Thắc mắc liên quan đến phần mềm DS/DSi

Cửa hàng game Nintendo nShop

fly_us

Nấm bình thường
tháo cái Flashcart ra, coi coi nó in cái chữ gì trên đó, R4 hay Supercard hay DSTT hay gì gì thì mỗi loại có 1 cách xài.

fly_us

Nấm bình thường
rồi, xong film, thêm 1 em nữa đã bị quăng cho N-Card

Cái N-card đó tưởng tuyệt chủng lâu rồi chứ, ai dè giờ vẫn còn kinh doanh. Nó là loại flashcart cũ thuộc hàng bèo, xài bộ nhớ trong luôn chứ ko phải xài thẻ nhớ, software thì thấy vô trang của nó lâu lắm rồi ko cập nhật.

Mà mua bao nhiêu cái N-card đó vậy? khoảng trên dưới 700K xách ra chửi kêu đổi R4. Khoảng 500K thì còn tạm gọi là đúng giá.

Trang web của nó nè, thấy soft cuối cập nhật hồi tháng 1.

Mã:
http://www.superdslink.com/

fly_us

Nấm bình thường
oé.. cái đó giá gốc chưa tới 500K nữa, bị chặt dã man quá.

Bữa nay hỏi Halo thì R4 giá 700K, mua thêm thẻ nhớ còn chưa tới. Mua cả tháng rồi thì sợ vác ra chửi ko được nữa rồi... không biết sao luôn vì lâu lắm rồi N-card ko thấy update gì hết.

Thua rồi, thử xách lên hỏi đổi R4 bù tiền được ko? chịu lỗ tí còn hơn ko..

hieu

Nấm nhỏ
Ra tiệm đổi R4 đi hoặc SC DS one đi .Đừng thương tiếc làm gì .Cùng lắm bù lỗ 100k là cùng .À mà cái tiệm nào bán cho bạn cái card đó thế, để biết mốt có gì tránh.

ở ngoài Huỳnh Thúc Khàng hay sAo í...kO nHớ tÊn đừong...:D...nHớ sơ sơ...gần dg` Nguyễn Huệ

Lại tiỆm đỔi luÔn ah? mÀ mìNh thẤy tiỆm ấy cÓ 1 lOại Ncard đó ah...:|

lightning

Nấm nhỏ
Hiện giờ chưa có giả lập GBA cho DS đâu bạn,có chăng cũng chỉ là giả lập GB/GBC thôi.Muốn chơi game GBA trên DS thì chỉ còn cách dùng Supercard về thôi.

có soft nào trên DS mà liên wan đến du lịch, phong cảnh và di tích lịch sử , giống như treasures of Gaia ko ah?
cho em hỏi cái game gì trên DS dùng đê đi du lịch các nước ấy, game ấy mình biết quán ăn v..vv.. games tên gì ah?

các cậu cho tôi hỏi cách chơi game GBA trên Super card của NDS với. Tôi đã giả nén game GBA và đưa vào SC nhưng nó ko chạy, trắng sáng! Ko biết phải dùng cách nào để chơi được đây? Phải convert hay dùng homebrew nào ah?
Nếu chỉ dẫn thì cặn kẽ 1 chút nhé!
Cảm ơn!

lightning

Nấm nhỏ
các cậu cho tôi hỏi cách chơi game GBA trên Super card của NDS với. Tôi đã giả nén game GBA và đưa vào SC nhưng nó ko chạy, trắng sáng! Ko biết phải dùng cách nào để chơi được đây? Phải convert hay dùng homebrew nào ah?
Nếu chỉ dẫn thì cặn kẽ 1 chút nhé!
Cảm ơn!
Bạn có thể download phiên bản mới nhất của SuperCard Convert Program mới nhất tại đây:
http://eng.supercard.cn

Sau khi download phần mềm, bạn xả nén sẽ được một tập tin SetupXXX.exe (XXX tùy vào phiên bản mới nhất của chương trình, thời điểm viết bài này thì phiên bản 2.66 là phiên bản mới nhất), bạn chạy tập tin .EXE trên để cài đặt, sau đó sẽ được chương trình convert như hình sau:

Khi lần đầu tiên bạn chạy chương trình, bạn nên chọn tab Option để có thể cấu hình các thông số cần thiết cho chương trình:

Trong phần Option này bạn sẽ thấy được các thông số sau: Out Path, Language. Game Default Setting .
Lưu ý: Mỗi một game khi được thêm vào danh sách chuyển của chương trình sẽ được tự động cấu hình theo các thông số mặc định này mà bạn cài đặt, sau đó nếu bạn muốn chỉnh thông số riêng cho từng game cụ thể thì bạn có thể nhấn double-click lên tên game trong danh sách game, điều này sẽ tiết kiệm cho bạn rất nhiều thời gian vì chỉ có một số game có yêu cầu đặc biệt khi chuyển, đa số các game còn lại đều có thể chuyển với những thông số mặc định.

Output Path: đường dẫn mà các tập tin sau kết quả sau khi chuyển mà bạn muốn (game Nintendo DS sẽ là 2 tập tin trong khi game GBA sẽ là 2 hoặc 3 tập tin tùy vào thông số bạn cài đặt khi chuyển game).

Language: ngôn ngữ của chương trình .

Game Default Settings:
- Saver Patch: cho phép bạn lưu khi chơi game .
- Enable Restart: cho phép sử dụng tổ hợp phím nóng khi đang chơi GBA để thoát ra ngoài menu chính để chọn game khác không cần tắt máy .
- Enable Add Cheat: cho phép thêm các tập tin cheat code vào game .
- Enable Compress: nén các ROM lại sau khi chuyển sang dạng Supercard, sẽ tiết kiệm được dung lượng thẻ tuy nhiên sẽ mất thời gian để tải game hơn do Supercard phải giải nén khi tải vào bộ nhớ.
- Enable Real Time Save: cho phép game có thêm tính năng lưu state (nhấn nút để lưu bất kỳ lúc nào khi đang chơi game, lúc tải game Supercard sẽ tự động trở lại đúng thời điểm đó, không cần game phải cho phép lưu hay không, chỉ áp dụng cho game GBA) .

Bạn chọn nút Add và thêm vào các game Nintendo DS hay GBA cần convert để sử dụng trên Supercard (game Nintendo DS lấy trên mạng thường có kiểu là .nds trong khi game của GBA có kiểu tập tin là .gba):

Sau khi thêm các game cần chuyển vào danh sách của chương trình, bạn có thể chọn tab Option để chỉnh các thông số mặc định sẽ được áp dụng cho toàn danh sách hay DOUBLE-CLICK lên tên game để cài đặt thông số riêng cho từng game cụ thể.

Sau đây là một vài thông số của các game GBA và game Nintendo DS:
Thông số của game GBA:

Enable Save: cho phép game có được MỘT khu vực trống để save bình thường trong game (không phải save state).

Enable more Saver: cho phép game có được BỐN khu vực trống để save bình thường trong game (không phải save state).

Enable Saver Patch: cho phép game có thể save được vào thẻ.

Enable Real Time Save: cho phép game có được MỘT khu vực trống để save theo thời gian thực lúc chơi game.

Enable more Real Time Save: cho phép game có được MỘT khu vực trống để save theo thời gian thực lúc chơi game.

Enable Compress: sẽ nén lại các ROM sau khi chuyển, tiết kiệm được khoảng 50% dung lượng thẻ nhớ nhưng mất thêm 30% thời gian tải game.

Enable Restart: cho phép khi đang chơi game có thể thoát ra ngoài menu chính để chọn game khác bằng tổ hợp phím nóng (L+R+Select+Start), tuy nhiên có một vài game 256M sẽ không thể chạy được khi bật tính năng này, nếu tắt tính năng này đi thì không thể save game khi đang chơi.

Enable add text file: tính năng này cho phép gắn thêm vào game GBA một hướng dẫn chơi game dạng TXT, có thể bật qua xem hướng dẫn trong khi đang chơi game.

Enable Cheat: cho phép dùng mã (cheat).

Cheat Compatibility: một số game không cho phép cheat, tính năng này sẽ hỗ trợ tốt hơn cho các game đó.

Cheat File: bình thường thì chương trình convert Supercard sẽ cung cấp đầy đủ các cheat cho các game, tuy nhiên bạn cũng có thể tự thêm tập tin cheat của mình nếu Supercard không cung cấp.

Cheat Code list: Có khả năng chọn hay tắt một phần của mã (cheat).

Sau khi chọn các thông số cần thiết cho game GBA, nhấn OK để lưu thông số trước khi tiến hành chuyển.

sao em cài vào DS chạy nó báo ko kết nối dc với cái wifi của em dzậy, em mê mấy cái soft loại dzầy lắm, còn soft nào tuơng tự ko ah

cho mình hỏi cái, có cách nào đổi dạng file .unzip .zip sang dạng .dat dc hem. Hay c pác nào biết phần mềm nào đọc dc dạng file .dat zây

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN