Thắc mắc và giải đáp chung về pin, xạc và nguồn của DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Pin máy DS của bạn dùng được bao lâu

• dưới 5 tiếng

Bình chọn: 42 28.6%
  • 5 đến 6 tiếng

Bình chọn: 33 22.4%
  • 6 đến 7 tiếng

Bình chọn: 22 15.0%
  • 7 đến 8 tiếng

Bình chọn: 17 11.6%
  • 8 đến 9 tiếng

Bình chọn: 4 2.7%
  • 9 đến 10 tiếng

Bình chọn: 8 5.4%
  • 10 đến 12 tiếng

Bình chọn: 7 4.8%
  • Trên 12 tiếng

Bình chọn: 14 9.5%

• Số thành viên bình chọn
    147

nguadien

Nấm nhỏ
Mình có 2 DS Lite, thử nghiệm thấy như sau:

1. Máy 1: đã bị chủ cũ đối xử tệ hại như để sleep nguyên ngày hết sạch pin, khi pin hết cắm sạc vừa chơi vừa sạc:
+ Độ sáng cấp 2, âm thanh 100%, chơi game dùng R4 - không wifi được 5h, có wifi được 2h.
+ Thời gian sạc: 1h30.

2. Máy 2: Kawaii tặng ^^, mình giữ rất kĩ, đến giờ vẫn còn nguyên xi ^^
+ Độ sáng cấp 2, âm thanh 100%, chơi game dùng R4 - tắt wifi được 8h, có wifi được 4h :happy[1]:
+Thời gian sạc: 2h30.

Nói chung pin DS rất quý, vì khi đi đâu đó không phải lúc nào cũng cắm sạc được. Khi mình đi gặp bạn toàn mang 2 DS ra dụ dỗ, chơi 1 hồi máy 1 báo pin đỏ, bạn về mất bùn ơi là bùn :bye2[1]:

nvhaimonkey1802

Nấm nhỏ
HELP ME! GẤP GẤP !!!! Nguồn có vấn để

Tình hình là đang thay vỏ cho ds lite nhưng thay gần xong thì bật nguồn lên để kiểm tra xem thì nó nháy 1 cái rồi tắt ai biết phải làm sao không!
---------------------------------------------------------------------------------------
bật lên được rồi nhưng bây giờ chỉ màn hình dưới đỏ thôi còn màn hình trên trắng bóc, không biết có bi hỏng màn hình trên không nữa

pin bạn nếu không bị lệch thì hãy tháo ra ráp lại xem kĩ các chi tiết,nếu không lên được, nghĩa là bạn đã đụng đến dây màn hình,chỉ còn cách là ra tiệm xem cái máy nó bị gì rồi sửa ,tốt nhất bạn đến văn phòng đại diện của nintendovn ở đường nguyễn tri phuơng:xm0014:

nvhaimonkey1802

Nấm nhỏ
thôi xong đi cái top screen,bây giờ em nó chỗ sọc ngang chỗ sọc dọc,.... Ở chỗ mình không có chỗ nào sữa ds lite hết nên phải tự túc, nếu đem ra tiệm được thì cũng khỏe rồi. :(

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
sọc màn hình coi chừng là bạn lắp vô nó ko khít cái dây nối đó :D tháo ra ráp lại cẩn thận tỉ mỉ chứ đừng nên để vậy thời gian dài nó sẽ dẫn đến đứt lun mạch thay là tốn tiền lắm á (>400k :|)

nvhaimonkey1802

Nấm nhỏ
Hix ngồi mày mò mấy tiếng đồng hồ mà kết quả nó thế này đây, màn hình trên trắng bóc ah

Em nó như vậy thì dây cáp có vấn đề hay là màn hình vậy mấy bro,hỏng màn chắc teo luôn wa.T_T

obi123

Nấm bình thường
Thực ra mà nói ấy, nếu ai hiểu chút ít về điện đều biết cái dải kết nối 2 màn hình của DS với main board là đồ vứt đi. Nếu tháo ra ko cẩn thận thì có nước vứt đi, chả bao giờ phục hồi được nữa.

Tại sao lại thế?

Mỗi khi bật máy DS, firmware sẽ được khởi động, tiện thể nó sẽ kiểm tra kết nối với màn hình luôn. Nếu có vấn đề trong kết nối thì máy DS sẽ lập tức bị tắt.

Nếu bạn bật máy mà bị tắt bụp cái ngay lúc bật, hoặc tắt một lúc nào đó khi đang chơi thì tức là cái dải phim kết nối màn với main đó đã đi. Và thường là màn trên do dải này chạy qua bản lề, dài hơn và dễ có khả năng bị hỏng hơn.

Giải pháp:
Thay màn mới thôi, hoặc mua đoạn dây kết nối trên mạng, về đem ra thợ họ hàn lại cho.

Máy nds lite của em khi chơi game sáng mức 3, volume 50% chỉ đc khoảng 2h vậy có phải pin bị chai ko?

Nếu em mua pin mới gắn vào thì nên mua loại nào và dùng đc bao nhiêu h ở độ sáng nhất và volume to nhất?

Em nghi e mua phải máy lắp pin cũ vì e mua đc 6,7 tháng và rất ít chơi.
Cảm ơn mọi ng` giúp đỡ!

obi123

Nấm bình thường
Thế thì máy bạn đã bị chai pin rồi đấy :( Chia buồn... Bây h mua pin ngoài của TQ thì cũng thả khác nhiều đâu bạn ạ, cũng chỉ đc khoảng 3h với mức tối thiểu. Nếu cho lên mức sáng 3 thì chắc chả đc 1h... Trừ khi bạn may mán tìm đc 1 viên pin zin :))

Thế thì máy bạn đã bị chai pin rồi đấy :( Chia buồn... Bây h mua pin ngoài của TQ thì cũng thả khác nhiều đâu bạn ạ, cũng chỉ đc khoảng 3h với mức tối thiểu. Nếu cho lên mức sáng 3 thì chắc chả đc 1h... Trừ khi bạn may mán tìm đc 1 viên pin zin :))
T.T nếu nhờ ng` thân ở nước ngoài mua có pin nds lite ko anh? Cứ 2h sạc 1 lần chán chết, cũng tại hồi đó ko bít j cứ mua đại hic hic

Mình có máy DSi nhưng sạc 110v, bây giờ có 2 cái để phân vân: một là mua bộ đổi 220v sang 110v nhưng không chắc bộ đổi an toàn cho cả sạc lẫn máy (lần đầu không biết nên cắm nguyên cả sạc vào ổ 220v, không biết máy có bị ảnh hưởng không, mọi người xem hộ). Thứ 2 là mua sạc 220v trên http://www.eachgame.net/goods-557.html, nhưng không biết có hợp với DSi của mình không, và trang Eachgame có free shipping cho mình không nữa.
-------------------------------------------------
Tự dưng mình thấy có cái bộ đổi của cái đài cũ, 110v nhưng 150W trong khi sạc 7w, không biết có mau làm chai pin không.

Hok biết có cách nào tháo pin DS ra sạc ngoài hok nhỉ :-/

Sạc đa năng thì chai pin, còn cái này hok biết thế nào, giá về VN cũng chát nữa :-s

Mà nghe đâu sạc qua cổng usb cũng gây chai pin thì phải =))

Ok cám ơn các bác, đợi chừng nào pin còn 2-3 tiếng thay lun. À mà em còn định thay nút nữa. Vụ này dễ bị luộc lắm, bị hư 2 nút L R lâu lâu nhấn mới ăn
mình có thể tự mở máy ra để thay nút rất là đơn giản giống như thay nút cho mấy con tay cầm PS2 thôi
lên youtube coi cái clip nó tháo banh cái máy NDS rất đơn giản và dễ dàng hoàn toàn có thể tự làm được
mà nếu hư 2 nút L,R là dễ thay nhất khỏi phải tháo cái vi mạch phía dưới mấy cái nút
vừa rồi ra mua máy mới, kiểm tra máy kĩ càng nhưng quên kêu mở nắp kiểm tra cục pin đem về xài pin toàn 4 tiếng đồng hồ là hết , bi chơi thay pin rồi buồn vải:myemo0104::myemo0104::myemo0104::myemo0104:
chắc đợi khoảng nửa năm mới mua pin mới
mà cho hỏi làm sao kiểm tra cục pin mới mua là pin mới hay pin đã bị chai rồi vậy :Disgust[1]::Disgust[1]::Disgust[1]:

---------- Post added at 02:51 AM ---------- Previous post was at 02:37 AM ----------

chứ Nintendo không sản xuất phụ kiện pin thay thế như máy điện thoại di động à\m/\m/\m/\m/\m/

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN