Thảo luận Devil Survivor 2

Cửa hàng game Nintendo nShop

đáng đánh con bos đầu nhưng mà đánh nó mình là bị phản lại là như nào mình kô hiểu ai chả lời hộ cái 2 cái thanks đang ghiền làm ơn đi nha:em25:

Ai qua được map của con boss thứ 2 chưa vậy ? nó cứ tạo ra cái cục tròn tròn kia còn lũ quái vật thì ra liên tục X_X . Jpn nên không rõ điều kiện để qua trận này

---------- Post added at 10:45 AM ---------- Previous post was at 10:37 AM ----------

ai lập thảo luận đi mình hỏi vài số câu như là:
đáng đánh con bos đầu nhưng mà đánh nó mình là bị phản lại là như nào mình kô hiểu ai chả lời hộ cái 2 cái thanks đang ghiền làm ơn đi nha:em25:
Phải dẫn hết Nhân vật chạy đến ô nhấp nháy ở trên , sau đó sẽ có sự kiện để đánh được con boss

kidbuu

Nấm nhỏ
Tại mình ko hiểu tiếng Nhật với lại mình muốn tìm hiểu cái story line nên đợi bản US sẽ vô chém. ^^
Dòng chứ Nhật duy nhất mình đọc(đoán) được là cái dòng ở bìa game, cạnh "DEVIL SURVIVOR 2", là "Shin Megami Tensei"! XD

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK
Tại mình ko hiểu tiếng Nhật với lại mình muốn tìm hiểu cái story line nên đợi bản US sẽ vô chém. ^^
Dòng chứ Nhật duy nhất mình đọc(đoán) được là cái dòng ở bìa game, cạnh "DEVIL SURVIVOR 2", là "Shin Megami Tensei"! XD
thực ra nó là devil suvivor =))

hello...mình ghiền game này lắm...tiếng jap cũng chơi...mình phá băng game rồi, giờ sắp phá lần 2 đây...đang me chém 2 con Satan với Lucifer :D...game đỉnh!!!

buta_buta

Nấm bình thường
Vậy dịch ra tiếng Anh là: Devil Survivor: Devil Survivor 2 hả :)) nghe kì kì sao ấy
Dòng chữ đó không nằm trong tên game mà chỉ là phần phiên âm thôi :D. Thói quen của người Nhật là mỗi khi viết chữ gì La Tinh đều có 1 dòng nhỏ phiên âm cách đọc bên cạnh (dành cho người không rành, hoặc trẻ con có thể đọc được).

Bản E nghe nói đầu 2012 mà vẫn chưa có ngày chính thức nhỉ? Mình cũng chờ mãi game này :x.

chơi tiếng Nhật chả hiểu mô tê gì hết...bởi vậy mấy đoạn nói chuyện nhấn lia lịa.haha..bản này có cái phần "add on" là mới, chả biết là cái gì nữa, chờ ra bản E mới biết dc, haizzz...rồi phá băng xong cũng có mấy cái khác phần đầu nữa...quái thì quá trời...toàn thần thánh phương nào không, nhìn thích thật..
ps: bản này bỏ phần magnetite òy...hơi chán...

Đã ra Rom U rồi cả nhà tiếp tục Cùng chơi Cùng thảo luận nào. Mới cầy qua day 2 ... DS1 sưu tầm đủ 5 ENDING mệt kinh giờ Không biết DS2 có bao nhiêu ENDING nữa tới 13 Char lận zZZ :em29:

Chơi bằng des thì bị lỗi nhòe phông chữ có ai biết làm thế nào để sửa không?
No$ thì lại ko bị lỗi này mới đen chứ. Đang quen dùng des ko lẽ về No$ để chơi cái này

Hơi spoil 1 tí, game này hình như đến 3 kết thúc khác nhau tuỳ theo chọn đội nào để đấu. Trong khi nói chuyện mà chọn sai thì không cứu được, mình để hết 3 bốn người chết. :(
Art nhân vật + monster đẹp quá. :x

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Game này có 5 hay 6 kết thúc gì lận.

Đang phân vân giữa Fumi và Airi không biết luyện ai đây, thích Fumi hơn, Mag cao vô đối nhưng mà mấy cái khác thấp quá, sợ quái nào Physic cao nó bửa cho một cái chết luôn

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN