Thảo luận Final Fantasy: The 4 Heroes of Light

Cửa hàng game Nintendo nShop

tibitibo

Nấm nhỏ
theo tớ thì :
1_ chuẩn bị kháng dark magic , sword of light hình như bị resisst
2_ vừa vào, để 3 con đánh vật lý làm quả kết hợp tấn công, con white dùng Lux
( 1 đội hình không nên có quá nhiều con máu yếu , vi dụ như black magic, chỉ cần 1 là đủ )

... các lượt sau thì cứ mỗi con đánh lẻ tẻ, tốt nhất là mua cái giáp (def 11 magic def 6 hp+20%) up len +9 mà sài ^^ , về sau lên 4 tháp máu ít die nhanh lắm

Goodluck\m/
Tớ phá tháp 1 + 3 gòi :( tớ cho con White mặc full set light + 12 - cây kiếm ra . lúc đánh boss cho con white đeo đôi giày luôn đánh lượt đầu để buff lux . còn lúc đánh quái thì cho dark fencer :D . Phang khá tốt đó , thử xem :U . Giờ max lv gòi huk bik có rs dc. ko :(

---------- Post added at 09:26 AM ---------- Previous post was at 09:24 AM ----------

cái skill legend ... của con Black ấy , đánh phê lắm :U buff lux + xài cái đó huk cần buff spell mà dame đã 1k 1 quả :U 2 phát là chêt boss gòi

nvhaimonkey1802

Nấm nhỏ
có con cá voi rồi , đánh con thủy quái rồi đi đâu nữa,4 quest kia mình xong hết rồi ,thông thường mỗi quest cho 1 món đồ ,nhưng quest chỗ liberte sao ko cho j` hết,hay do làm chưa xong?

Dã man thật đánh boss cuối xong nó lột set đồ ra để cho con người ta ko mặc đồ mà chạy nhong nhong :em35: mà hên là ko mất mất cái nghỉ luôn wá:em34:

Nếu có cá voi thì đi đánh leviathan đi
Nếu đánh xong rồi thì đi tìm Rolan ^^ , Nói chuyện với nó rồi quay lại cái chỗ đuổi bắt mấy cái bóng tiếp tục đánh nhau ( chú ý, vào 3 room thì tìm trong room đó nhé , mỗi room có 1 con quái đó )
^^ 30 charrrrrrrrr

Mới thấy crown ninja imba khủng khiếp hút quái đánh thằng ninja đánh vào thì miss lại còn counter lại chiêu thì chặt như phim ma.Có thêm chừng con Dancer buff AP thì khỏi chê.:yahoo[1]:

tibitibo

Nấm nhỏ
Đi tháp thì xài 2 crow Wayfarer up lên skill escape mà chạy , gặp boss thì để team black + white + dark + beast , cho white xài first art , black xài skill Desolator , dark = > Amok còn beast xài command :)) kill boss trong 1 turn :D

---------- Post added at 11:44 AM ---------- Previous post was at 11:33 AM ----------

hix . Game quỷ này làm kiếm cầu thang mệt quá :( mỗi tháp 100 tầng => kiếm 400 cái :(( mún ói lun :(

tibitibo

Nấm nhỏ
bạn ơi cho minh hỏi mình đi tới khúc thằng Brandt bi hóa thành đá !!!
rồi mình điều khiễn con mèo đi đâu típ dzậy bạn !!!!!! :em04:
Bạn vô cái cây bán đồ đó , gòi tìm cái hang bên phải cái INN => nói chuyện với con chuột + đi hết cái động để mở mấy cái rương , mở rương xong đi lên nói chuyện với nhỏ công chúa :D

Đến làng trong núi tyết rôi.có con nhỏ vào nhóm.ruj đi đâu đây
đi ra nói chuyện với cái trứng bự bự, rồi buối tối ra ngoài đường, cho 1 đứa mang mặt nạ ăn trộm dùng steal đánh cắp cái Mythril của con rùa bự rồi vào làng đưa cho cái ông bán đồ làm thành cây búa, rồi way lại nói chuyện với cái trứng, rồi lại vào làng, tới cái gian nhà chính giữa, nói chuyện với cái ông chính giữa nhà ==!!...lấy chìa khóa, mở cánh cửa bên cạnh, đi lên đánh boss là xong nhiệm vụ làng núi tuyết
chẳng biết nhớ đúg k nữa ^^ có sai sót mog bỏ wa ^^

đi ra nói chuyện với cái trứng bự bự, rồi buối tối ra ngoài đường, cho 1 đứa mang mặt nạ ăn trộm dùng steal đánh cắp cái Mythril của con rùa bự rồi vào làng đưa cho cái ông bán đồ làm thành cây búa, rồi way lại nói chuyện với cái trứng, rồi lại vào làng, tới cái gian nhà chính giữa, nói chuyện với cái ông chính giữa nhà ==!!...lấy chìa khóa, mở cánh cửa bên cạnh, đi lên đánh boss là xong nhiệm vụ làng núi tuyết
chẳng biết nhớ đúg k nữa ^^ có sai sót mog bỏ wa ^^
=.= sao phúc tạp thế... mình thấy chạy vô nói chuyện với cái trứng , song rùi chạy vô nahf nói chuyện với 1 thằng trong nhà, có chìa khóa vô cửa luôn....
dù sao cũng thank ban :shake::shake:
-----------------------------------------------
đánh song thằng vua trên đảo bay rùi, giờ ko biết đi đâu tiếp theo đây :-s, mình bay đến cái nhà trên cây gặp 1 thằng lạ hoắc nói chuyện cái hồi , nó đi luôn,.... bay đến cái làng sa mạc nói chuyện với ông vua thì gặp lại cái thằng lcus trước vô paty mình đó, song hui nó cũng đi luôn,.... chạy đến núi lửa đánh thì đi đến cuối cùng của cái núi thì ko thấy có hiện tượng gì sẩy ra ,.... ko biết đi sao đây

đánh song thằng vua trên đảo bay rùi, giờ ko biết đi đâu tiếp theo đây :-s, mình bay đến cái nhà trên cây gặp 1 thằng lạ hoắc nói chuyện cái hồi , nó đi luôn,.... bay đến cái làng sa mạc nói chuyện với ông vua thì gặp lại cái thằng lcus trước vô paty mình đó, song hui nó cũng đi luôn,.... chạy đến núi lửa đánh thì đi đến cuối cùng của cái núi thì ko thấy có hiện tượng gì sẩy ra ,.... ko biết đi sao đây

1_ Ở Town cây , nói chuyện vói thằng lạ lạ ở ngoài cổng xong , bạn vào nói chuyện với queen, xong sau đó xuống roor Tree ... sau sự kiện ở root tree , bạn lại nói chuyện với queen -> nó chỉ bạn đến núi lửa ...^^

2_ Ở làng sa mạc , sau khi gặp thằng ninja ở cung điện vua, bạn đi về hướng tấy , đến tháp moon tower ... sau sự kiện ở đây , bạn đến castle sand ...^^

3_ Ở làng tuyết , bạn nói chuyện với con bé hùi trước từng join pt mình ở làng tuyết đó, nó bảo bạn tìm Dragon Mask ( hình như thế ) đến chỗ lấy dragon harp để lấy ...

4_ làng Private , gạp Pione , no bảo kiếm " material" cho nó vẽ tranh, bạn đến animail way ( con đường cho thú vật đó ) , quay lại nc vơi Pione rùi vào Inn, sau đó qua hang private ^^ ...
Ghi chú : sau khi lấy được Cá VOI , nhớ đánh Leviathan ( trên biển ) ^^

( Tất cả 4 cái trên , làm cái nào trước cũng được ,các sự kiện ở cuối dungeon , nhớ trang bị khiên kháng phép cho 4 char )

Good luck! \m/

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN