Thảo luận Devil Survivor 2

Cửa hàng game Nintendo nShop

http://megamitensei.wikia.com/wiki/Benetnasch b đag nói tới con này phải ko , boss 7th day , càng về sau boss càng khó đánh mới đã chứ , DS2 còn dễ chứ , DS1 gặp con boss đầu tiên đánh mún khùng lun (*)
k phải con này đâu con bos của ngày 8TH Day =,=! đi được đến con boss là mất wa trời mana với máu , đánh xong nó lại kêu ra 1 đóng toàn là hình ảnh của mấy đứa trong thành viên của mình toàn 6x 7x ,lúc đó nhân vật với pet gần hết mana với máu đánh mấy lần k wa nổi

yami123

Nấm nhỏ
k phải con này đâu con bos của ngày 8TH Day =,=! đi được đến con boss là mất wa trời mana với máu , đánh xong nó lại kêu ra 1 đóng toàn là hình ảnh của mấy đứa trong thành viên của mình toàn 6x 7x ,lúc đó nhân vật với pet gần hết mana với máu đánh mấy lần k wa nổi
Con boss cuối ngày 8 phải không. Con đó cũng dễ mà, bạn phải có nhiều đứa bom máu lên, con đó đánh 3 lần mới xong lận. Mỗi người có một cách đánh riêng nhưng mình khuyên bạn là vào boss này thì bạn phải chuẩn bị những skill anti/rebel/drain dmg vật lý thì hơi khỏe
Mà bạn đã hoàn thành game lần nào chưa, nếu như chưa thì bạn theo đường của Daichi ban đầu khó khăn là đúng rồi, nếu bí quá bạn có thể chơi lại và theo hướng của 2 đứa kia, còn nếu không thì bạn thử cách cách của tôi xem:
main char max magic + vit, team của MC thì fuse Loki với Alilat mỗi con đều học holy dance + Megidolaon + Recarm + Mana Surge + Mana Stream + Anti-most (Anti-all), sau đó đi với Airi, Io và Fumi, 3 team còn lại đều có điểm chung đó là đều fuse demon theo magic và demon cũng có chung race skill luôn đó là: 1 con mang Enlightenment, 1 con mang Blood Treaty. Riêng Io thì tôi cho Lugh còn Fumi thì có Norn. Norn thì skill y chang những con trong team MC, còn Luagh thì hổ trợ dmg phys. Skill của MC: Holy dance + Anti-most + Phys rebel + Magic Yang còn lại ưng cho skill gì vào thì tùy... Còn khi vào trận thì tôi cho MC đánh boss, 3 team còn lại thì giết mấy con kia...

làm sao để thằng jungo sống vậy mấy bác....mình chơi mà nó cứ bị giết hoài....
l

Lúc cứu Jungo thì đừng nói chuyện vs những nhân vật khác, vào cái ram memory rồi quay lại chỗ con Fumi, sau đó nói chuyện vs 1 nhân vật bất kỳ thì sẽ có chỗ tìm Jungo, đến luôn là cứu đc nó, nói chuyện vs nv # là nó chết

---------- Post added at 11:28 AM ---------- Previous post was at 11:23 AM ----------

Mà bạn đã hoàn thành game lần nào chưa, nếu như chưa thì bạn theo đường của Daichi ban đầu khó khăn là đúng rồi, nếu bí quá bạn có thể chơi lại và theo hướng của 2 đứa kia, còn nếu không thì bạn thử cách cách của tôi xem:
main char max magic + vit, team của MC thì fuse Loki với Alilat mỗi con đều học holy dance + Megidolaon + Recarm + Mana Surge + Mana Stream + Anti-most (Anti-all), sau đó đi với Airi, Io và Fumi, 3 team còn lại đều có điểm chung đó là đều fuse demon theo magic và demon cũng có chung race skill luôn đó là: 1 con mang Enlightenment, 1 con mang Blood Treaty. Riêng Io thì tôi cho Lugh còn Fumi thì có Norn. Norn thì skill y chang những con trong team MC, còn Luagh thì hổ trợ dmg phys. Skill của MC: Holy dance + Anti-most + Phys rebel + Magic Yang còn lại ưng cho skill gì vào thì tùy... Còn khi vào trận thì tôi cho MC đánh boss, 3 team còn lại thì giết mấy con kia...
mềnh chơi lần 1 daichi qua dễ dàng, bạn fuse con "Lorn" (ko nhớ race j :P), cho nó học megidoalaon , media hoặc mediaharan vs recarm hoặc cấp cao hơn của recarm (ko nhớ tên nốt :P) thì thoải mái chơi qua daichi bới vì skill race của Lorn là hồi mana sau mỗi trận đánh, lại kèm skill hồi máu nên ko chết được team :b-d[1]: lúc chuẩn bị giết con cuối cùng để sang màn khác thì chịu khó đứng cho nó đánh, hồi máu cho tất cả thành viên là ok. Good Luck :P

Mình chơi 4 nhân vật : Nvc max Att, lấy mowdown, piercing hit vs 1 skill hồi máu, passive lấy drain hit, phys amp vs phys reflect/drain, cực kỳ khó chết, 3 nhân vật còn lại là Fumi max Ice, con bác sĩ lấy holy dance vs con vũ công ở osaka (quên hết tên r :D) lấy multi-attack, 2 con quái đy kèm nó là wu kong vs 1 con asura cấp cao hơn, cả 3 lấy null phys cả multi-attack, 1 skill là chết hết tất cả những con ko chống physic, 2 skill nếu str :D

---------- Post added at 11:35 AM ---------- Previous post was at 11:28 AM ----------

Lúc mà đánh xong một trận nó tính % bonus macca nhận được đó, cứ cộng dồn lại được 500% khi đánh các trận trong cốt truyện hoặc 2500% khi đánh Free Battle là được 1 add-on. Và nó lúc nào cũng ra theo một trật tự nhất định hết, ko có thay đổi được
Oh thì ra là thế, thx.

yami123

Nấm nhỏ
^ Đa số boss đều có kháng phys cả, và tôi không khoái xài str, 4 team của tôi đều là magic cả (kể cả demon trừ vài con), và tôi đánh theo đường ai đều được cả và chỉ có 4 con demon cấp cao, còn 4 con còn lại là mấy con ban đầu thu phục được và đánh boss khỏi phải chê, còn đánh demon thường thì 1 - 2 hit là tụi kia chết cả. Đánh boss cuối lần thứ 3, thì tôi chỉ cho MC vào đánh boss thôi, còn lại là đứng ngoài dọn dẹp mấy con kia hết (mà MC vừa có nhiệm vụ giết boss vừa phải hồi sinh team bạn để đánh mấy con kia). Mà bạn có đọc cái cách đánh của tôi chưa, demon tôi nói đều có skill hồi mana, tăng thêm dmg magic và đều học holy dance, mà mỗi người có 1 cách riêng vì thế nên không bàn về cách đánh ở đây nữa...
Mà có ai lấy được hết skill chưa (không cheat), magic ying và 1 số skill ở con boss phụ mê hoặc mấy thằng demon tamer khác, khúc này chả lấy được skill nào :sorry[1]:

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
^ Mới kết thúc được 2 lần, 1 lần theo Yamato, 1 lần theo anguished one là có đủ hết Command và Passive skill, thiếu 2 cái auto skill nữa là xong :)

Dù chơi lần đầu hay chơi lần 2 thì cũng nên có ít nhất 1 team str, boss refl thì đã sao, giết boss ko cần nhiều ma thế, 1 team str với multi-hit/strike + Drain Hit giúp bạn clear mọi thứ không có refl physic nhanh hơn gấp bội, hơn nữa có rất nhiều boss không refl physic nên nó giúp bạn dễ thở hơn nhiều so với 1 đội hình toàn ma, chỉ được cái sống lâu :rolleyes[1]:

Con Norn nó có mana aid là skill passive chứ không phải skill race nhé :rolleyes[1]:

Gặp khó khăn thì nên thử tạo 1 con Titania hoặc Purple Mirror (nhờ trận đánh con septentrione thứ 7 mà nghĩ ra 2 con này, và giết chết nó trong lần thử nghiệm đầu tiên :bleh[1]:)
Titania: Refl physic + Mana Aid + Hero Soul
Purple Mirror: Refl physic + Drain force/Hero Soul + Mana Aid
Leader (magic): Refl physic + Mana Aid
Auto Skill thì còn tùy vào bạn đã kiếm được những gì nhưng nếu có magic yang rồi thì rất tốt
Thua thì bó tay :myemo0111: thích thách thức thì solo boss 1st try \m/
Mình kill boss lần 1 chỉ khó làm sao cho crack hết skill còn đâu thì thấy chả khó gì :bleh[1]:
Ai bí thì cứ thử làm nhé, mình giết boss quái vật mới chỉ toàn 40 là chính, nếu bạn toàn 50-60 mà không hạ nổi thì chắc là có vấn đề ở chiến thuật thôi

Đã beat game 100% :beach[1]:

Shin Megami Tensei ko phải là tên game mà là tên dòng game nhé cho 1 số người còn nhầm lẫn :no:

game sẽ có 2 role chính là người và quái, chìa khóa của game là thu thập quái vật ( trong game đó chính là fuse) và đặc biệt đến 90% boss chùm cuối của dòng game này là nữ =))

chẳng định xem hết các ending (lười cày game):em21:. mà nhỡ đi nhầm bad thì mất vui. ko biết nên theo char nào thì có good nhỉ :em17:

link game die hết rồi bạn nào còn link share mình với chứ vào game thì white screen mặc dù đã patch ... xài hàng cổ r4 wood 3.10 có ảnh hưởng gì tới cái white screen ko ?
HELP !!!

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
link game die hết rồi bạn nào còn link share mình với chứ vào game thì white screen mặc dù đã patch ... xài hàng cổ r4 wood 3.10 có ảnh hưởng gì tới cái white screen ko ?
HELP !!!
Đương nhiên là có chứ, bản mới nó tương thích nhiều game hơn và sửa lỗi các game cũ

kamai91

Nấm nhỏ
mình ko biết đến dòng này, cho đến tận đầu tháng trươc coi trọn bộ anime của phim cái nghiền luôn . ủa mà game đi theo dòng nhân vật chứ ko phải mình nhập vai hibiki như anime à , hay nhỉ . mà sắp có bản remake rùi :"3

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Đâu, game vẫn nhập vai Hibiki, nhưng mà có nhiều kết thúc khác nhau tuỳ theo nhân vật nào mình chọn giúp đỡ nhiều nhất

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN