Thắc mắc chung liên quan đến phần cứng DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

ry_nani

Nấm nhỏ
Bên anh bảo cũng có cái R4 cho DSlite đó bạn qua đó ảnh tư vấn cho !:beach[1]: nếu mua game gốc thì nên mua Pokemon thôi ! mấy cái kia chơi lậu cũng hok sao !

nguyenanhnguyen

Thành viên lâu năm
Muốn chơi đc game lậu trên DS Lite phải cần 1 cái FC (FlashCard) có nhiều loại như SCDS2, Acekard2i, R4, v.v và một cái thẻ nhớ cắm vào FC để chơi, nếu bạn ở TPHCM thì có thể tới NVN Shop đề mua, ở HN thì mình mình bk đc đúng 1 chỗ là Gamescenter.
@mariobeo: ko hẳn bạn ơi, lúc kia cũng thấy Halo bán cái Pokemon HeartGold hàng gốc, mấy shop game lớn ở VN cũng bán băng gốc thôi, nhưng mà số lượng ít :D

mariobeo

Thành viên lâu năm
chủ yếu là của khách chơi chán r đem bán lại, chứ các cửa hàng cũng k có chủ trương nhập về vì sợ k bán được :rolleyes[1]:

ry_nani

Nấm nhỏ
Uh ! mảiobeo nói đúng mua ở các Shop cũng lỗ vì đó là hàng dùng rồi mà chém giá gần 1m thì thôi chớ:myemo0111:

nguyenanhnguyen

Thành viên lâu năm
chủ yếu là của khách chơi chán r đem bán lại, chứ các cửa hàng cũng k có chủ trương nhập về vì sợ k bán được :rolleyes[1]:
uk, nhưng mà cái pokemon heartgold lúc đó là hàng new đấy bạn, mình hỏi rùi, do game hot nên nó mới nhập về :D, nhà mình cũng mua đc 2 cái game brand new ở mi mi gameshop nè :D

Rất tiếc,ko phá đc bạn
ai nói thế bạn ;;), chắc bạn ko tìm hiểu kĩ thông tin trước khi nói nhể ;;),
http://wii.marcansoft.com/parental.wsgi
Bạn gì đó vào parental control rồi vào "change parental controls setting?" ấn ýe rồi cứ ấn vào i forgot rồi nó cho 1 dòng số, ghi vào trong trang trên rồi ấn get reset code rồi có cho mã để phá cái parental control [ chứ phá nghe ghê nhể ;;), tớ đã từng bị cái vụ parental controls vì thằng em hay quậy ds nên khóa rồi wên lun pasword vs question, lên mạng sợt 1 cái là ra 1 loạt :))] bây giờ ấn ok trong ds rồi điền cái số trên trang web vào => clear settings, thành công :) glhf :)
P/s: cái đó dành cho wii mà dsi vs ds xài cũng đc, còn 3ds thì chưa biết :)

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Uh ! mảiobeo nói đúng mua ở các Shop cũng lỗ vì đó là hàng dùng rồi mà chém giá gần 1m thì thôi chớ:myemo0111:
Cũng tùy àh bác, mấy shopgame mà nó nắm bắt dc gamers thix những trò gì thì nó mới nhập những trò đó. Ko phải trò nào cũng nhập là đúng rùi. Halo với **** bán hàng full box đấy chứ hàng sài rồi đâu o_O !!!!

mình là mem mới, mình có 1 con NDS lite do người thân tặng, minh đã mua 1 R4i - SDHC và 1 thẻ SD 4GB, mình đã cài đạt FW trên thẻ R4 và game trong the nhớ, khi bật máy, mọi thứ đều tốt, máy nhận FW và thấy game, nhưng khi chơi game khoảng chừng 5 hay 10 phút la treo game, mình đã thử down FW mới, game mới, nhưng máy vẫn bị, ví dụ như trò Hotel Dush, mình ko biết là do máy, game hay do FW, mong các bạn tư vấn cách khắc phục, cám ơn các bạn rất nhiều

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN