Thảo Luận 999: 9 Hours, 9 Persons, 9 Doors

Cửa hàng game Nintendo nShop

Ger Japa

Nấm nhỏ
Hố hố, sau bao lâu ko tìm đc câu trả lời cho các thắc mắc về game, cuối cùng

chính aksys đã tự viết FAQ cho 999 để giải tỏa thắc mắc cho gamer. Nghe lập luận giải thích của họ thật sự hợp lý và logic. Đúng là game đỉnh :x

http://www.aksysgames.com/999/answers

Lúc nó bảo nhập tuổi thì nhập từ 1991 đổ xuống nhé, chả hiểu bọn này tính tuổi kiểu gì, mình nhập 93 tức năm nay đã trên 17 đang dần 18 mà chúng nó cũng cấm truy cập :|

Em hỏi tí, đến cửa 1, sau khi làm cái biển ghi 7h25'47s, ông Ace ông ấy chữa cái đồng hồ, em đem ấn vào cửa nhưng không được.
Có vẻ hình như ông Ace sửa xong là đi được ngay, nhưng em không đi được, ai chỉ cho em cái.

P.S.: cái chuyện 2 santa là thật hay là giả đấy?
P.S.S: nói đến santa, ... cầu thang ... clover ...

bạn quay cái wheel giống cái bản đồ

edit : quay xong cái wheel rồi quay cái bên trái cái wheel ấy, rồi khi thấy cái tấm trắng trắng chỉ có 1 bên màu trắng thì móc đồng hồ ra sửa là ok

bạn quay cái wheel giống cái bản đồ

edit : quay xong cái wheel rồi quay cái bên trái cái wheel ấy, rồi khi thấy cái tấm trắng trắng chỉ có 1 bên màu trắng thì móc đồng hồ ra sửa là ok
Làm vậy rồi mới hiện cái 7h mà bác, ...
Thôi không sao, đằng nào em cũng biết vấn đề ở đâu rồi, qua đc tiếp rồi.

Bây giờ, ... lấy ending 4 mất rồi, còn lấy đc ending 2 nữa không các bác?

ko hiểu sao chứ thấy kết thúc thế này buồn quá
25. Did they even catch up Aoi and Akane in the end ?
Nope, they didn't. Junpei goes on to spend rest of his life chasing her
http://www.aksysgames.com/999/answers#25
với lại có ai đoán đc chuyện gì xảy ra ở khúc này ko ?
15....
...perhaps there were things that happened on that ship that couldn't be shown in the actual game...

BubbleHead

Nấm bình thường
ko hiểu sao chứ thấy kết thúc thế này buồn quá
25. Did they even catch up Aoi and Akane in the end ?
Nope, they didn't. Junpei goes on to spend rest of his life chasing her
http://www.aksysgames.com/999/answers#25
với lại có ai đoán đc chuyện gì xảy ra ở khúc này ko ?
15....
...perhaps there were things that happened on that ship that couldn't be shown in the actual game...
mấy cái câu tl này dựa trên đâu vậy ? nếu k có nguồn rõ thì cũng k tin dc

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
game này ra ending cũng sớm ghê, mới chơi dc 1 ngày đã ra bad ending rồi :)), mà muốn tìm thêm ending thì phải chơi lại từ đầu từ khúc cánh cửa 5 à, có skip dc mấy đoạn hội thoại dài ko, game giải đố chẳng bao nhiêu mà nói chuyện gần hết rồi... Vậy rốt cuộc muốn kiếm endting phải đi lại theo kiểu đó à :-?

p/s: còn mấy câu hỏi trong lúc chơi nữa, nhỡ may mình trả lời bậy có bị gì ko thế :-/

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
chơi mà không đọc hội thoại thì sao biết được game như thế nào :|

muốn ending nhanh thì đi vào cửa 4 hoặc 5 rồi save lại, có ending rồi load lại từ cửa đó đi tiếp, cửa nào cũng nối với nhau nên đi lòng vòng chút là ra thôi, lần chơi sau mình được skip hội thoại ở những đoạn qua rồi nên đi nhanh được
nói chính xác thì chẳng có ending nào là bad cả, tất cả đều là bước chuẩn bị để đến ending cuối cùng

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
thật chứ, vừa chơi game mà vừa ức chế :)) game này không làm kiểu time loop mà nó bắt mình phải loop nguyên vòng, dễ nản thật

chơi đoạn safe thấy nó nói mình như chuột thí nghiệm, cũng đúng :-?

Em tới chỗ cái thư viện, mò được 3 cái đèn với 3 quyển sách,thay 3 cái đèn vô cái bục, đèn sáng, rồi hok biết làm gì tiếp hết TT^TT. Nó bảo phải để cái gì đó lên cái bục mà thử đặt quyển sách lên lại hok đc, ko biết có cần tìm thêm cái gì ko , mò hết mọi ngóc ngách rồi mà có thấy cái gì lạ đâu. Haizzz, gần tới phần kết rồi mà, mọi người giúp em với :myemo0111:

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
em tới cái phòng thuyền trưởng rồi, có dc cái đồng hồ, tới dc phòng có cái bánh lái, chẳng biết xoay nó ra sao, bác nào biết chỉ e với :(

lyhainam_8b

Nấm nhỏ
Tự mò đi anh ;));)):myemo0138::myemo0138: hihihi
Nói thật với anh là lâu lắm em không chơi trò này rồi, bây giờ quên hết à :(
Tìm đc 3 cái kết thúc xấu rồi, cả đội 9 người đều chết
Xong em chơi đi chơi lại mãi, chắc là cũng phải khoảng 7-8 lần rồi mà không timkf ra cái kết nào nữa, thế là chán quá nghỉ luôn :D
Có gì thì hôm nay cóp lại chơi tiếp, sau đó lên đây thảo luận cùng mọi người

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN