Thảo luận: Golden Sun Dark Dawn

Cửa hàng game Nintendo nShop

mỗi loại vũ khí có 2 đến 3 chiêu của nó, chỉ dùng cho đánh thường ( tỉ lệ ra cỡ 70%, nghĩa là cứ 4 lượt đánh thường ko summon, phép thì 1 lần ra ) nó giống như critical gì đó, lâu lâu đánh cái đó còn mạnh hơn cả dùng dijiin, phép của hero, nhưng tất nhiên là yếu hơn summon, về cuối lấy được cái sol blade có chiêu cuối là chém quả cầu lửa bay vào quái mất cỡ 300-400 dame, nếu ko set dijiin thì cỡ 400-500 dame

lúc đầu đánh quái thấy rất dễ, về sau đánh trùm cuối volechek sẽ thấy độ khó của nó, sẽ phải dùng hết 6 thằng, buff máu như điên, đánh nó xong làm cái nv lấy summon ở mê cung, con đó thì phải đánh summon liên tục, mà muốn có summon thì phải set dijiin, mà set dijiin thì stat của hero giảm, mà stat của hero giảm ( máu giảm, dame giảm, giáp giảm,...) boss quật mấy phát thì chết, đã thế 1 turn đánh dc 3 lần mới ghê ;))
volechek đánh chơi chơi cũng kill đc mà, mấy boss summon mỗi Dullahan là mạnh còn lại vẫn b/thg`, con ở mê cung là dễ nhất, ban đầu cho team cùi ra sài hết summon xong cho boss chup 1 đứa, lúc này tung team mạnh ra mà đập là win :-"

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
cái đó là cách của trên youtube, cậu cứ thử ko xem, đánh lần đầu sẽ thấy khó liền, tớ chắc cậu đánh con boss ở mê cung hơn 1 lần ;)), nói gì thì nói con ở lost ship mới dễ, chỉ đáng ngại nó lấy cái ball buff def đến matthew quật nó có 70-80 dame là hiểu rồi chứ gì :))

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
cái đó là cách của trên youtube, cậu cứ thử ko xem, đánh lần đầu sẽ thấy khó liền, tớ chắc cậu đánh con boss ở mê cung hơn 1 lần ;)), nói gì thì nói con ở lost ship mới dễ, chỉ đáng ngại nó lấy cái ball buff def đến matthew quật nó có 70-80 dame là hiểu rồi chứ gì :))
Mình ko xem, bị nó thu phục mất Karis, ko đỡ đc =)=)), nhưng do team trâu bò nên quật vẫn chết >:)>:)

Còn con ở Lost Ship, lúc đầu mình nhìn thấy cũng hoảng =))=)), về sau chém sạch ball thế là nó cứ tập trung triệu hồi ball, còn mình lại chém ball nó vừa triệu hồi ra và oánh nó, rất là đã tay ;));))

Ủa đây pác em xin video, Còn Boss ở mê cung thì đánh lần 1 sau vòng lại Cast 3-4 em summon bass damage khủng boss lăn ra khóc, hơn nữa là chơi Matthew theo class samurai nên damage khủng, cả team xông lên chém 3,4 phát anh boss về trời :)):))
Còn ở Lost ship thì mấy quả Ball đó hem thèm quan tâm :)) cứ cass Spell lan rộng và tập chung vào anh boss là Ball gì cũng xong

gameboy89

V.I.P Member
Làm thế nào để tăng lv element của Dijin nhỉ, thấy sau vài lần summon nó mới tăng lv element, đánh skill thường của hero thộc tính element liệu có lên lv hok vậy :-?, xài dijin nhìu thấy stat trong battle giảm wa' :|

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
thì tất nhiên, khi anh ko set cái dijiin ở noài thì nó đã + stat cho nv rồi, vô battle đánh quái ko set thú thì dame cao lắm, nhưng mà sài thú trong battle thì thú coi như mất, mà mất thì điểm thú tăng stat cho mình cũng sẽ mất theo--> nv mình yếu vô đối, bởi thế, em chả bao giờ dùng dijiin cho việc đánh quái, chỉ chơi cho biết chiêu nó ra sao thôi, nói chung trong battle cứ đánh thường, lâu lâu nó sẽ ra cái crit đánh cũng mạnh yếu ( + cả stat nữa mạnh vô đối ):D

gameboy89

V.I.P Member
Vậy mún tăng lv của Dijin thì phải xài Dijin summon nhìu mới đc ah :-?, thấy luyện skill bt , nv mình tăng lv ào ào, lv của Dijin vẫn thế :-? !

kysi_langthang

Nấm nhỏ
Mình nhớ không lầm thì mún tăng lv Dijin thì cứ cho NV đó nhìu con Dijin cùng loại thì lv Dijin sẽ tăng thui . Mà mình thấy game này cũng khá dễ 1 thằng dốt tiếng E như mình còn FN được nữa :D

gameboy89

V.I.P Member
Thấy FAQ ghi đổ nước sang chậu bên phải rùi chạy ra ngoài, làm lớn cái mầm cây, thay vì trèo lên thì đi đường cầu thang xô cái khối ở trên xuống ? Nhưng làm gì còn đường nào để đi vòng lên nữa :-?? Ae nào qua rùi chỉ hộ bạn fat' :D

http://www.mediafire.com/?1e1i1a0pth8ahan (FAQ chap 5)

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
cái này giải đố khá dễ, chỉ ngại cái khúc 12 cung hoang đạo thôi, cũng khá dễ nhưng giải hết 12 cũng khá lâu, về sau đến kv boss cuối còn giải đố 4 cái vòng tròn nữa :bee:

bioibi24

Nấm nhỏ
game này 1.8.1 bắt buộc mở Anti ByPass nhỉ , :rolleyes[1]: . Mình vừa thử xong ko mở thì loading xong freeze , mở thì vào được ( AP game này quá dữ dội ):myemo0116:

gameboy89

V.I.P Member

Kiểm tra phát hiện mình thiếu 1 con Dijin ở chỗ có cái ròng rọc, dùng lửa để di chuyển, chỗ gần cái cửa có ôg trạm gác kéo lên, bây h` quay lại thì vướng cái hang của cái thằng bịt mặt thả đá chận mất lối vào rùi :-??

- Liệu có phá đá quay lại đc hok nhỉ :-/

lyhainam_8b

Nấm nhỏ
trò này có bug hay sao ý mọi người ơi
đầu tiên chơi qua mấy đoạn để đến cứu thằng Tyrell ý,hai ông bố có cho Karis với Matthew mượn 6 con Djinn,em lắp hết mấy con màu nâu đất vào,cái con có chiêu dựng barrier tăng defense,chiêu gravity với 1 con nữa,lắp 3 con đấy vào người Matthew thì Matthew đổi rank,có thêm skill quake với cả earthquake,còn Karis có thêm chiêu cure,fireball hay sao ý.Chơi xong đoạn đó cứu thằng Tyrell rồi về nhà trả hai ông bố tất cả số Djinn mình mượn,bỏ hết ra rồi mà Matthew vẫn còn skill quake và earthquake,còn Karis lại mất hết các skill kia?!?!?
có phải bug không hả mọi người ơi?hay là game nó thế?tại em xem kỹ rồi,Flint nó hướng dẫn kỹ thế,xem đi xem lại vài lần đáng lẽ Matthew phải mất hết skill khi bỏ Djinn ra chớ????

tình hình là em đang bí ở chỗ yamata ruins,chỗ nó nói the crimsom gem points the way to the one who
sleeps beneath the land đó, tới đó thì đi đâu nữa các bác:xm0016:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN