[Thảo luận] Fire emblem Awakening

Cửa hàng game Nintendo nShop

Ice Cream 10A9

Nấm bình thường
Cho kem hỏi là nhân vật thường có thể cưới mấy đứa con được không?
Ví dụ mình cho Owain cưới Maribelle thì có để ra Brady được như thường không? :bye2[1]:

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
check support xem 2 nv đó có support đc với nhau ko. Nhưng thường thì 2nd gen ko có cưới 1st gen đc, trừ thằng/con avatar ra, nó lấy ai cũng sinh ra Morgan hết, kể cả Gangrel hay Walhart. Giờ đang ráng bắt cặp em Lucina với thằng Avatar, Morgan thành cháu ngoại của Chrom:spiteful[1]:

Game hay quá ! Chơi Lunatic - Classic khó quá . 1 màn chơi mất gần 1h . Cẩn thận từng bước đi ! :(
Hỏi mọi ng cái này :
Vấn đề game eShop ntn mọi ng nhỉ ? Mình lấy thẻ nhớ cắm vào máy ông anh mà ko hiện game . Chả nhẽ khi down eShop chỉ có máy mình mới chơi đc thôi à ! :(

ansonhai

Thành viên lâu năm
Đương nhiên rồi, chứ không cứ copy cái file đó ra rồi cắm vào máy nào cũng chơi được thì khác gì FC :))

Vừa mới tậu 1 con FE Bundle 3DS + Game, sướng mê tơi
Tính ra bỏ gần 30h chơi ngồi cày support + stat/skill cho mấy đứa con rồi, trong khi story mode mới có đến chap 16 =))
Hỏi xem các cặp support của mọi người chọn thế nào
Mình nêu vài cặp của mình: Chrom x Sumia, MU x Lucina, Hẻny x Lissa, Vaike x Cherche

P.S : Lâu lắm rồi mới chui vào đây lại, chả biết còn ai nhớ mình ko nhỉ =))

ansonhai

Thành viên lâu năm
Tùy bạn chọn thôi, hiện tại đang có 3 pack:

• Golden Pack thì có map cày tiền, map cày exp (cực dễ) và map kiếm vũ khí xịn (khó).
  • Champions Pack thì sẽ có map ăn được sách học skill All Stats +2.
  • Lost Bloodlines Pack thì có sách skill nhân 2 exp và sách chuyển class thành Dread Fighter (có skill Res+10 và Attack+10).

Tùy bạn chọn thôi, hiện tại đang có 3 pack:

• Golden Pack thì có map cày tiền, map cày exp (cực dễ) và map kiếm vũ khí xịn (khó).
  • Champions Pack thì sẽ có map ăn được sách học skill All Stats +2.
  • Lost Bloodlines Pack thì có sách skill nhân 2 exp và sách chuyển class thành Dread Fighter (có skill Res+10 và Attack+10).
vậy cái class Dread Fighter ra sao nhỉ ? @@

Mình mua hết mấy cái DLC rồi mà chỉ chơi cái : Champions of Yore 1 + 2,The Golden Gaffe,EXPonential Growth thì cầy kiếm tiền với exp change class hết tất cả các nhân vật support....còn mấy cái kia chưa đụng vào :))))

Theo mình thì nên ưu tiên cái Golden Pack, vì cần tiền và cày cuốc RẤT nhiều (nếu bạn muốn đi các DLC sau này, hoặc đi Lunatic/Lunatic+). Sau đó là cái map Lost Bloodlines 3 cho class Dread Fighter và (nếu muốn) map Champion 3 cho cái skil All Stat + 2

vậy cái class Dread Fighter ra sao nhỉ ? @@
Dread Fighter là class đặc biệt giống như Bride, xài kiếm, búa và sách pháp thuật. Lvl 1 cho skill Res + 10 và lvl 15 skill cho Att + 10 mỗi khi đến lượt mình. Thích hợp cho MU/Morgan hay các char khá mạnh nhưng chỉ eo mỗi khoản Resist.

mỗi lần clear map Lost Bloodline 3 là được cái scroll Dread Fighter. Clear bao nhiêu lần được bấy nhiêu scroll. Muốn chuyển sang Dread Fighter phải dùng scroll, và vì Dread FIghter có max level là 30 (như Taguel, Manakete hay Villager) nên muốn dùng Master Seal sau khi đã chuyển DF thì phải max 30, không thì phải dùng Second Seal.

Dark_Akuma

Thành viên lâu năm
Chính xác là vậy, nhưng tiếc thay Game này ko có class đó mới đau chứ:sorry[1]:
Riêng skill tui lại thích Letharity của Asassint nhất, 1 phát ra đi 1 mạng người:yahoo[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN