Thắc mắc chung liên quan đến phần cứng DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

R4 dùng thẻ MicroSD thẻ nhớ có thể dùng cho tất cả các thiết bị dùng MicroSD.
Còn hiệu gì là tùy bạn miễn là hàng xịn chính hãng là được.Mình đang dùng Transcend ,được bảo hành 5 năm

Cho em hỏi tí ^^
-Khi dùng SC có thoát đc ra màn hình của DS lúc đầu ko,để xem giờ :D
-Tai nghe cho DS thì dùng loại nào,loại phổ biến cho MP3 hiện nay cóa dùng đc hok?
Hơi Noob,thx :D

Kawaii

Super Princess Peach
Khi Zelda dùng sc muốn xem giờ của giao diện chính ds , ko có được.

Chỉ có thể khi vừa bật máy chuyển wa thì được bằng cách bấm selech trong lúc bật nút power thui.

Tai nghe thì nghe bằng dây của Mp3 thì wá hay rùi.

nếu có thể sắm cái dây danh riêng cho ds lite nghe cực kỳ hay đó nha.
bạn có thể tìm mua ở các tiệm game trên wận 1.

kawaii >,<

Unicorn9x

Nấm nhỏ
hack máy để cắm SC vào slot 2(gba) mà chơi dc game DS!! trên lí thuyết thì ko chơi dc game DS bằng slot 2 nếu ko hack máy!! nếu xài R4 (slot1) thì ko cần wan tâm!!
10-15 trò(tùy thui)

cho mình hỏi, sao cái ique ds của mình lúc touch cái icon chỉnh độ sáng thì màn hình đen thui, touch lần nữa nó sáng lại nhưng vẫn y như cũ, hok thấy tối đi cũng hok thấy sáng hơn :| Có vẻ như mặc định là mức 4, vì chỉ dùng được khoảng 5h :( Mọi ng` ở đây có ai bị zậy hok?

fly_us

Nấm bình thường
tớ dùng kingston bào hành suốt đời!!:D
Lifetime warranty là hết đời của cái thẻ :D.. ko phải hết đời của mình :myemo0122:.. Mấy đại ca sản xuất ghi vậy để dụ dỗ người mua :em22:

Cái này thiệt ra cũng có thời hạn thôi, nghĩa là bao giờ nhà sản xuất ngừng sản xuất loại đó thì cũng đồng nghĩa hết bảo hành, giống như mấy cái card 64MB bây giờ vậy. Thời gian thì tùy, từ khoảng 5 năm trở xuống... Hơn nưa Kingston mua về nhớ vô website của nó register, không thì coi như ko có bảo hành :D

chòi, ai chả bít là hết đời cái thẻ,#-o , tuổi thọ của nó tùy vào mình thôi
khi toi mua, thì nó kiu giử lại cái vỏ để mốt có hư thì mang ra
mà đây là VN mà, cần register gì , :em44:

Bộ xử lý :
Bộ xử lí chính - ARM946E-S
Chạy ở tốc độ 67 MHz; Có khả năng nâng cao tối đa 200 MHz
Cache ( bộ đệm ): 8 KB Instruction Cache, 4KB Data Cache
TCM: 8KB Instruction, 4KB Data
Bộ xử lí phụ - ARM7TDMI
Chạy ở tốc độ 33 MHz; Có khả năng nâng cao tối đa 133 MHz
Theo như thông tin trên đây thì DS có thể chạy với tốc độ cao hơn, vậy tại sao Nintendo chưa unlock cho DS

Các bạn cho hỏi cái R4 có bền 0 ? Có trường hợp nào mà R4 bị hư chưa? Thanks nhiều!

Nêu mua thẻ Micro SD , chắc mua 1GB là vừa rồi, đâu cần mua tới 2GB hay 4GB nhỉ? Chơi game với nghe 1 số bài nhạc thôi mà.

Theo như thông tin trên đây thì DS có thể chạy với tốc độ cao hơn, vậy tại sao Nintendo chưa unlock cho DS
Vì đấy là thông số tốt nhật đã được đặt ra . Bất cứ bộ vi xử lí nào chạy ở mức tối đa hết ,nhà sản xuất luôn cân bằng giữa hiệu suất sử dụng và độ bền của lin kiện .Ví dụ như các bộ xủ lí PC đều có thể overlock được ,nhưng nếu không có kinh nghiệm sẽ trở thành cục sắt luận và nhà sản xuất cũng không bảo hành cho.

fly_us

Nấm bình thường
Các bạn cho hỏi cái R4 có bền 0 ? Có trường hợp nào mà R4 bị hư chưa? Thanks nhiều!

Nêu mua thẻ Micro SD , chắc mua 1GB là vừa rồi, đâu cần mua tới 2GB hay 4GB nhỉ? Chơi game với nghe 1 số bài nhạc thôi mà.
hên xui, dạo này cũng có thấy một số trường hợp R4 bị trục trặc, nhưng cũng không phải là nhiều.

Còn tùy vào tiền tới đâu, nếu có thì mua 2GB là tốt, chép 1 lần, với nghe nhạc nữa.. Chứ 1GB cũng mau hết lắm...

mà sao mình thấy hình như cái micro SD này 0 phổ biến cho lắm,ngoài DS micro SD có đc xài phổ biến hay 0? dtdd máy chụp hình....thường xài cái SD không à.Có gì sai mấy bạn sửa giùm.

Unicorn9x

Nấm nhỏ
nó có cái adapter chuyển micro sd thành sd mà!! chán thì lấy cái adapter đó cắm vào xài cho cái khác!! máy chụp hình kts chẳng hạn!!

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN