Thắc mắc & Thảo luận về vấn đề GW,MT... cho 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

các bạn cho mình hỏi,mình đang dùng GW cho những game ít online hoặc chơi 1 mình và bây giờ mình muốn đầu tư 1 ít băng gốc như POKEMON ORAS để onl balte,trade hay chơi game bình thường được không các bạn,máy mình fw 4.5,emunand 9.5, nếu được thì làm như thế nào vì máy mình chỉ fw 4.5 thôi

các bạn cho mình hỏi,mình đang dùng GW cho những game ít online hoặc chơi 1 mình và bây giờ mình muốn đầu tư 1 ít băng gốc như POKEMON ORAS để onl balte,trade hay chơi game bình thường được không các bạn,máy mình fw 4.5,emunand 9.5, nếu được thì làm như thế nào vì máy mình chỉ fw 4.5 thôi
Dùng Classic Mode trong Gateway menu để chơi đc băng gốc nhé bán

mình đang ở emunand 9.5, muốn cài theme nhưng khi vào devmenu tìm lại không thấy file cia đâu, k biết có phải tại thẻ nhớ gw còn trống có 180mb hay k mà cóp đi cóp mãi vẫn k đc :(

Akashi

Nấm nhỏ
mình đang ở emunand 9.5, muốn cài theme nhưng khi vào devmenu tìm lại không thấy file cia đâu, k biết có phải tại thẻ nhớ gw còn trống có 180mb hay k mà cóp đi cóp mãi vẫn k đc :(
file CIA phải bỏ trong thẻ nhớ SD (cái thẻ nằm trong máy 3ds ấy) chứ ko phải thẻ nằm trong GW đâu

các bác cho em hỏi !
1.Em down game file .cia về copy vào thẻ sd của máy rồi chạy import trên thẻ đỏ gateway thì game đó sẽ sang thẻ sd trong thẻ đỏ phải không ?
2.Mình có thể xóa file cia trong thẻ sd của máy đi và từ đó chơi bằng thẻ đỏ bình thường phải ko ạ !
3.Dung lượng của game, dlc,... file cia sau khi import sẽ vào thẻ nào hả các bác ?
4.Mình có file game cia rồi thì có cần file .3ds trong thẻ đỏ nữa không ? hay là chỉ cần import là xong ?
Đôi lời mong các bác giải đáp

Akashi

Nấm nhỏ
các bác cho em hỏi !
1.Em down game file .cia về copy vào thẻ sd của máy rồi chạy import trên thẻ đỏ gateway thì game đó sẽ sang thẻ sd trong thẻ đỏ phải không ?
2.Mình có thể xóa file cia trong thẻ sd của máy đi và từ đó chơi bằng thẻ đỏ bình thường phải ko ạ !
3.Dung lượng của game, dlc,... file cia sau khi import sẽ vào thẻ nào hả các bác ?
4.Mình có file game cia rồi thì có cần file .3ds trong thẻ đỏ nữa không ? hay là chỉ cần import là xong ?
Đôi lời mong các bác giải đáp
1. Nằm trong thẻ của 3DS
2. Nếu bạn đã import rồi thì xóa file cia đi vẫn chơi được bình thường
3. Nằm trên thẻ SD của 3DS
4. Không, chỉ cần bỏ file cia vào thẻ SD import để chơi thôi

lynghn3ds

Nấm nhỏ
New 3DS H@cking:http://www.gateway-3ds.com
Tinh vui cho ai sở hữu New 3DS đây! Tình hình là New 3DS đã được H@ck rồi, nhưng mà phương thức để boot vô Gateway mode thì...thôi mọi người tự xem nha.

Sửa lần cuối:
Chào mọi người ! Chả là em chơi game 3ds bằng GW file game .cia, chả hiểu sao tự dưng hôm qua biến mất sạch hết dữ liệu trong thẻ sd của máy gồm DLC, update, game .cia,... làm hôm nay lục đục cài lại hết, chả hiểu save của mấy game đấy có làm sao ko và làm sao để phục hồi lại ! Cho em hỏi lí do của việc tự nhiên mất hết dữ liệu là gì thế, hay là tại hqua em ol trade pokemon nên bị phát hiện ! Cám ơn

cena2008

nWriter
Cho mình hỏi máy mình là EU, chơi game gốc MH US trên máy đó bằng gate way, vậy làm sao update game được trong khi 3ds máy là EU ??

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN