Thắc mắc liên quan đến phần mềm DS/DSi

Cửa hàng game Nintendo nShop

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
Ds là máy chơi game làm gì có hệ điều hành...ngoài tính năng chơi game thì game có thể kết nối wifi đúng chuẩn của nó, bạn có thể truy cập web...theo mình nghĩ là v...mình cũng chưa thử :D

PSV là máy chơi game, vậy nó có OS không bạn?:))
máy chơi game không có hệ điều hành>>>cười đứt ruột=))
DSlite không thể nâng cấp firmware được bạn ạ, chỉ có DSi trở lên mới có thể nâng cấp hệ điều hành của máy.

lỡ tay update thì chịu thôi bạn ạ, kinh nghiệm dùng DSi là đừng bao giờ update máy trước khi update thẻ, chết như chơi
Bây giờ thì chờ FC của bạn update rồi mượn máy DSlite hay DSi, 3DS chưa update để up lên thôi

Bác nào cho em cái dãy IP để vào Face trên DSi với. Tiện thể cho em hỏi tại sao trên DS Brower mở mấy trang tiếng việt bị mã hóa hết vậy, ko đọc đc gì cả :sorry[1]:

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
FB là mạng xã hội rất nhiều cái load, nếu bạn lên trên DSi khó load dc lắm. FB vào dc hay ko là do mạng của bạn, chứ ko cần chỉnh trên máy DSi.

Vấn đề 2, tất cả các máy như DSi, 3DS, PSP, Vita điều ko hỗ trợ font tiếng việt nên khi vào web việt nam nó sẽ ko hiểu dc. Đây là do nhà sx họ cài thui.

Vấn đề là Facebook bị mạng VNPT chặn. Thông thường người ta thường DNS lại (Trên máy tính là: 8.8.8.8 và 8.8.4.4) nhưng mình ko biết dãy IP để sửa cho DSi.
Mà cho mình hỏi ngoài cái trình duyệt web mặc định của DSi còn có thể cài trình duyệt khác đc ko?

Mấy chú có chú nào cao tay thì chỉ cháu nó với . Là :
Mình đang xài fimware vẻ 1.61b mà lâu lâu máy nó bảo "Please update the newest ( lastest ?) fimware " vậy thì làm sao ???

DraconKing

Nấm nhỏ
Chả hiểu gì cả, yêu cầu nói rõ.
- Dùng thẻ gì
- Máy yêu cầu up hay là thẻ
- Chụp ảnh nếu được + thông tin càng chi tiết càng tốt.

Em có cái thẻ R4I SDHC cũ giờ em muốn chơi pokemon heart gold và black nhưng cả 2 game đều ko chơi đc. Heart gold thì bật lên màn hình trắng còn black thì báo lỗi không tìm thấy save dât :((( giúp em với! Thanks nhiều

máy dsi xl của mình tại sao khi nhét cái r4i 3ds vào để chơi game thì nó hiện màn hình trắng tháo ra tháo vô hoài vẫn vậy không biết lổi của máy hay của cái card vậy mọi người

trắng toát luôn không có hiện gì trên màn hình hết

---------- Post added at 08:52 AM ---------- Previous post was at 08:43 AM ----------

màn hình trắng toát không hiện gì hết

Hiện tại đã fix được, nhưng lại có lỗi mới.
Là không chơi bất cứ 1 game nào được. Chọn game nào cũng "Loading" mãi.
Chả hiểu tại sao.

tsubasata1109

Nấm nhỏ
Bạn dùng thẻ R4 SDHC đúng không ? Vậy là do bạn chưa up lên firmware mới nhất. Bạn vào trang web của nó rôi tải firmware mới về. Phiên bản mới nhất bây giờ là 1.65b đó. Nhớ chọn đúng firmware không thì bị lỗi ? menu đó

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN