Thảo luận Harvest Moon Grand Bazaar

Cửa hàng game Nintendo nShop

cái bình tăng stamina đó là giải đặc biệt, còn giải nhất là pink diamond, bán bình thường được 15k cơ ;))

mà quay được cái bình đấy chắc phải save/load mỏi tay, chơi trên DS thật thì không biết bao giờ mới được =))
Uả you này chơi trên No$GBA hay giả lập nào mà quick save/load đc dị?:em22:
Tui xài No$GBA Quick save/load là bị báo crash rom-image thôi :em13:

gameboy89

V.I.P Member
cái bình tăng stamina đó là giải đặc biệt, còn giải nhất là pink diamond, bán bình thường được 15k cơ ;))

mà quay được cái bình đấy chắc phải save/load mỏi tay, chơi trên DS thật thì không biết bao giờ mới được =))
DSone có real-time-save có thể tạo multi thêm 4 file save riêng nữa :yahoo[1]:, nên trước khi vào bazza mình toàn save trước để test đồ :)) nên chả phải lo hok save đc giữa chừng :P

Tình hình là có 1 vấn đề khó hiểu. Lúc trc giờ toàn trồng hạt thu hoạch 1 lần, cứ bón 1 bịch phân bón 0.5 sao thì lên đc 0.25 sao (cách tính này bên gamespot một số ng đã xác nhận là đúng), nhưng nay chuyển qua trồng thử hạt thu hoạch nhiều lần. 1 ngày chỉ tưới 1 lần để kéo dài thời gian thu hoạch và ngày nào cũng bón phân để lên sao. Sau 10 ngày chăm chỉ bón phân khi thu hoạch thì chỉ đc sản phẩm 1 sao??? Trong khi tính theo cách thông thường thì phải đc sản phẩm 3 sao. Có bro nào nghiên cứu trồng hạt thu hoạch nhiều lần thì cho bít cách chăm bón với cụ thể là đang trồng Eggplant.

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Cái vụ phân bón thì hình như là chỉ cần bón 1 lần là đủ, vì có bón thêm cũng không tăng sao lên được. Muốn max sao thì chắc phải qua nhiều lần trồng >>> thu hoạch >>> giữ lại làm hạt giống mới từ cối xay gió, lúc này hạt giống ban đầu sẽ có số sao cao hơn mua ngoài tiệm >>> trồng >>> bón >>> tăng sao >>> quay vòng. Abra nghĩ là vậy. ^^

gameboy89

V.I.P Member
Chơi nhìu để ý thấy hạt giống mua bên ngoài thấy, hạt giống thu hoach 1 vụ bao h` cung cao $ hơn là hạt giống thu hoạch nhìu lần :D, cái kia chỉ đc cái nhàn và tiết kiệm thời gian thôi, mình thường trồng song song 2 loại :D

- hình như ngày tưới nước 2 lần sáng - tối, cũng tăng chất lượng hơn và ra quả sớm hơn thì phải :D

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Mình mới tìm cái guide ở IGN nó bảo là Your Rucksack or Bag has 36 Slots mà lúc đầu chỉ có 24 slot thôi,vậy là phải mua thêm 12 slot nữa.Vậy làm cách nào để mở thêm nhỉ?(Bag chứ ko phải storage)
Mỗi ngày mình nói chuyện với mọi người có đc điểm FP ko hay là chỉ tặng quà mới đc điểm?
Tặng wà mới dc đấy ;;) !!!!! Còn cái bag thì làm gì có expand đâu !!!! Bag là cái túi mà mở rộng cái túi thì mua cái túi rộng hơn chứ thằng khỉ nào may thêm cho mình 8-} !!!!!

gameboy89

V.I.P Member
Hum nay nâng cấp cái hòm đồ ở chỗ Gannon mới nhận ra là cái hòm chứa đồ "storage" là tử lạnh luôn :)), nâng cấp giữ chất lượng sản phẩm kéo dài hơn :D

- Mới đc Mayor tặng con ngựa, phi nhanh fết, thấy nó cũng có điểm train, hok bít có phải mua đồ chơi ji hok nhỉ :-?

Hum nay nâng cấp cái hòm đồ ở chỗ Gannon mới nhận ra là cái hòm chứa đồ "storage" là tử lạnh luôn :)), nâng cấp giữ chất lượng sản phẩm kéo dài hơn :D

- Mới đc Mayor tặng con ngựa, phi nhanh fết, thấy nó cũng có điểm train, hok bít có phải mua đồ chơi ji hok nhỉ :-?

Xem lại cái bảng bán thú vật, mới phát hiện ra là năm thứ 3 sẽ có loại vật nuôi mới :|, nhỡ tay mua max bò, cừu, gà rùi........Chưa bít tính thế nào chắc phải giết vài con thôi :-?

phong1995

Nấm nhỏ
vào 1 ngày đẹp trời , đi vào con đường ở cạnh thác nước , sẽ thấy cảnh unlock cái trường đua , sau đó cưỡi ngựa ra đó train như thường:myemo0111::myemo0111:( mỗi ngày train bao nhiêu lần cũng được)

Uả you này chơi trên No$GBA hay giả lập nào mà quick save/load đc dị?
Tui xài No$GBA Quick save/load là bị báo crash rom-image thôi
DeSmuME thẳng tiến \m/

^
bò phải đoạt giải ở animal festival (ngày 15 mùa hè), xin chia buồn với bạn là năm đầu là bò rồi, năm thứ hai là gà, năm thứ ba là cừu, đến năm thứ tư mới quay lại....

Làm sao để gà bớt stress vậy, hằng ngày đều cho ăn đầy đủ nhưng không hiểu sao nó vẫn tăng stress.
Bạn phải mang gà ra ngoài vào buổi sáng, chiều mang vào chuồng(Nếu có mèo rồi thì chúng sẽ làm giúp bạn việc này) . Nhưng vẫn phải cho chúng ăn vì bản này ko như các bản trc thú nuôi ko thể tự kiếm ăn đc. Mua cái ống nghe rồi thì dùng nó để nói chuyện với thú nuôi kể cả chó mèo, sẽ nhanh lên tim hơn và giảm streess nửa.

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Bạn phải mang gà ra ngoài vào buổi sáng, chiều mang vào chuồng(Nếu có mèo rồi thì chúng sẽ làm giúp bạn việc này) . Nhưng vẫn phải cho chúng ăn vì bản này ko như các bản trc thú nuôi ko thể tự kiếm ăn đc. Mua cái ống nghe rồi thì dùng nó để nói chuyện với thú nuôi kể cả chó mèo, sẽ nhanh lên tim hơn và giảm streess nửa.

Tự ăn dc mà cậu, nói chung là nếu có chó với mèo thì rùi thì coi như lo cái khoản ăn của tụi nó đi !!!!! Gà thì hằng ngày cầm nó lên vứt xuống + dùng cái tai nghe nghe cảm xúc của nó là ngon lành !!! Còn ăn thì 1 là vứt ra ngoài sân 2 là để trong nhà rùi quang đồ ăn tùy !!!!

mỗi ngày tưới 3 cái ruộng =.=" stamina ở đâu ra mà làm việc đây hôm nào có mưa thì đúng là sướng :myemo0111: nhàn ơi là nhàn :beach[1]:
Tại cậu ko chịu nâng cấp cái bình tưới !!! Mình nâng cấp 5 lần rùi 1 mảnh ruộng tưới chưa đầy 30s !!!!!!!!

Vậy chắc là do thiếu cái tai nghe rồi, chứ bò cừu vẫn để trong nhà hòai thấy vẫn không sao.
Cho hỏi wool sau khi cho vao windmill cho ra ball of wool(???? không nhớ rõ tên), cái này dùng để làm tiếp món gì vậy, hay chỉ để để bán thôi.
Còn hội chợ, bắt buộc phải bán đúng trong mục tiêu của Felix mới được nâng cấp à, mình ở 25% bán được ~90k nhưng vẫn ở mức 25%.

Còn hội chợ, bắt buộc phải bán đúng trong mục tiêu của Felix mới được nâng cấp à, mình ở 25% bán được ~90k nhưng vẫn ở mức 25%.
Bạn phải bán đc tổng cộng 450.000G trong tất cả các lần tham gia Bazaar ở mức 25% để lên đc mức 50%
Tương tự cần bán đc tổng cộng 1.500.000G ở mức 50% để lên 75%
Và 5.000.000G ở 75% để lên 100% :yahoo[1]:
Còn cái 40K - 50K mà Felix nói để tính ai bán đc nhiều nhất trong 1 phiên Bazaar mà tuyên dương và có quà tặng thôi :myemo0111:

---------- Post added at 09:18 PM ---------- Previous post was at 09:08 PM ----------

Tự ăn dc mà cậu, nói chung là nếu có chó với mèo thì rùi thì coi như lo cái khoản ăn của tụi nó đi !!!!!
Vậy à? Sao mỗi lần ko cho các con vật ăn thì khi kiểm tra ở cái bảng FP trong chuồng gia súc thì xuất hiện hình cái túi bị gạch chéo ngay trên đầu con vật (mặc dù đã đc dẫn ra ngoài chuồng), sau đó phải cho ăn thì hình đó mới biến mất. Cũng ko để ý là khi ko cho ăn thì nó có cho thu hoạch ko nửa, nhưng bên fugo.com nó ghi là -5FP khi "Do not feed your animal" nên thui cho ăn để nó mau lên tim :)

---------- Post added at 10:46 PM ---------- Previous post was at 09:18 PM ----------

mỗi ngày tưới 3 cái ruộng =.=" stamina ở đâu ra mà làm việc đây hôm nào có mưa thì đúng là sướng :myemo0111: nhàn ơi là nhàn :beach[1]:
Cứ khoảng 3 tiếng thì cái Bathroom và WC của bạn sẽ resert 1 lần tính từ lúc bạn dùng nó gần nhất. Cứ sử dụng quỷ thời gian hợp lý thế nào thì sau 3 tiếng bạn sẽ có lại đc khoảng 30Stamina(ko bít chắc nửa nhưng đc rất nhìu đấy) từ việc tắm rửa và đi vệ sinh. Bỏ hoa vào bình rùi ngắm hoa, lần đầu tiên lấy nước trong ngày, bế mèo, chó, gà lần đâu tiên trong ngày, nhảy vào cái lò xo lần đầu tiên trong ngày đều sẽ đc hồi lại 1 ít stamina hay sao ấy. Vì cứ để ý thấy làm việc j mà đc hình nốt nhạc thì bạn sẽ đc hồi lại ít stamina :)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN