Thắc mắc và giải đáp chung về phím bấm của DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

DragonFly

Coi như là Rồng đi
Các bạn làm ơn giúp đỡ chỉ ra nguyên nhân vì sao 2 nút R L của DS bị lờn.:em30:
Phần nhiều do bụi đóng, xài lâu ngày bụi đóng 1 lớp dày nên ron không chạm được tới vi mạch. Bạn lên youtube tìm clip "fix R button DS" có hướng dẫn cách sửa mà không cần tháo máy rất hiệu quả :myemo0131::myemo0131:

gameboy89

V.I.P Member
Thử lấy bông ẩm lau qua coi ;)), cách trên youtube đấy :P

Trường hợp miếng cao su bên trong quá nhão, ấn khó khăn thì chắc phải đi thay thôi :em12:

qwaszx91

Nấm nhỏ
cho hỏi phát cái nút r lúc tháo ra hơi mạnh tay giờ nó gãy mất mấy cái chân chỉ còn lại kgoảng 1,2 chân tiếp xúc, nhưng dán keo nhựa vô vẫn dùng tốt, không bít ra cửa hàng dt nó có hàn đc không nhỉ

EvilBoys1996

Nấm bình thường
Thì cứ phải ra thử mới biết chứ.
Mà người ta không hàn được thì ra chỗ bán sắt thép có mỏ hàn bảo người ta hàn cho :D Pro luôn :D

Hipi01

Nấm bình thường
bác mua 1 bộ mới đi , em vừa thay một bộ hết có 60k à , mà thường thì em toàn mở thẳng máy thôi , thế an toàn hơn

bác mua 1 bộ mới đi , em vừa thay một bộ hết có 60k à , mà thường thì em toàn mở thẳng máy thôi , thế an toàn hơn
mình sài dsi cái nút R và L thay giống DS lite ko ! 2 nút hoàn toàn bị lờn chơi call of duty không được ! đem ra tiệm thay là ok phải không ? máy mình chưa tháo ra phá phách bao giờ do lâu rồi không chơi hôm nay vào test thử thấy ấn không ăn !

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
vậy chắc là do bụi đấy chứ DS không dễ hư nút vậy đâu, trừ khi bị đối xử tàn bạo quá

DSi và DSL bộ nút khác nhau

hịc nút R coi như die rồi ấn từ sáng đến giờ không được ! còn nút L thì lâu lâu ấn thì lên ! tôi test 2 nút bằng cái mini game bóng bàn trong wario ware ! T_T:myemo0103:

Hipi01

Nấm bình thường
DSi thì em ko rõ , còn Ds lite thì trong 4rum bác lonton có bán , giá hình như 70k 1 bộ mới toanh , em thay ở chỗ ông bạn nên ông ấy chỉ tính giá bộ nút , bác cứ mang qua hàng , bọn nó tháo ra lau chùi hết cho , mất khoảng 50k thôi , bảo đảm dùng thoải mái , ok lun , vì máy em 2 cái nút L , R nó bẩn thỉu quá nên em mới thay thôi , nếu phím còn mới thì bác thay làm gì , chỉ cần đem qua nó tháo ra lau chùi thôi

mình nghĩ là do bụi tại tối qua cái nút R tự nhiên có tín hiệu trong 3 4 s hix nhưng cũng đành mang ra HaLo thay mới

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN