Tập hack máy wii !!!

Cửa hàng game Nintendo nShop

Thấy b thành công, mình cũng háo hức quá, chờ máy về để thực hành mới đc....ko biết có đc 4.3U như b ko???thấy toàn là hướng dẫn 4.3U, ít hướng dẫn cho fimwave thấp hơn quá, ko biết ai có ko? cho mình xin để nghiên cứu lần...:)
thực ra mình đã tự tìm hiểu trên mạng mà làm theo cách modmi đc rồi nhưng ko biết cách chép game vào như thế nào hiz hiz, nên lập topic để hỏi
có a Bluke hướng dẫ nhiệt tình, nên xin chân thành cám ơn a lần nữa :)

thực ra mình đã tự tìm hiểu trên mạng mà làm theo cách modmi đc rồi nhưng ko biết cách chép game vào như thế nào hiz hiz, nên lập topic để hỏi
Mình thấy hướng dẫn tải WBFS Manager 3.0, ổ HDD thì định dạng FAT32, rồi convert game vào ổ HDD, rồi cắm vào wii, dùng USB loader j j đó chạy nó...:) hình như thế

Key_blade

Thành viên lâu năm
Mình toàn dùng
Wii Backup Manager

Hỗ trợ fat 32,open ISO ra,ấn vào cái transfer vào HDD là lên,cực kì tiện lợi

bluke

Nấm bình thường
Trong file hướng dẫn của của mình phần chạy chuẩn bị là đã có đủ hết các thành phần cần thiết rồi.
Về cơ bản thì sau khi softmod Wii ta có các thành phần sau :
+ HBC (HomeBrew Channel)
+ USBloader : chạy game trên USB
+ CIOS : hổ trợ chạy game, hệ thống v.v
+ BootMii: dùng để backup rom NAND.
+ Priiloader: Thêm 1 tầng bảo hiểm cho Wii của bạn.

Softmod 4.2 trở xuống thì hướng dẫn rất nhiều nhưng đa số là outdate xài thì vẫn được. Cứ xài cái ModMii là AIO tools là tốt nhất. cứ theo từng step của nó là được.
Mình đang collect hình ảnh để hoàn thành cái file hướng dẫn của mình. Chắc mai có

aliviss

V.I.P Member
Wii 4.1 đã hack chơi đủ thể loại giờ muốn fomat lại máy từ đầu + lên 4.3 thì có nên ko mọi người nhỉ

Trong file hướng dẫn của của mình phần chạy chuẩn bị là đã có đủ hết các thành phần cần thiết rồi.
Về cơ bản thì sau khi softmod Wii ta có các thành phần sau :
+ HBC (HomeBrew Channel)
+ USBloader : chạy game trên USB
+ CIOS : hổ trợ chạy game, hệ thống v.v
+ BootMii: dùng để backup rom NAND.
+ Priiloader: Thêm 1 tầng bảo hiểm cho Wii của bạn.

Softmod 4.2 trở xuống thì hướng dẫn rất nhiều nhưng đa số là outdate xài thì vẫn được. Cứ xài cái ModMii là AIO tools là tốt nhất. cứ theo từng step của nó là được.
Mình đang collect hình ảnh để hoàn thành cái file hướng dẫn của mình. Chắc mai có
Hóng file hướng dẫn....:D

Bạn theo hướng đẫn của minh là nó có đủ hết rồi.
Mình xem, download file dưới phần description và làm theo hướng dẫn của video này
Căn bản là mình đã cài được homebrew và USB Loader cho con Wii 4.3E của mình. Nhưng hiện tại mình đang gặp 2 vấn đề, nhờ bạn giải đáp giúp:
1. Mình đọc trên mạng thì thấy chỉ cần tạo 1 folder tên "wbfs" trên HDD rồi chep game file .wbfs vào là chơi được. Nhưng mình phải dùng WBFS Manager để format ổ cứng, rồi toàn chép game bằng WBFS, vậy là sao, cái nào tốt hơn? Và mặc dù trên laptop mình đã update cover game nhưng trên Wii lại không thấy (down về cũng không được?)
2. Có một số game như H.A.W.X hay Kirby Adventure mình chép vô HDD nhưng chỉ load vô được màn hình menu là đứng. Lỗi này chữa thế nào vậy bạn?

Cám ơn bạn nhé :)

bluke

Nấm bình thường
Mình xem, download file dưới phần description và làm theo hướng dẫn của video này
Căn bản là mình đã cài được homebrew và USB Loader cho con Wii 4.3E của mình. Nhưng hiện tại mình đang gặp 2 vấn đề, nhờ bạn giải đáp giúp:
1. Mình đọc trên mạng thì thấy chỉ cần tạo 1 folder tên "wbfs" trên HDD rồi chep game file .wbfs vào là chơi được. Nhưng mình phải dùng WBFS Manager để format ổ cứng, rồi toàn chép game bằng WBFS, vậy là sao, cái nào tốt hơn? Và mặc dù trên laptop mình đã update cover game nhưng trên Wii lại không thấy (down về cũng không được?)
2. Có một số game như H.A.W.X hay Kirby Adventure mình chép vô HDD nhưng chỉ load vô được màn hình menu là đứng. Lỗi này chữa thế nào vậy bạn?

Cám ơn bạn nhé :)
1. Nếu dùng Wii Backup Manager thì không cần format ổ cứng, ổ cứng định dạng như thế nào thì để như thế đó (FAT32 hay NTFS) chỉ cần tạo thư mục có tên là WBFS vào thư mục gốc của HDD rồi sau đó chép file.wbfs vào thư mục wbfs là được.
về cơ bản thì giữa partion WBFS và FAT32 hay NTFS thì không khác nhau lắm. Nhưng nếu chương trình đã hổ trợ cho FAT32/NTFS rồi thì tại sao lại không dùng. Tốc độ giữa 2 loại partion này không khác nhau mấy.
Còn về phần không hiển thị cover thì bạn phải cài đặt két nối internet cho máy wii (vào trong wii setting) rồi vào CFGUSBLoader nhấn phím 1 chọn download missing cover là xong.

2. Cái đó là do tính tương thích của game, cách fix tốt nhất là chơi game khác hay google :D. Ngoài ra có thề thử = cách chép game đó vào USB rồi chạy lại xem sao nhiều khi do lỗi HDD.

banh_he90

Nấm bình thường
không cần đâu key máy Wii thì FW nào cũng làm ở nhà được hết. Chỉ có Wii U thì mới cần disc gốc thôi.
Hôm nào rãnh mình sẽ làm 1 cái step by step guild hướng dẫn softmod wii bằng hình ảnh cho mọi người. Cũng đơn giản lắm không khó khăn lắm đâu.
Làm đi, làm đi! Bạn cố gắng step by step nhé! :D

trungkkk

Nấm nhỏ
Đĩa chép thì down file game.iso về rồi dùng phần mêm iso để ghi ra phải ko các bác ? hay phải dùng nero mới được ạ?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN