Thắc mắc chung liên quan đến phần cứng DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

quan trọng là nó "ten ten ten" bình thường..... nhưng 2 màn hình đen thui, bt nếu mở máy cho dù hết pin thì vẫn nhá sáng khi có r4 rồi mới tắt, còn máy em hok có r4 thì mới nhá sáng......

tuanluoi

Nấm nhỏ
Cái DSL của mình sáng mở vẫn bt mà giờ lúc mở ra hình như ko còn gắt như trước nữa. Nó lỏng le, có lúc khựng lại chút roài tụt mạnh ra. Như vậy là bị jì vậy? Sửa thì tốn bao nhiêu thế? :(

sử dụng thẻ R4 và mã pin

Tình hình là mình có 1 cái máy DSI của ông anh họ mua từ USA về
, mình lấy thẻ R4 và cài game vào hết nhưng khi gắn vào máy thì máy k nhận game
khi mình vào setting hay shop thì nó bất buộc nhập " Pin Corect " gì đó
vui lòng giúp mình thanks

Key_blade

Thành viên lâu năm
Cái này là parent control,để bố mẹ quản lí tốt khi con trẻ chơi tránh việc chơi bỏ bê học hành
Cái giống kiểu pass word máy tính ấy,hỏi ông cậu mật khẩu

nhưng lúc ông anh đem về thì mình chỉ thấy máy và cục sạc pin còn nằm trong hộp , và mình gấn thẻ nhớ vào nghe nhạc xem phim cũng k dc luôn

vậy là nếu k có password có phá dc k , mình k xem video clip và nghe nhạc được luôn vậy cần cài chương trình gì sẵn giúp mình với

[NDS] Giúp đỡ về máy Nintendo DS Lite

Mình có một cái máy Nintendo DS Lite của chị họ mình về Việt Nam cho, hàng xách tay từ Mỹ về và cho mình một cái Game pokemon chính hãng. Bây giờ mình muốn chơi game mới mà nghe nói game nintendo mắc quá mà nghe nói game này có thể download vào máy được, mong các bạn giúp mình thanks

P.S: Nếu không giúp được các bạn thể tìm giúp mình chỗ mua game nintendo DS, mà máy xách tay về có cần mở khóa để chơi game ko thanks

DraconKing

Nấm nhỏ
1. Để có thể down game và chơi qua thẻ MicroSD thì bạn phải có FlashCard, thông tin tại box này: http://www.nintendovn.com/forum/forumdisplay.php?f=59
2. Đây không phải điện thoại nên bạn không cần mở khóa gì cả :))
3. Bạn có thể tìm những cửa hàng bán game của Nintendo dễ dàng trên Google. Nếu bạn ở TP. Hồ Chí Minh thì có NINTENDO VIETNAM SHOP đó.:bleh[1]:

1. Để có thể down game và chơi qua thẻ MicroSD thì bạn phải có FlashCard, thông tin tại box này: http://www.nintendovn.com/forum/forumdisplay.php?f=59
2. Đây không phải điện thoại nên bạn không cần mở khóa gì cả :))
3. Bạn có thể tìm những cửa hàng bán game của Nintendo dễ dàng trên Google. Nếu bạn ở TP. Hồ Chí Minh thì có Haloshop hay NINTENDO VIETNAM SHOP đó.:bleh[1]:
Cảm ơn bạn nhé, game ở Haloshop nó bán rẻ quá liệu có phải game lậu :bleh[1]: chứ ở Mỹ nó bán 30$/ game đó

Ủa mà cái chỗ cắm thẻ nhớ SD ở đâu trên máy NDS Lite thế mình ko thấy

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN