[Thảo luận] Fire emblem Awakening

Cửa hàng game Nintendo nShop

tibitibo

Nấm nhỏ
Chạy ra bestbuy gần nhà, thật may mắn là còn đúng 1 cuốn :myemo0111:. Đó giờ cũng không chơi nhiều bản FE lắm, kinh nghiệm không nhiều nhưng cũng phải công nhận là khó hơn những bản từng chơi. Thanks ninty

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Thấy bạn hỏi 1 vấn đề cơ bản của FE thì mình hỏi thế, mình đoán là bạn chưa chơi bh , bạn có vấn đề j ko mà phải hỏi xoáy lại vậy :rolleyes[1]:
thế lần đầu chơi fe bạn có biết hết nhưng cái mà bạn gọi là "cơ bản" đó không ? Mình cũng chẳng căng nếu cái smile bạn dùng có chút tôn trọng người khác.

thế lần đầu chơi fe bạn có biết hết nhưng cái mà bạn gọi là "cơ bản" đó không ? Mình cũng chẳng căng nếu cái smile bạn dùng có chút tôn trọng người khác.
Thì mình cũng hỏi bạn đã chơi FE bao h chưa , bạn cũng có nói bạn mới chơi đâu . Mấy bác trên nói thế mình mới thấy mình hỏi có hơi sai , lẽ ra nên là :" Chắc bạn chưa chơi FE bao h hả?" . Mình xin chốt lại là mình chẳng có ý xoáy ai cả , nếu bạn nói bạn đúng là bạn chưa chơi bh thì mình cũng sẽ trả lời bạn luôn r` . P/s : nếu chẳng may động chạm vào lòng tự trọng của bạn thì cho mình xl vậy

Ice Cream 10A9

Nấm bình thường
Thì mình cũng hỏi bạn đã chơi FE bao h chưa , bạn cũng có nói bạn mới chơi đâu . Mấy bác trên nói thế mình mới thấy mình hỏi có hơi sai , lẽ ra nên là :" Chắc bạn chưa chơi FE bao h hả?" . Mình xin chốt lại là mình chẳng có ý xoáy ai cả , nếu bạn nói bạn đúng là bạn chưa chơi bh thì mình cũng sẽ trả lời bạn luôn r` . P/s : nếu chẳng may động chạm vào lòng tự trọng của bạn thì cho mình xl vậy
Xin lỗi kiểu này thì thà đừng xin lỗi còn hơn! Nhận lỗi mà như không nhận lỗi! :( Quyết định là chờ bản physical ^^

Chưa thấy ai unbox nhỉ, mình share ảnh unbox nhé (Cho những người chưa biết bên trong thế nào).
Mình order ở play-asia 2/4 lúc game mới ra, 2/7 mới có stock và ship đến mình hôm nay:
Seal Fedex, có giấy êm bong bóng bên trong nên không hư hại box:

Box (Cover màu bạc nhôm, phản quang khá là thích, nhưng chất liệu vẫn là giấy):

Manual (Gồm manual, Mẫu advertise suggest game và Nclub code):

Game:

Proof:

P.S: Mình tiêu 60$ đống trên, do ship Fedex đến AUS (VN fedex chắc rẻ hơn vài $), mà được gỡ bằng coupon sale off 5$ của Play-aisia nên cũng vui.
P.S 2: Nick gvn mình là NhocX89, đã đăng hình bên đó trước, mới take thêm shot proof cho NVN. Và camera mình dùng để chụp là DSC-rx100.
Thanks mấy bạn đã xem nhé. :rolleyes[1]:

^
Cái đó là mình còn mua bên Play-asia ship qua đấy, chứ mua bên Aus toàn game EU, máy mình lại là US, giá thì bạn cứ thử xem qua jb-hifi hoặc ebgames (Chi nhánh gamestop bên AUS) game NEW Super mario Bros 2 giá tận 70-80$, y chang với Kid Icarus, FE 13 còn tháng 4 mới ra cho EU.
Được cái bên đây lương cao, học sinh sinh viên làm 12$/1hr. Full time còn cao nữa, nên giá cao bên này cũng bt.
P.s: sr mod vì off-topic

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Nói nghe mắc cười chưa. =)) Chưa chơi thì nói chưa chơi chứ có quỷ gì mà phải tự trọng. Chỉ do mắt bạn có vấn đề nên mới không nhìn thấy chữ newbie trong bài viết của người khác, rồi còn đá đểu bằng cái smile nhăn nhó. FE chỉ bán cho những người đã từng chơi thôi hả các bạn? :-/

Ice Cream 10A9

Nấm bình thường
Tình hình là bé Panne đã hết Beast stone lần 2 rồi :( Đổi sang class gì đây mọi người :(( Có ai biết mua thêm beast stone ở đâu ko? :sorry[1]:

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
beast stone chapter 12 bán. $2000/viên

Luyện cho Freddy lên lv 5 lấy skill luna, hạ xuống cavalier, luyện lên lv 15 rồi cho lên lại paladin, marry Cherche để lấy cái paralogue. Mạnh còn hơn Stahl

thienvu76

Nấm nhỏ
Tình hình là đang cày đến Chapter 17 , Chrom đã max lv 20 rồi ! Có thêm cái vụ kết hôn rồi sinh con nữa.
  1. Nhân vật của chơi+Anna= sinh ra Morgan
  2. Chrom+Sumia= Lucina & Cynthia
  3. Lon'qu+Tharja= Noire
  4. Frederick+Lissa= Owain
.....tạm thời chỉ mới kết hợp được các cặp trên !

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN