Thắc mắc & Thảo luận về vấn đề GW,MT... cho 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Akashi

Nấm nhỏ
Cho mình hỏi là mình chơi ORAS bằng GC muốn up firmware mà hiện tại máy mình bị banned ko vào eshop đc, h mình xài GW cài phần update vào có xài đc cho gamecard ko thớt? :(
Nếu bạn xài GW thì vào GW mode để cài file update v1.2 bằng cia, bạn có thể lấy save game từ card ra nếu bạn có PS. Nếu bạn ko có GW hoặc fw cao hơn 9.2 thì chịu :-?

Cho mình hỏi cách nào để update Gateway lên Ultra vậy? Máy mình fw 4.5. Thấy có hướng dẫn phải lên browser gì r nhập go.gateway gì gì đó, máy mình 4.5 có cần làm k? mà cho mình hỏi là sau khi update lên ultra thì máy mình chơi dc Pokemon ORAS k? vì trc đó mình vào thì nó chỉ luôn hiện ở màn hình load game??

NineOneOne911

Nấm nhỏ
Cho mình hỏi cách nào để update Gateway lên Ultra vậy? Máy mình fw 4.5. Thấy có hướng dẫn phải lên browser gì r nhập go.gateway gì gì đó, máy mình 4.5 có cần làm k? mà cho mình hỏi là sau khi update lên ultra thì máy mình chơi dc Pokemon ORAS k? vì trc đó mình vào thì nó chỉ luôn hiện ở màn hình load game??
3.x ko khác gì 2.7 cả. ds profile ổn định hơn wed exploit nên cứ ở đó đi. Nếu đã update emuNAND rồi mà vẫn ko chơi dc game thì chắc chắn game lỗi rồi. Dow lại đi, mình có sẵn game OS + update trên fshare nếu cần thì mình send link cho. CIA chứ ko phải 3ds nha !!!

Chào m.n, mình sắp mua con 3ds 9.4, và cho mình hỏi về sky3ds, chỉ cần cop rom vào thẻ nhớ r gắm vào sky3ds là chơi đc game thôi hả? muốn chơi onl thì phải patch header giống GW đúng k? Dùng sky3ds có rủi ro j ko?

Akashi

Nấm nhỏ
Chào m.n, mình sắp mua con 3ds 9.4, và cho mình hỏi về sky3ds, chỉ cần cop rom vào thẻ nhớ r gắm vào sky3ds là chơi đc game thôi hả? muốn chơi onl thì phải patch header giống GW đúng k? Dùng sky3ds có rủi ro j ko?
Sky3ds có rủi ro là nếu Nintendo update fw mới chặn được là bạn phải ở luôn cái fw thấp hơn cái fw mới đó, lúc đó mà game bạn chơi ra update thì bạn tạch luôn ko onl được nữa =))

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
Có ai biết trường hợp này giải đáp giúp mình với: rom VC GBC Pokemon mình chạy được ở fw 9.2, sau down về 4.2 rồi lên 9.4 thì cả 2 fw đều không chịu chạy nữa, mở lên là báo lỗi :(
Lên mạng tải lại file cia cũng gặp tình trạng tương tự luôn :(

Mà về lại 4.2 thấy máy chạy mượt quá, lên 9.4 hiện menu rồi chờ mấy giây nữa mới hiện hết icon. Đúng là tăng tính ổn định kiểu Nintendo...

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN