Thảo luận Dragon Quest IX: Sentinels of the Starry Skies

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mình đến Upover rồi, đánh con rồng trắng xong rồi, quay lai Upover đánh bọn quái xương sọ xong... đến khúc nói chuyện với ông già xong chon yes thì bí... tới đây đi sau nữa vậy =.=

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
Mình đến Upover rồi, đánh con rồng trắng xong rồi, quay lai Upover đánh bọn quái xương sọ xong... đến khúc nói chuyện với ông già xong chon yes thì bí... tới đây đi sau nữa vậy =.=
Bạn vào hầm rượu lấy 1 bình rượu rồng nhé, xong bỏ hết party chỉ còn mình bạn thôi rồi bạn zoom bay lên gặp còn rồng trắng lần 2 nhé \m/\m/\m/

ZhumZhum

Nấm bình thường
Cảm giác chơi đúng là hơi giật giật, không được mượt cho lắm, nhất là những lúc đi qua cảnh có nhiều chi tiết ><

gameboy89

V.I.P Member
Chắc thẻ nhớ tốc độ đọc yếu rùi :em17:, mới chơi qua đoạn Wid knight 1 tý vẫn lag thag ở cánh đồng qua chỗ cây cầu :)), mà game này thấy tăng 2-3 lv thì mới đc 1 lần nhận skill point thấy chậm gê :-<

ZhumZhum

Nấm bình thường
Mình cày nửa tiếng được 100 Skill Point nè ^^, mẹo thôi cày 6 Job, mỗi job lên Lv.12 là được 15 Point rùi rồi lại chuyển Job khác cày lại, vô cái tháp nhiều phòng cày Metal Slime, lên Lv nhanh lắm ^^

gameboy89

V.I.P Member
Ah đấy là khi đến đc chỗ chuyển nghề thằng main char đó ah :-?, mới chơi đc 5-6 tiếng team lv 15-14-14 (Minstrel - Pirest - Mage) : skill point chưa đến 20 :)).....Tính cày 3 đứa lên lv cho cấp tốc :))

- Đánh xog wild knight là gần đến chỗ đổi nghề main char chưa nhỉ :D

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
Ah đấy là khi đến đc chỗ chuyển nghề thằng main char đó ah :-?, mới chơi đc 5-6 tiếng team lv 15-14-14 (Minstrel - Pirest - Mage) : skill point chưa đến 20 :)).....Tính cày 3 đứa lên lv cho cấp tốc :))

- Đánh xog wild knight là gần đến chỗ đổi nghề main char chưa nhỉ :D
Phải còn tầm cỡ 2 con boss nữa :em04::em04:
Thành phố tên Alltrades Abey :-??

lucasDS

Nấm nhỏ
Tớ cần giúp đỡ 2 quest
+ Quest 8 : Magic water kiếm đâu thế ,chạy hoài mà chả ở đâu có cả :em04:
+ Quest 6 : đòi fresh water ... cũng ko kiếm đc ở đâu cả :-??

honquoc

Thành viên lâu năm
Mình cày nửa tiếng được 100 Skill Point nè ^^, mẹo thôi cày 6 Job, mỗi job lên Lv.12 là được 15 Point rùi rồi lại chuyển Job khác cày lại, vô cái tháp nhiều phòng cày Metal Slime, lên Lv nhanh lắm ^^
ý bạn là cho 1 nhân vật đổi job về lv1 để lên cấpnhanh lấy point skill ah cách àny đc ah nha sao mình ko để ý nhỉ chứ lv8 rồi muốn lên cũng hơi lâu :xm0006:

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
Hình như không có đâu bạn, chỉ có cách cho đánh thường rồi hồi MP theo % thôi :x
Có loại bình hồi mana, tại các shop tạp hóa ở thành phố về sau sẽ bán :sleep[1]::sleep[1]:

làm sao để nhận nv ở thành phố Alltrades Abbey???
mình qua thành phố này rồi mà không biết nv để đổi quest nằm ở đâu
Ở đấy là nvu để đổi class chứ :-?:-?, bạn nói chuyện với ng trong Alltrades Abbey xong thì ra phía Đông sẽ có 1 tòa nhà, bạn dùng trick để mở cửa rồi vào, ở trong cùng sẽ có boss chờ bạn :em33::em33:

trungtu1441996

Nấm nhỏ
Có thằng Warrior nên boss cũng dễ oánh hơn 1 tí :-?( ko hiểu vì sao boss cứ nhè vào thằng này, mình đứng ngoài hồi máu với xài magic ngon lành :))).

DragonFly

Coi như là Rồng đi
Quái, lên LV được skill point, để đó tính lên thêm lv nữa add vô học skill mới luôn.......... ai dè mất tiu point cũ:em19: bựa vãi..............

Yêu cầu để ra tuyệt chiêu coup de grace gì gì đó là sao các bác?? Có khi vô trận oánh 1-2 cái có, có khi cả trận boss chả thấy đâu :unsure[1]::unsure[1]:

viking3

Nấm bình thường
Tớ cần giúp đỡ 2 quest
+ Quest 8 : Magic water kiếm đâu thế ,chạy hoài mà chả ở đâu có cả :em04:
+ Quest 6 : đòi fresh water ... cũng ko kiếm đc ở đâu cả :-??
Magic water là cái bình tăng 30MP, cái này mua shop giá 500 hoặc đánh đúng loại quái nó rớt ra

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN