Thắc mắc chung liên quan đến phần cứng DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

bioibi24

Nấm nhỏ
Cho em hỏi giữa hai màn hình dsi độ sáng có khác nhau không?2 dòng còn lại thì sao?:-/Thank các pác!
Mình thấy các loại DS màn hình sáng giống nhau , nhưng thấy mọi người nói màn dưới tối hơn trên 1 tí nếu để ngược sáng :D .

Thế buta ơi , DS Lite test mic ko được à chỉ có DSi mới test được à ? :|

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Mình thấy các loại DS màn hình sáng giống nhau , nhưng thấy mọi người nói màn dướ tối hơn trên 1 tí nếu để ngược sáng

Thế buta ơi , DS Lite test mic ko được à chỉ có DSi mới test được à ? :|
Có mà, DSlite vào menu của nó có test mic với cele gì đấy như DSi thôi !!!

kái của mình màn hình dưới hơi tối hơn tí,nhưng nhìn vẫn đẹp:rolleyes[1]:.không biết có phải do miếng dán màn hình không.mới tậu một em,game nds chơi vui thật,mặc dù trước giờ toàn chơi psp,mua thật không phí.nhưng còn nhiều điều lo lắng quá.

bioibi24

Nấm nhỏ
Hịc, mình tìm kỹ rồi nhưng mình thấy trên clip là DSi có 1 phần test mic riêng . Còn ai dùng DS Lite phải test bằng game nhá , cele gì đó mà rat nói trên chỉ là làm cho cảm ứng màn hình ổn định thôi . :D

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
calibrate, celebrate ăn mừng cái gì :|

game để test mic thì có Wario touch, dòng My... coach, Metroid hay Pokemon phải có 2 máy DS mới test được

ratmoonser

Thành viên lâu năm
kái của mình màn hình dưới hơi tối hơn tí,nhưng nhìn vẫn đẹp:rolleyes[1]:.không biết có phải do miếng dán màn hình không.mới tậu một em,game nds chơi vui thật,mặc dù trước giờ toàn chơi psp,mua thật không phí.nhưng còn nhiều điều lo lắng quá.
Như nhau thôi cậu oy, tại vì máy DS thiết kết màn hình trên nghiêng với màn hình dưới 1 góc lớn hơn 90 độ, nên khi cậu nhìn thẳng vào 1 cái màn hình thì tất nhiên cái đó sáng hơn, còn cái kia thì tối hơn là đương nhiên !!!! Ko ảnh hưởng gì đâu cậu !!!

Hịc, mình tìm kỹ rồi nhưng mình thấy trên clip là DSi có 1 phần test mic riêng . Còn ai dùng DS Lite phải test bằng game nhá , cele gì đó mà rat nói trên chỉ là làm cho cảm ứng màn hình ổn định thôi . :D
Uhm tại trước tớ cũng sài DSlite, mà lâu wa' rùi nên ko nhớ rõ ^^!!! Đúng như bác light nói đấy, 1 số game mới có test mic chứ DSlite thì ko có sẵn :P !!!

bioibi24

Nấm nhỏ
Dạo gần đây nút R L của mình có vẻ bị dính dính ấn 1 lúc thì cũng có vẻ hết , thế là sao . Lớp cao su sắp nhão hay gì :| , ai chỉ mình với ...

giup ve may nds XL

bac nao co bjet cho ban pin cua nintendo dsi XL hok . em o hn nhung hoi vai wuan cha thay pan j ca , voi lai phu kien cua xl sao ma hiem vay nhj .hoi cha thay ai ban .mong cac ba cbiet cho nao chj zum em cai.

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
pin DSi XL bạn đặt hàng trên mạng đi, ở VN còn mới nên người ta không dám nhập về
http://www.eachgame.com/goods-3476.html

và nhắc nhở bạn, lần sau viết bài nhớ thêm dấu vào, forum có hỗ trợ sẵn bộ gõ TV rồi, bạn không cần cài thêm Unikey cũng gõ dấu được

buta_buta

Nấm bình thường
Khoảng 1 tuần đến 1 tháng nhận được hàng thì phải. "DD" ý bạn là giao dịch? Giao dịch online bằng thẻ paypal/master card/visa, nếu không muốn phức tạp hoặc không có paypal bạn có thể chuyển tiền qua tài khoản ngân hàng tại VN cho Anh Aliviss ở HN hoặc anh Kamus ở HCM giao đến nhà cho bạn.

tidusboy21

Nấm nhỏ
[DSI] bị hư hay ko?

các bạn cho hỏi ! hôm nay cho thằng nhóc em mượn máy DSi nó làm rơi xong mình chơi thử ban đầu khi bật nguồn thì máy tự tắt chỉ hiện lên màu xanh rồi tắt , 1 chập sau dùng lại thì vô bình thường để lâu tự tắt + úp máy xuống tự tắt ( Special thật) nút bật/tắt giờ chỉ bật được tắt ko được mà up xuống thì máy tắt o_0, cho hỏi hiện tượng này đã ai từng xảy ra hay có từng ai bị thì giúp mình nhé! Tks

buta_buta

Nấm bình thường
Mình nghĩ là hư rồi đấy. Hỏng kiểu này thì chưa nghe ai trên nintendovn than cả. Cho chắc ăn thì mang ra tiệm để sửa là an toàn nhất, không sợ táy máy tự tháo tự tiễn em nó đi luôn. Không thì tiếp tục chờ xem có ai biết cách giải quyết không.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN