Thảo luận Harvest Moon Grand Bazaar

Cửa hàng game Nintendo nShop

nâng cấp đc cái ruộng ở trong hầm rồi, nó bảo là thay đổi đc mùa mà k biết làm thế nào nữa, lúc nó hướng dẫn thì mải xem bóng đá nên quên mất tiêu rồi T_T

Thằng hàn quốc nào nhỉ , mọi lần chỉ mua trái cây của con bé ôg thị trưởng thôi

- Đang ở mức 75%, trog mấy loại trái cây thì dứa là bán đc giá nhất ah
Thèng Chen bên IS ý :))
Cho hỏi thêm làm sao nâng cấp cái bình tưới vậy. Từng ô vầy khoai quá. Cảm ơn.
Mua gold,silver,ruby,....ở bazaar hoặc kiếm vào mùa đông roài vào cối xay thứ ba mà nâng cấp,mỗi lần sẽ tăng 0.5sao.
nâng cấp đc cái ruộng ở trong hầm rồi, nó bảo là thay đổi đc mùa mà k biết làm thế nào nữa, lúc nó hướng dẫn thì mải xem bóng đá nên quên mất tiêu rồi T_T
Mua mấy viên spring stone,fall stone,summer stone ở bazaar vào năm hai.Mỗi tuần sẽ bán một viên trong ba loại.

Cho hỏi thêm làm sao nâng cấp cái bình tưới vậy. Từng ô vầy khoai quá.
Bạn bỏ vào cối xay ở gần khách sạn mà nâng cấp. Tốn 1 Orichalcum + 1 Material Stone cho 1 lần nâng cấp, mỗi lần lên 0.5 sao bạn chỉ cần nâng cấp 9 lần là max.

Theo tui bạn nên lên http://www.fogu.com/hm9/ trang này cũng chưa cập nhật hết nhưng đọc rồi cũng thấy chơi mau giàu hơn. Đặc biệt nó có giá của toàn bộ các món ăn :)

^ Uhm ko biết nữa nhưng tớ thấy nó bán nhiều bazaar chứ đâu phải 1 lần ;)) !!!!! Chắc tới số :)) !!!!!! Mà cậu sài FC gì mà bị Freeze!!!!!! !
Tớ xài acekard 2i với akio. :(
Cảm ơn cậu nhiều, lết qua được mùa xuân bazaar lên 25% rồi. ^^ Mùa hè thì nên trồng gì nhỉ. Mà được mua hạt giống trồng cây rồi, trồng cây gì thì lợi nhuận cao nhất vậy?

mở rộng cái gian hàng trong bazaar sao vay ae và mua đông mình làm gì để có thu hoạch nhiều?
khi bazaar 50% thì sẽ xuất hiện thêm Gannon, mở rộng gian hàng mình ở chỗ của ông ấy, mùa đông thì bạn không trồng đc cây gì nếu chưa mở đc ruộng ở trong hầm =.=" còn mở đc ruộng ở trong hầm rồi thì thik trồng cây gì cũng đc hết \m/

mở rộng cái gian hàng trong bazaar sao vay ae và mua đông mình làm gì để có thu hoạch nhiều?
Mùa đông thì cứ đến cái suối phía trên thác nước mà câu cá, nhớ nâng cấp cần câu trước mùa đông. Câu con sculpin sau đó làm ra sashimi bán trung bình từ 700-1k(cái này do mình nâng cấp cần câu 4*5 rồi). Các con cá còn lại thì bán shop mỗi ngày cũng kiếm cỡ 1k nữa.
Nếu có bò thì ráng mua nhiều rice chỗ ông Chen để dành( Mình năm đầu không biết ổng chỉ bán rice mùa đông nên mua ít quá)+curry powder làm thành món Milk Curry bán cũng được lắm(món này cần Pot nha).

Cho tớ hỏi luôn mùa xuân bán gì kiếm khá nhất? trồng mấy thứ rau củ bán mãi chả được 20k. :( Cho hỏi thêm làm sao nâng cấp cái bình tưới vậy. Từng ô vầy khoai quá. Cảm ơn. :)

Không nên bán rau củ. Nên chế biến thành món ăn trước khi bán sẽ lời hơn. Mùa xuân dễ nhất là Turnip Salad và French Fries(thằng này cần thêm dầu).
Ngòai ra trứng+sữa nếu được thì nên làm pudding bán được hơn làm Yaghourt hay mayonnaise (trừ herb mayonnaise).
P.S. nếu ai đang chơi mùa đông năm 1 thì nên để dành Lavender, sang năm làm Herb perfume bán cũng được giá lắm.

Cuối mùa xuân mới biết nấu nướng, cũng may kịp đủ 25%. ^^ Mà mùa hè coi bộ hẻo hơn mùa xuân nhỉ, mấy thứ rau củ không biết nên làm món gì. :(

Mình năm đầu không biết ổng chỉ bán rice mùa đông nên mua ít quá)+curry powder làm thành món Milk Curry bán cũng được lắm(món này cần Pot nha).
Mình chưa làm thử món này, nhưng cho mình hỏi là khi làm ra thì sao của nó như thế nào dậy? Vì sao của Rice với Curry hình như chỉ là 0.5sao, vậy làm chung với sửa 5 sao sẽ ra món ăn mấy sao? Thấy trên fugo ghi Milk Curry 5sao bán đc những 1740 G :myemo0111:

có ai có cách tính sao của đồ trồng trọt với mấy món ăn không ???? Bón hẳn phân 3 sao cho mấy cái cây mà thấy nó lên sao k đáng kể :sorry[1]:

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Tớ xài acekard 2i với akio. :(
Cảm ơn cậu nhiều, lết qua được mùa xuân bazaar lên 25% rồi. ^^ Mùa hè thì nên trồng gì nhỉ. Mà được mua hạt giống trồng cây rồi, trồng cây gì thì lợi nhuận cao nhất vậy?
Cậu xái Akcard2i với akaio thì update akaio bản mới nhất là 1.7.1 chưa, up rùi thì chơi thử đi nhé !!!!Như tớ nói đấy mùa hè cây dứa là dc nhất đó ;)) !!!! Rình của thằng chen mà mua !!! Àh mẹo nè trước bazaar day thì save lại phát, xong đó cứ tắt bật đến lần nào thằng chen nó bán hạt giống dứa thì thôy, ko biết cái này biết chưa chứ mỗi lần load lại là mấy thằng như chen hay ông trưởng làng hoặc mấy đứa bán món ăn sẽ thay đổi đồ nó bán 1 cách random !!!!!

Mình chưa làm thử món này, nhưng cho mình hỏi là khi làm ra thì sao của nó như thế nào dậy? Vì sao của Rice với Curry hình như chỉ là 0.5sao, vậy làm chung với sửa 5 sao sẽ ra món ăn mấy sao? Thấy trên fugo ghi Milk Curry 5sao bán đc những 1740 G :myemo0111:
giờ mình qua mùa xuân năm 2 rồi, vẫn chưa mua được thêm rice. Nhưng nhớ không nhầm thì bán khỏang ~1k3. Sữa bò khi đó chắc khoảng 3*5. Bạn nào đang ở mùa đông test giùm :yahoo[1]: .

gameboy89

V.I.P Member
Cái quả dứa tuy bán đc nhìu nhưng bù lại mất khá nhìu thời gian để trồng nó, mất tầm 15-21 ngày mới ra quả :)) - tức là đi qua 2-3 lần bazza rùi mới bán đc :))

- Chình thế xét lại, vẫn thấy trồng trà & nho làm rượu trái cây + trà trái cây - bán ác hơn nhìu :em17:, 3-4 ngày cây lại cho ra 3 quả làm rượu kết hợp với mấy thứ khác hoặc ghép với Tea , bán cũng gần 3K rùi :P........Giá tuy thấp nhưng cho ra số lượng lớn thì hok nhỏ đâu :em33: hiện tại bạn đag tính trồng 4 cây nho + 2 cây trà trong hầm + 2 cây trà bên ngoài :D, đag chờ làm cái seed chất lượng cao :D

Mới nâng cấp xog cài bình nước max 5 (*), nhưng vẫn hok thể tưới hết cả mẫu ruộng 1 lúc đc = cách nhảy cao vẫn bị dư 2 dòng chiều dọc. kích thước 1 mẫu ruộng là 9x7, bình 5 sao chỉ tưới đc 7x7.....Mọi ng` nâng cấp có bị như mih hok nhỉ :-?

1 thửa không phải 9x6 hả bạn?
Mà trồng cây quả nào nhiều tiền nhất? Quả nào ghép với trà được khá nhất. Mình mới có 1 thửa ruộng nên vẫn trồng chủ yếu là rau quả nhưng tính trước cho chắc ăn. ^^

Cái quả dứa tuy bán đc nhìu nhưng bù lại mất khá nhìu thời gian để trồng nó, mất tầm 15-21 ngày mới ra quả :)) - tức là đi qua 2-3 lần bazza rùi mới bán đc :))

- Chình thế xét lại, vẫn thấy trồng trà & nho làm rượu trái cây + trà trái cây - bán ác hơn nhìu :em17:, 3-4 ngày cây lại cho ra 3 quả làm rượu kết hợp với mấy thứ khác hoặc ghép với Tea , bán cũng gần 3K rùi :P........Giá tuy thấp nhưng cho ra số lượng lớn thì hok nhỏ đâu :em33: hiện tại bạn đag tính trồng 4 cây nho + 2 cây trà trong hầm + 2 cây trà bên ngoài :D, đag chờ làm cái seed chất lượng cao :D

Mới nâng cấp xog cài bình nước max 5 (*), nhưng vẫn hok thể tưới hết cả mẫu ruộng 1 lúc đc = cách nhảy cao vẫn bị dư 2 dòng chiều dọc. kích thước 1 mẫu ruộng là 9x7, bình 5 sao chỉ tưới đc 7x7.....Mọi ng` nâng cấp có bị như mih hok nhỉ :-?
Bác không đọc kỹ à, 15-21 ngày là trồng từ lúc nó là hạt giống cho đến khi thành quả, sau lần thu hoạch đầu tiên, 6 ngày sau là thu hoạch tiếp.
Cái bình tưới nước tớ cũng như vậy, thế mà bác nào nói tưới nguyên cả ruộng, nó còn dư 2 dòng chiều dọc.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN