Tập hack máy wii !!!

Cửa hàng game Nintendo nShop

banh_he90

Nấm bình thường
Đã xem qua hướng dẫn của Bluke, rất đầy đủ và dễ hiểu vì có hình ảnh minh họa cụ thể. Nhưng mình có 1 điều cần hỏi là máy mình đang ở 4.1U nhưng thực chất thì máy mình là KOR chuyển hệ vậy thì khi chọn phân vùng, mình nên chọn cái nào và mình muốn up lên 4.3 thì phải làm sao?

bluke

Nấm bình thường
Đã xem qua hướng dẫn của Bluke, rất đầy đủ và dễ hiểu vì có hình ảnh minh họa cụ thể. Nhưng mình có 1 điều cần hỏi là máy mình đang ở 4.1U nhưng thực chất thì máy mình là KOR chuyển hệ vậy thì khi chọn phân vùng, mình nên chọn cái nào và mình muốn up lên 4.3 thì phải làm sao?
Nếu máy chuyển hệ thì chắc chắn đã softmod rồi thì có 2 cách.
1. là dùng AnyRegion Changer về vùng gốc rồi hả update. Update, softmod xong thì hả chuyển menu lại tiếng Anh bằng chính chương trình đó. Link đây
2. Là update lại các CIOS các HomeBrew thôi vì 4.1 4.2 và 4.3 không khác gì nhau cả.

banh_he90

Nấm bình thường
Nếu máy chuyển hệ thì chắc chắn đã softmod rồi thì có 2 cách.
1. là dùng AnyRegion Changer về vùng gốc rồi hả update. Update, softmod xong thì hả chuyển menu lại tiếng Anh bằng chính chương trình đó. Link đây
2. Là update lại các CIOS các HomeBrew thôi vì 4.1 4.2 và 4.3 không khác gì nhau cả.
Chọn cách 2 :D

bluke

Nấm bình thường
đúng là ko biết đời wii redesign bỏ cổng game cube chỉ softmod được để chơi trên HDD thôi
Có chắc không, nó chỉ không có hàn port gamecube cho đỡ tốn tiền sản xuất thôi chứ chức năng vẫn thế, vẫn chơi disc chép bình thường nếu dùng NeoGamma. Kể cả wii cũ nếu không có modchip thì muốn chơi đĩa chép từ disc channel cũng không được đâu nhé. Riêng Wii Mini thì chấp nhận vì nó không có khe SD.

Bonus cho 1 cái này nè : Add GameCube port back to Wii

aliviss

V.I.P Member
Có chắc không, nó chỉ không có hàn port gamecube cho đỡ tốn tiền sản xuất thôi chứ chức năng vẫn thế, vẫn chơi disc chép bình thường nếu dùng NeoGamma. Kể cả wii cũ nếu không có modchip thì muốn chơi đĩa chép từ disc channel cũng không được đâu nhé. Riêng Wii Mini thì chấp nhận vì nó không có khe SD.

Bonus cho 1 cái này nè : Add GameCube port back to Wii
chắc chắn 100% vì đời sau nó dùng ổ DVD mới nên ko chơi đc đĩa copy (chỉ là các bản redesign ko có cổng GB lân máy để ngang nhé)

Bạn @bluke cho mình hỏi tí...sao mình cài cái usb loader ko được nhỉ, mình đã làm theo đúng các bước như hướng dẫn như tới lúc cài usb loader thì nó bảo là bản 249 j j đó mà máy là 236 nên không cài được, chẳng biết làm sao nữa

Vác ra tiệm là nhanh nhất bạn ạ, xin lỗi vì câu trả lời hơi bị vô tâm
em thấy câu nói của bác chuẩn đấy chứ. nếu hiểu rõ thì hãy tự hack, còn nếu không rõ chắc chắn thì nên mang ra tiệm, chứ không lại lợn lành thành lợn què, em đã từng dính 1 lần rồi.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN