Thảo luận Dragon Quest IX: Sentinels of the Starry Skies

Cửa hàng game Nintendo nShop

DragonFly

Coi như là Rồng đi
Trời ơi trời, nghe anh em thảo luận mà thèm đến phát điên lên nè :em30:, có ai bán DS mà ở Đồng Tháp không bán tui đi, cái Lite mới mua bị đạp bẹp dí rồi :em42:

có ai chơi đến chỗ vào làng Batsureg 0???
cho mình xin cái file save được 0???
mình chơi đến đây save lại ròi lần sau mở lên nó bảo corrupt giờ mất hết ròi khổ quá đi!!!
nghĩ tới chuyện ngồi chơi lại thoi đã thấy thảm
ai có làm ơn cho mình với
PLEASEEEEEEEEEE

không ai chửa cursed đc cả! chỉ có ở chô save thôi buff không có đâu
pa này lại chém , tôi chữa curse suốt nè , luyện con buff tăng skill point vào faith sẽ có purification để chữa curse ...

---------- Post added at 08:38 PM ---------- Previous post was at 08:34 PM ----------

Cho hỏi kon ScareWolf tìm ở đâu nhỉ?? tui tìm mãi chả thấy
scarewolf tìm ở bloomingdale , cái làng có nhiều hoa í , tìm ban đêm sẽ nhiều hơn , trước khi giết nó bạn phải warcry (martial artist) rồi giết nếu ko sẽ ko được tính đâu

---------- Post added at 08:42 PM ---------- Previous post was at 08:38 PM ----------

có bạn nào lấy đc cái Orichalcum thì chỉ cho mình với! tìm mãi mà ko thấy
Orichalcum kiếm ở Slurry Quay thì phải , cái làng mà toàn người nghèo í , vào nhà của ông cướp biển , khi kiếm đủ mini medal thì ông í cho đổi mini medal lấy đồ , trong đó có orichalcum giá 15 mini medal (đắt thấy mồ)

---------- Post added at 08:44 PM ---------- Previous post was at 08:42 PM ----------

mọi người ai final rồi thì cho hỏi cái! chơi sau khi phá băng thì tất cả vacation +1 hết thì sao không thấy có đường cung + bomerang ????
Ranger dùng cung vs boomerang , ranger có deftness rất cao (400-500 ở lv 40-50 nếu đã max ruggedness) nên không cần dùng nhiều đồ tăng thủ cho ranger , chỉ cần tăng evasion + deftness thôi

---------- Post added at 08:47 PM ---------- Previous post was at 08:44 PM ----------

8-} bro giải thik cho em hỉu ty' chứ nhìn từ đâu wa đâu trên bản đồ mình là hình nào 8-}
ps: hix thoát ra quên save lại T__T
nói chung là bạn cứ tìm đường đi lên trên đỉnh của tòa lâu đài đấy , trên đỉnh có cái cây , lên nói chuyện vs cái cây . good luck !

trungtu1441996

Nấm nhỏ
Giết Covus rồi làm gì nữa nhỉ ? À mà mình thấy kiếm mạnh hơn búa vậy tại sao chỉ có Gladiator mới cầm dc búa nhỉ.Với lại ai đó chỉ cách lấy từng class đi.

Giết Covus rồi làm gì nữa nhỉ ? À mà mình thấy kiếm mạnh hơn búa vậy tại sao chỉ có Gladiator mới cầm dc búa nhỉ.Với lại ai đó chỉ cách lấy từng class đi.
luyện skill point lên 100 của hammer thì được cái skill omnivocational , thì dù class nào cũng dùng được hammer , tương tự với các vũ khí còn lại.
Lấy class ranger : làm nhiệm vụ ở dưới chân Zere rocks, dùng toxic dagger đánh con hocus chimera xong để độc giết , giết 3 con thì xong
Class Gladiator : lấy ở alltrades abbey , dùng kiếm , chiêu Dragon Slash chém 3 con smiles màu xanh khi tension = 100
Class Paladin : lấy ở làng sa mạc , 1 nhân vật phải có skill "whipping boy"
trên sa mạc vào cái cung điện , lên nóc nhà , phía trên có thằng cho quest , mình phải dùng whipping boy 10 lần thành công.
Class armamentalist : lấy ở alltrades abbey, cái thằng đội mũ đỏ đứng ở gần cầu thang xuống inn . dùng mage cắm cái wizard ward trước khi giết Metal Smile , cái con smile sắt mình chém kiểu j cũng 1 máu í , lưu í là con nào cắm wizard ward thì con đấy phải chém chết metal smile thì mới được tính . metal smile có 4 hp và thường xuyên chạy nên hơi khó làm , nếu có skill War cry của Martial artist thì dễ làm hơn .
Class Sage : đến Gitt Empire , vào cung điện Gittingham , khi vào ,thì đi ngược chiều kim đồng hồ quanh nhà cho đến khi tìm đc cái cầu thàng , đi lên cầu thang , chui xuống cái lỗ trên sàn nhà , khi rơi xuống , tìm mấy cái giá sách bên cạnh cái lỗ để lấy quest : phải giết 5 con great troll với frizz từ mage . chịu khó tìm hiểu xem con troll bao nhiêu máu , chém cho nó gần hết rồi cho con mage Frizz chết .
Còn 1 class nữa là Luminary thì mình vẫn chưa tìm thấy ở đâu . Have fun!

gameboy89

V.I.P Member
Kiếm đc 6 quả táo vàng rùi, còn quả thứ 7 hok bít kiếm đâu, có 2-3 cái làng hok rõ lam gì ở đó, có cái làng vào thì dân ở đó hok nói chuyện với mình, còn 1 làng ở sa mạc chưa hiểu làm ji ở đó ! còn 1 làng ở góc trái bên dưới bản đồ thì phải :-?

- Game này có cần phải làm hết các quest class mới đi hết story hok nhỉ :-?

thientai99x

Nấm nhỏ
Kiếm đc 6 quả táo vàng rùi, còn quả thứ 7 hok bít kiếm đâu, có 2-3 cái làng hok rõ lam gì ở đó, có cái làng vào thì dân ở đó hok nói chuyện với mình, còn 1 làng ở sa mạc chưa hiểu làm ji ở đó ! còn 1 làng ở góc trái bên dưới bản đồ thì phải :-?

- Game này có cần phải làm hết các quest class mới đi hết story hok nhỉ :-?
anh đã đi lấy táo vàng ở những làng nào rồi? :D
ko cần phải làm hết quest đâu ạ, em chả làm 1 cái quest nào vẫn beat story đấy =))

tidusboy21

Nấm nhỏ
sau khi beat game thì quay lại chỗ cũa con nhỏ đánh boss cá đấy. nói chuyện với nó rồi tìm cái bộ đồ (gồm: waterwand,cái áo dress màu xanh dương gì đó quên tên rồi, khiên trắng...) rồi quay lại vào ban đêm nói chuyện với hồn mà ở gần đó. Có đủ bộ giáp rồi đánh boss cá 1 lần nữa sẽ cho bạn 1 quả táo vàng ( táo CF đấy) ăn vô có thể thấy được các tiên trên trời + thêm chiếc startlight @@. Giờ chỉ có chạy long nhong thôi, nhận nv ở các nơi nhé.

gameboy89

V.I.P Member
anh đã đi lấy táo vàng ở những làng nào rồi? :D
ko cần phải làm hết quest đâu ạ, em chả làm 1 cái quest nào vẫn beat story đấy =))
Storn Way
Coffinwell
Porth Liaffan
Zere Rock
Blooming Dale
Batsureg

Gleeba ? Thành phố giữa sa mạc, chưa rõ quest ở đây là phải làm ji :-/

Swinedimples Academy => Đánh xog cái ôg linh hồn ma dạy học thì hok thấy đưa táo ji cả :-??, hay là đưa rùi cũng hok nhớ :D

Worm Wood Creek ? Thành phố dân trong đó hok nói chuyện với mình cũng chưa rõ quest ở đây ntn ? :-/

- Hiện tại có 6 quả rùi, ai bít còn thiếu quả nữa chỗ nào, chỉ hộ bạn fat' :D

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
Storn Way
Coffinwell
Porth Liaffan
Zere Rock
Blooming Dale
Batsureg

Gleeba ? Thành phố giữa sa mạc, chưa rõ quest ở đây là phải làm ji :-/

Swinedimples Academy => Đánh xog cái ôg linh hồn ma dạy học thì hok thấy đưa táo ji cả :-??, hay là đưa rùi cũng hok nhớ :D

Worm Wood Creek ? Thành phố dân trong đó hok nói chuyện với mình cũng chưa rõ quest ở đây ntn ? :-/

- Hiện tại có 6 quả rùi, ai bít còn thiếu quả nữa chỗ nào, chỉ hộ bạn fat' :D
Gleeba đấy, ở đây phải tìm ra con thằn lằn, nói chuyện với npc trong lâu đài thì nó bảo mình tìm hộ nó con thằn lằn, ra ngoài lâu đài, sang cái cây bên trái lâu đài, dùng trick clap thì sẽ thấy con thằn lằn
:-h:-h

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Trong những câu chuyện tìm quả thần, mọi người thích chuyện nào nhất? Abra thích nhất chuyện con búp bê ở Bloomingdale, thảm thảm. ^^

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN