Thắc mắc và giải đáp chung về phím bấm của DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

uhm đã làm được chỉ cần lấy cây gòn thấm nước chùi vào 2 khe của 2 nút R L là xong! mọi sự nhờ sự gợi ý của DarkSky hiệp sỹ mù

Hipi01

Nấm bình thường
em thay vì 2 nút L . R của em màu trắng , ấn nhiều nó đen xì , lau mãi ko sạch nên ức chế quá thay lun bộ mới , còn ko thì tự nhiên thay làm chi

Hipi01

Nấm bình thường
cái nút L , R của mình nó ra màu cháo lòng rồi , theo anh em thì có nên fun sơn ko nhỉ , tẩy mãi ko sạch

Hipi01

Nấm bình thường
tớ mới thay cách đây vài tháng , nhưng thằng em tay nó mà ấn thì vài tuần đen kịt luôn

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
do tay dơ thì dùng bông gòn thấm nước lau cũng được mà, còn nếu lau không sạch thì dùng dũa mài cho sạch :))

làm sao khi nút L&R của nds ko còn ăn nữa

cái máy nds của mình hoạt động bình thường dc nhưng nút L bị lờn nên hok chơi game dc:confused[1]:, kéo theo cái đèn màn hình chớp sáng liên tục có ai giúp mình với

ý mình nói là cái nút L là nút điều chỉnh độ sáng của màn hình mà bây giờ nó lờn nên màn hình cũng chớp sáng theo

sonchuaquy

Nấm nhỏ
nút R, L lờn là do bụi ở bên trong nó bám vào, cách hay nhất là thổi vào khe của nút R, L ấy, áp sát hẳn miệng vào khe nút như hôn ấy :rolleyes[1]: rồi thổi mạnh. tớ xin chắc chắn 100% là hiệu quả, 1 lần ăn ngay, trừ khi bị hỏng do linh kiện thì phải sửa thôi :bye2[1]:

sonchuaquy

Nấm nhỏ
Nút A của tui hơi cứng phải bấm mạnh xuống mới ăn,vậy cũng làm cách trên lunz có hiệu quả 100% không?
nút A thì khác nút R, L. có dùng hàng mấy năm thì cũng khó để mà có bụi lọt vào trong nút A được. vấn đề bị cứng của bạn thì tớ chưa bị nên không biết cách chữa. Tớ cũng không hiểu ý bạn "cứng" ở đây là thế nào. cứng quá khó bấm xuống hay nút lờn đến độ phải ấn mạnh xuống mới nhận, nếu là trường hợp nút lờn thì là do lớp đệm cao su ở dưới đã mất độ đàn hồi do bấm quá nhiều, điều này dễ gặp nhất ở nút A do trong các game nút A được dùng nhiều nhất, rồi đến nút B. (Máy tớ cũng bị như vậy, còn bị lờn cả nút dpad trái phải nữa). Cách duy nhất là thay miếng cao su khác mà thôi :sorry[1]:
Nút R của tớ hồi trước bị lờn kinh khủng, không bấm nổi, nhờ cách thổi này mà bây giờ nút R trở về phong độ như xưa :) có vẻ như bạn không tin thì tự mình kiểm chứng là hay nhất

gameboy89

V.I.P Member
Cái cách fix nút L,R trước tuy bít nhưng ít nghĩ đến vì thấy nó hơi mơ hồ :)), mấy hum nay đứa em nó chơi harvest moon nhìu nên nút L cũng hơi chập chờn nghĩ chắc phải thay đến nơi rồi, vừa test thử cách trên lại thấy nhạy luôn =)) 2` wa'

@axesky: Nút a bị cứng chắc là do mới thay bộ nút nên nó thế, chơi nhìu 1 thời gian cao su ở dưới nó mềm ra lại ok ngay ấy mà :-j, trước thay nút 1 lần cũng bị như vậy :P

P/s: Hình như hàng IQUE bộ nút ABXY bền hơn hay sao, chơi hơn 1 năm rồi mà ABXY vẫn nhạy như ngày nào, chỉ có Dpad là phải thay 1 lần rùi :))

sonchuaquy:Không phải khó ấn,nó vẫn bình thường như các nút khác nhưng phải đè xuống nó mới nhận được,có vài lúc ấn bình thường thì nó nhận
gameboy89:tui chưa thay nút nên không thể do nguyên do ấy được :D

Vậy bây giờ phải thay nguyên bộ ABXY à?
"lớp đệm cao su ở dưới đã mất độ đàn hồi do bấm quá nhiều"..hix...kiểu này chắc phải xoá band hero we":sorry[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN