Thảo luận Harvest Moon Grand Bazaar

Cửa hàng game Nintendo nShop

Thêm nửa là ko có Spring Sun đâu bạn. Mặc định của ruộng thứ 4 là mùa xuân rồi. Khi bạn mún trồng cây mùa hè hoặc thu thì thay đá cho nó. Còn ko thì cứ cây mùa xuân mà tiến thôi.

Thấy mấy bạn chơi nhanh thèm ghê. ^^ Tớ lết lết mãi mới đến mùa hè, mỗi bazaar vẫn chỉ net khoảng 25k mà thêm cái game freeze liên miên nữa. :(

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Cái quả dứa tuy bán đc nhìu nhưng bù lại mất khá nhìu thời gian để trồng nó, mất tầm 15-21 ngày mới ra quả :)) - tức là đi qua 2-3 lần bazza rùi mới bán đc :))

- Chình thế xét lại, vẫn thấy trồng trà & nho làm rượu trái cây + trà trái cây - bán ác hơn nhìu :em17:, 3-4 ngày cây lại cho ra 3 quả làm rượu kết hợp với mấy thứ khác hoặc ghép với Tea , bán cũng gần 3K rùi :P........Giá tuy thấp nhưng cho ra số lượng lớn thì hok nhỏ đâu :em33: hiện tại bạn đag tính trồng 4 cây nho + 2 cây trà trong hầm + 2 cây trà bên ngoài :D, đag chờ làm cái seed chất lượng cao :D

Mới nâng cấp xog cài bình nước max 5 (*), nhưng vẫn hok thể tưới hết cả mẫu ruộng 1 lúc đc = cách nhảy cao vẫn bị dư 2 dòng chiều dọc. kích thước 1 mẫu ruộng là 9x7, bình 5 sao chỉ tưới đc 7x7.....Mọi ng` nâng cấp có bị như mih hok nhỉ :-?
Đúng rùi ko max dc đâu trước có bác nào nói là tưới hết cả thửa bây h mới thử thì biết ko phải !!!! Àh ý tớ là trồng dứa ở trong nhà mình ấy ;;)!!! Lúc đó là mất 15-21 ngay để trồng sau đó thì cứ 6 ngày là dc 1 đợt, giả xử mình trồng 18 cây dứa thì sau 6 ngày sẽ 18 quả dứa, vừa đủ bazaar, 1 quả dứa là 4k5, nên 18 quả sẽ là 81k 1 tuần=)) !!!!! Còn nếu ko thì bỏ bazaar đó đi và làm cái trà dứa, 1 cái trà dứa bán dc 6k5, 18 cái trà thì là 117k 2 tuần !!!!! Như vậy có lẽ để dứa ko bán thì lời hơn ;;) !!!! 2 tuần dc 162k trong khi làm trà 2 tuần chỉ có 117k 8-} !!!

p/s: Cùng câu hỏi với bạn trên mình cũng ko thấy thằng nào bán đá thời tiết ở bazaar cả ~.~ !!!!

gameboy89

V.I.P Member
Ah, dứa là loại hạt giống dài hạn ah :-?, chưa gặp đc og chen bán cái đó nên hok xem kỹ đc, chỉ xem sơ qua ở mục làm hạt giống cối xay jo' thôi :D, nó hok ghi thu hoạch 1 hay dài hạn :D.........Nếu vậy thì theo tính toàn nên trồng 63 cây dứa trong nhà, sau mỗi lần bán phải đc gần 300K :em33:

@ratmoonser: Chỗ mua đá mùa ỡ chỗ thằng Diego, góc trái bên dưới cùng bazza - 75% nó mới xuất hiện !

@nhuttruong01: Mún mua đc chuông huấn luyện mèo và xương chó thì phải mua cái "Stethoscope" ống nghe khám bệnh ý, thì mới xuất hiện 2 cái kia đc !

gameboy89

V.I.P Member
Ống nghe chỗ og Felix - thị trưởng ý, cái dụng cụ bếp thì ở cái thằng mở quầy hàng chiều dọc cạnh chỗ Ông chen - hàn quốc ấy !

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Mới dc cái Blue Feather để cầu hôn đây có ai dc chưa =)) !!!!! Tớ đang kưa con nhỏ người làm ở khách sạn đấy. Thế là như mọi khi mình vào nhà để đi ngủ thì vừa vào nhà 2 ông bà khách sạn đến nói nói hỏi hỏi dạng như : " Cậu đang yêu đúng ko ? " "Haha đừng chối nhìn mặt là biết!!!" Xong cho cái Blue Feather rùi đi về =)) !!!!

gameboy89

V.I.P Member
H` mới phát hiện ra cái tác dụng của giấy gói quà :)), tăng gấp mấy lần FP khá là cao :yahoo[1]:, Ae mà có gói quà thì phải xem trước màu ưa thik của ng` nhận trước nhé, hok là hok đc + FP đâu :P

Tiện thể cũng khám fa' ra là tại sao vật nuôi mình hok lên tim :)), hồi chưa có chó, mèo thì toàn vác tay, với sờ thú suốt nên nó lên tim nhanh, h` có chó mèo lo hộ nên tim nó vẫn giữ nguyên =))

@ratmoonser: Mún cưới Daisy thì cũng phải tặng quà 2 ôg bà khách sạn lên 4 tim mới cưới đc đó ;))

- Hiện bạn chuẩn bị cưới e này
, e này hok có ng` thân lẫn bạn bè nên dễ đổ nhất :em17: 5 (*) rùi :myemo0111:

P/s
: Nghe nói sau này cái ôg thổ dân bên Sunshine Insland cũng gia nhập bazza đó, Ae nào unlock đc chưa :em33:

Mới mua được coi husky rồi. ^^ Mà chó mèo chỉ sáng dắt ra chiều dẫn vô thôi, còn chuyện chải lông và vắt sữa là do mình làm hếtđúng không?

ratmoonser

Thành viên lâu năm
^ Đúng rùi àh cậu tớ gửi cậu tin nhắn cá nhân đấy cậu vào đọc đi nhé Unknow !!!

@gameboy : đâu 2 ông bả tớ tặng quà cả 2 đều lên 4 tim ổng bả mới đến tặng tớ cái Blue Feather đấy chứ ;)) !!!! Bây h chỉ cần chờ con nhỏ nó max tim là a lê hấp :)) !!!!! Mới có 7 tim àh nên đưa cái Blue Feather cho nó thì nó phán : " A cái lông đẹp nhỉ " :)) !!!!

Mới phát hiện Emiko sẽ chẳng ở chung sau khi lấy nhau (theo lí thuyết là có vì Emiko về nhà lúc quá nửa đêm và đi trước khi mình ngủ dậy nhưng cũng như không). :(( Kiếm đối tượng khác thôi. ^^
Có ai nâng sao của các loại rau quả lên 5 sao chưa nhỉ? Có phải là trồng, rồi thu hoạch, đem grind lại trồng tiếp mỗi lần được 0.5 sao không? Thế thì mất cũng ít nhất là vài năm mới lên 5 sao được à. ><

Có ai nâng sao của các loại rau quả lên 5 sao chưa nhỉ? Có phải là trồng, rồi thu hoạch, đem grind lại trồng tiếp mỗi lần được 0.5 sao không? Thế thì mất cũng ít nhất là vài năm mới lên 5 sao được à. ><
Bạn trồng cố định loại có giá cao nhất thôi, trồng ở ruộng trong nhà ấy :)
Đang chờ Dứa mà đập nè :D

---------- Post added at 09:25 AM ---------- Previous post was at 09:19 AM ----------

@gameboy : đâu 2 ông bả tớ tặng quà cả 2 đều lên 4 tim ổng bả mới đến tặng tớ cái Blue Feather đấy chứ ;)) !!!! Bây h chỉ cần chờ con nhỏ nó max tim là a lê hấp :)) !!!!! Mới có 7 tim àh nên đưa cái Blue Feather cho nó thì nó phán : " A cái lông đẹp nhỉ " :)) !!!!
Cái Blue Feather thì dù bạn có cua ai đi nửa đến tim cam thì ổng bả cũng qua đưa cho bạn thui à. Đang cua Freya mà ẻm đòi quà Special với Love cao thật, cứ rề rề mí món Like nên tim lên chậm phải bít :(

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN