Thắc mắc chung liên quan đến phần cứng DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

DragonFly

Coi như là Rồng đi
He he cuối cùng cũng mua DSL rồi,ấn tượng đầu tiên của em là...cái stylus nhỏ quá ! Thế là em nối cái vỏ bút bi vào,chơi,vẽ dễ hơn hẳn :D
Vấn đề chính:Máy móc nói chung là tốt(phiên bản Korea,mua ở GC giá chuẩn),đầy đủ phụ kiện nhưng không biết tại sao sạc đầy pin mất những 3 tiếng mà chỉ chơi được có 4 tiếng:(((chế độ sáng cao nhất,em dùng R4 III).Thấy mọi người bảo sạc đầy thì phải chơi tầm 6 tiếng hơn,nếu để chế độ sáng thấp nhất thì phải 12 tiếng :-@. Đấy là chỉ sau khi máy tự tắt nguồn em mới sạc và sạc đến khi đầy thì mới rút ra chơi
Mọi người chỉ em cách bảo quản pin và máy luôn nha
Híc, ganh tị với bác, em xài cái DS fat 3 năm nay rồi mà chưa đủ can đảm để mua cái DS lite đó, kinh tế hơi bị tệ:em25::em25:. Bác đã sở hữu nó rùi thì phải ráng bảo quản, thứ nhất phải chuẩn bị cho em nó cái áo Sillicon tốt để em nó lâu cũ, cái DS của mình 2 năm mà màu vẫn mới toanh đấy[-([-(. Thứ 2 phải mua miếng dán bảo vệ màn hình, 2 cái luôn đồng thời tránh chơi các game sát màn hình cảm ứng để cho em nó ít trầy, nó mà trầy rùi thì mới cùng thành cũ đó.

Vui với DS nha bác :clap2[1]::clap2[1]::clap2[1]:

Ultimate

Nấm nhỏ
Tớ thấy dán skin cũng OK lắm,nếu có điều kiện lên HN 1 chuyến nữa mua phụ tùng
Cái màn hình cảm ứng tớ nghĩ nếu chơi cẩn thận thì cũng không sợ xước,vì tớ chơi NGDS với TWEWY quẹt tùm lum chẳng thấy bị sao cả,chỉ in vết stylus nhưng lau đi là hết liền :D
Lúc đỏ đèn tớ giảm dộ sáng 2 nấc chơi được gần một tiếng thì tắt:D,bật lên làm vài ván Mario Hoop nữa mới kiệt pin:))
Mà moi người lau 2 màn hình bằng gì cho an toàn vậy:em04:

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Định lục mấy bài cũ post cách đây tầm 2 năm trước cho đỡ phải nói lại mà thấy mất tiêu đầu rồi, có ai muốn phi tang vật chứng hả :|?

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
Dán skin cho đẹp, DSL giờ cũ bỏ mấy trăm ngàn là như mới vì thay đc màn cảm ứng nè ( 150k ), vỏ xấu bẩn --> dán skin, bút --> mua mới luôn. Pin DS cũng trâu phết, chơi thì tớ thường k bật tiếng mà cũng để màn hình mức 1 thôi chơi được độ >5h ( ước chừng vì chưa bao h ngồi quá 2h, trâu nhất là hồi chơi NG, cày liên tiếp 4h :| )

He he cuối cùng cũng mua DSL rồi,ấn tượng đầu tiên của em là...cái stylus nhỏ quá ! Thế là em nối cái vỏ bút bi vào,chơi,vẽ dễ hơn hẳn :D
Vấn đề chính:Máy móc nói chung là tốt(phiên bản Korea,mua ở GC giá chuẩn),đầy đủ phụ kiện nhưng không biết tại sao sạc đầy pin mất những 3 tiếng mà chỉ chơi được có 4 tiếng:(((chế độ sáng cao nhất,em dùng R4 III).Thấy mọi người bảo sạc đầy thì phải chơi tầm 6 tiếng hơn,nếu để chế độ sáng thấp nhất thì phải 12 tiếng :-@. Đấy là chỉ sau khi máy tự tắt nguồn em mới sạc và sạc đến khi đầy thì mới rút ra chơi
Mọi người chỉ em cách bảo quản pin và máy luôn nha
Bạn chơi nhanh hết pin là do:
- R4-III là flashcard rất hao pin, hơn cả R4 thường (đã kiểm chứng vì mượn dùng 1 lần, sợ phát khiếp)
- Để độ sáng cao nhất (nên để độ sáng mức vừa phải, khoảng mức 2, như vậy sẽ ít hao pin hơn.

Karas

Nấm nhỏ
Khởi động trắng màn hình

Cái super card Mini SD của mình lúc đầu gắn vào máy chơi ngon nhưng tự dưng hôm nay mở máy lên thì nó không vào mà chỉ hiện lên một màu trắng tinh. Nó bị gì thế?

Nobita!

Thử cắm thẻ nhớ vào máy xem thẻ nhớ có bị lỗi không. Nếu cần có thể format lại thẻ nhớ, thường là bệnh sẽ khỏi.

hieu

Nấm nhỏ
trường hợp này tớ cũng bị vài lần .Chủ yếu là do nó không ăn vào đấy ! bạn thử rút ra rồi cắm chặt vào coi có khác phục được không.

Karas

Nấm nhỏ
^_^
Cái này là do mình gắn cái bao silicon vào nên kẹt cái nút R=>ko thể mở supercard
cám ơn các bạn giúp mình, giờ xái bình thường rùi

Thắc mắc chung về NDS

Từ lúc có đc con DS thì tớ đã phát sinh nhìu câu hỏi đặt dấu chấm hỏi xếp dài hàng.Vậy hôm nay tổng kết hết,tớ gộp chung tất cả lại làm 1 topic,mong có pro nào hiểu và giải thích giúp cho :em36:
1.Tớ mua R4 ultra,chép game chạy ngon lành cành đào mà 1 số game thì lại hok chạy đc 1 số phần nhỏ,chẳng hạn như game mario bros,tớ lại ko chơi đc các mini game (ấn vào mini game nó "đơ" luôn màn hình),chép game Ryusei No Rockman 3 thì chạy đc phần chiếu dạo đầu,tới màn menu thì cũng đơ ngay màn hình luôn T_T

2.Tớ ko xem đc Video dạng đuôi .DPG mặc dù ng` bán hàng nói là trong R4 đã có tích hợp sẵn moonshell,tớ ko donwload skin trên themeds về đc.Vào thẻ nhớ là đi luôn cái theme,bật máy lên nó chẳng ra cái theme chi,mặc dù tớ đã tuyển nhìu skin rất kool,nhưng tóm lại tuy theme chạy hok đc nhưng chơi game vẫn bt

3.Cho tớ hỏi thêm,ds có software nào có thể xem đc hình ảnh dưới mọi định dạng hok?có soft nào ngoài giả lập ipod ra có thể chơi nhạc dưới mọi định dạng ko?Và nếu bây giờ tớ muốn xem video trên ds thì phải làm thế nào?

4.Có cách nào khi đang chơi game lại muốn thoát ra menu của R4 để chọn lại game hok? Chứ cái kiểu mà muốn chơi game khác lại cứ bật tắt,bật tắt tớ thấy "Đau nòng" quá.... T_T
Tạm thời là những câu hỏi như thế?Sau này có gì thắc mắc thêm tớ lại post vào topic này nhá.Thanks các pro trước ^ ^

Ultimate

Nấm nhỏ
Sau gần 1 tuần sử dụng thì chưa thấy lỗi gì,chỉ đúng 1 lần đang chơi Fifa 08 bị đứng hình phải reset máy và 2-3 lần load game Mario Kart bị trắng màn hình.Còn lại đều rất tốt,xem phim nghe nhạc đọc truyện rất ổn
Thấy ai cũng bảo chất lượng âm thanh của DS kém nhưng em thấy cũng không đến nỗi nào.Tuy chỉ dùng tai nghe 40k nhưng nghe nhạc ổn :D

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
1.Tớ mua R4 ultra,chép game chạy ngon lành cành đào mà 1 số game thì lại hok chạy đc 1 số phần nhỏ,chẳng hạn như game mario bros,tớ lại ko chơi đc các mini game (ấn vào mini game nó "đơ" luôn màn hình),chép game Ryusei No Rockman 3 thì chạy đc phần chiếu dạo đầu,tới màn menu thì cũng đơ ngay màn hình luôn T_T

2.Tớ ko xem đc Video dạng đuôi .DPG mặc dù ng` bán hàng nói là trong R4 đã có tích hợp sẵn moonshell,tớ ko donwload skin trên themeds về đc.Vào thẻ nhớ là đi luôn cái theme,bật máy lên nó chẳng ra cái theme chi,mặc dù tớ đã tuyển nhìu skin rất kool,nhưng tóm lại tuy theme chạy hok đc nhưng chơi game vẫn bt

3.Cho tớ hỏi thêm,ds có software nào có thể xem đc hình ảnh dưới mọi định dạng hok?có soft nào ngoài giả lập ipod ra có thể chơi nhạc dưới mọi định dạng ko?Và nếu bây giờ tớ muốn xem video trên ds thì phải làm thế nào?

4.Có cách nào khi đang chơi game lại muốn thoát ra menu của R4 để chọn lại game hok? Chứ cái kiểu mà muốn chơi game khác lại cứ bật tắt,bật tắt tớ thấy "Đau nòng" quá.... T_T
Tạm thời là những câu hỏi như thế?Sau này có gì thắc mắc thêm tớ lại post vào topic này nhá.Thanks các pro trước ^ ^
1/ Không phải tất cả game đều chạy ngon lành trên R4. Hiện tượng đó là bình thường. (nhưng mario thì hơi lạ, chưa gặp)

2/ Định dạng DGP muốn xem phải có moonshell bản phù hợp. Ví dụ Moonshell 1.6 thì không thể xem DGP convert bằng DGP tool đi cùng bản moonshell 1.7. Bạn tải skin về có xả nén ra chưa hay chép nguyên một cục lun?

3/ Hình ảnh, nhạc mọi định dạng ........ không có đâu.:em36:

4/L+R+A+B+X+Y

Nobita!

Đó là người ta nói về loa ngoài của DS, còn mặt hỗ trợ âm thanh thì DS không thua kém ai đâu :x, nhất là khi nghe bằng tai nghe chất lượng. Hồi xưa nhớ anh huydinh còn nối cả DS vào dàn loa 5.1, bảo DS hỗ trợ chia âm thanh tốt lắm :-*

Vậy có soft nào giúp mình xem ảnh trên ds ko? với định dạng thông dụng là đc ròi.
Update moonsell bản mới là có thể xem video đc hả bạn? có phải mình bỏ video đuôi .dpg vào thẻ ròi vào phần multimedia là xem đc hok?(theo mình biết là phải có video vào đó mới nhận đc menu của moonshell,còn hok thì vào ds dưới dạng menu của r4 àh???)
Có soft nào giúp tớ nghe đc nhạc ở một số định dạng thông dụng khác ngoài mp3 hok?hoặc xem video dạng avi ???
Mình đã xả nén và bỏ vào thư mục theme của r4

Ultimate

Nấm nhỏ
Cho em hỏi khi nghe nhạc hay đọc file text để 1 lúc không bấm gì thì 2 màn hình tối om và đèn báo nhấp nháy,cái này có phải là sleep không?Tại em thấy bảo sleep hại đến touch screen ấy mà
Mà anh Nô ơi anh up cho em cái Image viewer với ! Cái trong box software die rồi:em25:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN