Thảo Luận 999: 9 Hours, 9 Persons, 9 Doors

Cửa hàng game Nintendo nShop

nintendo ds

Nấm bình thường

Game này mình thấy rất hay, cốt truyện hấp dẫn:em15:. Vậy mà chẳng thấy ai thảo luận cả:|. Nên hôm nay mới lập Topic này.

Cho hỏi lun này, ngay từ đầu game đã bí lun rồi à. Nó bảo tìm cách thoát ra khỏi căn phòng ý, mình đã tìm thấy 2 tờ giấy có mấy cái hình Đỏ - Xanh rồi. Đến đây chẳng biết làm gì nữa, có ai biết cách mở cái vali màu xanh không?

Hj , trước hết bạn tìm đủ 3 tờ giấy ( 2 tờ xanh đỏ và 1 tờ ký hiệu để giải mã ở bức tranh ) rồi để ý chiều mũi tên là giải đc thôi mà
P/s : có 2 cái vali đó bạn à :D

phải thừa nhận là không phải dân nghiền puzzle thì chơi trò này khó thật, câu đố không có gợi ý, khó hơn hẳn cái Professor Layton mình chơi hồi trước

nintendo ds

Nấm bình thường
Có ai đến căn phòng thứ hai chưa, đoạn mà bọn người này chia ra làm 2 ý, nhóm thằng nv chính đi cửa 4, còn bọn kia cửa 5. Mình đã tìm được 2 mảnh tranh đen trắng rồi, mảnh 3 tìm ở đâu đây?

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
Bạn lấy mảnh ở phòng tắm chưa ?Treo cái mành rách lên phòng tắm chưa có,đứng ở vị trí nhìn đc tường có các ô vuông rồi kéo nó ra,bấm vô cái chỗ rách,rồi qua phòng tắm bên kia căn đúng chỗ đó mà bấm.
Mới xong được cái Axe end.

nintendo ds

Nấm bình thường
Bạn lấy mảnh ở phòng tắm chưa ?Treo cái mành rách lên phòng tắm chưa có,đứng ở vị trí nhìn đc tường có các ô vuông rồi kéo nó ra,bấm vô cái chỗ rách,rồi qua phòng tắm bên kia căn đúng chỗ đó mà bấm.
Mới xong được cái Axe end.
Làm thế rồi:|, vấn đề là dòng chữ đó có ý nghĩa gì ?

Bạn để ý mảnh giấy có công thức hóa học bên cạnh nhé
Iron=1 Salt=2 Water=3 Cacbon dioxide=? Amonia=? Ethanol=?
Công thức mỗi chất ở trên kệ sách lần lượt là:
Fe NaCl H2O CO2 NH3 C2H5OH (mình ko đánh số bé đc :( thông cảm nha )
Bạn thấy số bên phải chính là số các nguyên tố của mỗi chất Fe có 1 , Na và Cl là 2 , H có 2 thêm O là 3
tương tự 3 số tiếp theo là mật mã :D bạn tự hoàn thành nhé ^.^
password ==> 349

buta_buta

Nấm bình thường
Cái stage đầu. Trên tờ giấy có 2 màu xanh đỏ ấy :(.
Theo key số ở đằng sau tấm hình thì tớ dịch tờ giấy xanh đỏ thành thế này:

<------|-------
1__8_..|__2__9
(xanh)_|_(đỏ)

vẫn không giải được =((. (Sao mình ngu thế nhờ :()

nintendo ds

Nấm bình thường
Cái stage đầu. Trên tờ giấy có 2 màu xanh đỏ ấy :(.
Theo key số ở đằng sau tấm hình thì tớ dịch tờ giấy xanh đỏ thành thế này:

<------|-------
1__8_..|__2__9
(xanh)_|_(đỏ)

vẫn không giải được =((. (Sao mình ngu thế nhờ :()
Kiếm đủ 2 cái mảnh giấy xanh đỏ chưa? Theo như bạn nói thì mới kiếm được 1 đúng không? Kiếm đủ 2 mảnh rồi theo thứ tự của mũi tên là xong ấy mà.

Bạn nói rõ xem steam room là phòng nào đc ko @@
Có phải cái buồng máy của tàu đúng ko ? Và bạn tìm được những vật ji ở đó rồi , nói chung chung quá thì khó mà trả lời đc =.='

nintendo ds

Nấm bình thường
Có ai bít làm thế nào để có một ending có hậu ko nhỉ :rolleyes[1]: Hôm trước vừa phá xong game, với kết cục là tất cả chết hết, chưa biết zero là thằng nào thì đã toi :|

kết thúc có hậu thì bạn đi theo cửa 4-7-1 ( có lẽ vậy )
cái này thì phải chơi đi chơi lại nhiều lần @@ , mình chơi oải mới lấy đc kết thúc đẹp
==> lần chơi đầu gặp bad ending ăn ngay 1 con dao =.='
lần thứ 2 thì cũng chết nhưng chết cuối cùng , cũng xơi 1 dao ^.^
lần kế tiếp thì bị Clover tặng 1 rìu Ö.Ö
:D căn bản là là mình dại chọn linh tinh :D , biết thế gặp lựa chọn thì cứ nhắm cái đầu tiên cho khỏe ^.^ ( cửa 4-7-1 đó =)) )

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK
mình lần đầu cũng ăn 1 dao ngay chỗ con vũ nữ die đây :))
đang chơi lại lần 2 nhưng bí chỗ cầu tiêu sun moon quá @@ giật đủ hết r mà k biết sao tiếp :-?

Chỗ cầu tiêu sun moon thì bạn để ý cái ngăn kéo mặt sau nó là tấm gương , đem vào căn phòng tối ấn vào cột sáng thì nó hiện ra 2 số 4-7
rồi cứ thế mà giật cầu tiêu ^.^

Dành cho những bạn ít có thời gian, mình ghi các cửa cần phải qua của các ending.
Tổng cộng 6 Ending.
1/ Knife: Door 4-7-6
2/Axe: Door 5-8-1
3/Sub: Door 5-3/5-7-2
4/Safe: Door 5-8-6
5/ Coffin & True: Door 4-7-1
Để có thể mở True Ending bạn phải unlock được Safe Ending (Cái két sắt trong cửa 5). Nếu các bạn chưa mở được Safe Ending thì cho dù đi theo cửa 4-7-1 nó vẫn ra Coffin Ending. Ngoài ra phải nghe đủ kiến thức của Alice và lấy Bookmark.
Nếu bạn muốn mở hết các door. Nên đi Sub Ending 2 lần.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN