Thảo luận Harvest Moon Grand Bazaar

Cửa hàng game Nintendo nShop

Bác gameboy89 ơi, em down về rùi mà vứt lên con DS thì nó chỉ cho chọn new game mà thui, h làm sao đây bác đã giúp giúp cho chót nha bác! Cảm ơn bác trước

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
bạn đổi tên file sav cho y hệt cái tên ROM gốc là dc, hay là bạn sửa tên rom, copy cái tên rom qua file sav mới dowload về, đổi .nds thành .sav

vd:
tên ROM: harvest_moon_grand_bazaar.nds
tên file sav : harvest_moon_grand_bazaar.sav

Trước hết thì cho em cảm ơn các bác đã hết mình giúp em nhưng mà khi em zô trang web của bác gameboy89 thì em phải chọn cai source là source nào thế các bác???

Mục source thì chọn dòng 3 nếu sài R4, DSTT, acekard 3 ,cyclone. dòng 4 nếu sài DSOne. Bạn cứ thử test dòng 4 trc, nếu ko đc thì chọn dòng 3 :)) Còn ko đc nữa thì tui vất file save trên No$GBA cho convert :))

phong1995

Nấm nhỏ
mới cày lại cái này:xm0002::xm0002:
mấy bạn cho mình hỏi cái , mình tán em Sherry lên tim tím rồi , những chưa coi rival event của tim đen, dzậy có rước ẻm zề làm vợ được ko??
hông lẻ phải tặng rác cho ẻm tụt tim rồi xem cái event đó:em13::em13:

mới cày lại cái này:xm0002::xm0002:
mấy bạn cho mình hỏi cái , mình tán em Sherry lên tim tím rồi , những chưa coi rival event của tim đen, dzậy có rước ẻm zề làm vợ được ko??
hông lẻ phải tặng rác cho ẻm tụt tim rồi xem cái event đó:em13::em13:
Dù bạn ở tim nào trên tim đen thì các Event sẽ xuất hiện lần lượt thôi ko phải lo. Vì phải có Event đầu thì event sau đó mới kích hoạt đc. Còn màu tim thì bạn cứ tặng quà lên đủ Love Point là nó lên màu thui chứ ko phải do event đâu.
Điều kiện đây bạn, áp dụng với mọi em:

1. Bạn cần phải có Double Bed (mua từ tiệm Furniture Dealer tại Bazaar với giá 10.000 G).
2. Đối tượng bạn muốn cầu hôn phải có tim đỏ và những người thân (gia đình, người sống cùng...) cao hơn 30.000 LP.
3. Bạn sẽ nhận được Blue Feather từ ông bà Stewart và Sania sau năm thứ hai, mùa Xuân (nếu có 1 đối tượng bất kỳ lên tim vàng).
4. Kích hoạt hết tất cả Heart Event.
5. Tặng Blue Feather để cầu hôn khi ở tim đỏ.
Sau khi cầu hôn, lễ cưới sẽ diễn ra sau đúng 1 tuần. Nếu có bất kỳ sự kiện hay lễ hội gì xảy ra trùng ngày thì lễ cưới sẽ được dời qua ngày tiếp theo.

P/s: theo hướng dẫn của DAC bên gamevn, ko đc thì qua ý kiến với chả :))

yami123

Nấm nhỏ
Hình như là không. Phải xem hết heart event mới được cưới. VD: bạn làm quen với ai đó được tim đỏ, mà trước đó bạn chưa coi heart event nào. Thì bạn phải bắt đầu xem heart event từ tim đen cho tới tim đỏ, sau đó phải có đầy đủ các điều kiện đã nêu ở trên, rồi tặng blue feather là xong thôi :yahoo[1]:

yami123

Nấm nhỏ
À, cái đó thì chắc được. Tại lần trước chơi không biết có coi hết cái rival event chưa (tại có đôi lần tình cờ gặp cái rival event), mà vẫn cưới được. Chắc cái này không cần thiết đâu :rolleyes[1]:

À, cái đó thì chắc được. Tại lần trước chơi không biết có coi hết cái rival event chưa (tại có đôi lần tình cờ gặp cái rival event), mà vẫn cưới được. Chắc cái này không cần thiết đâu :rolleyes[1]:
Thường thì hình như mỗi em chi có 3 hay 4 rival event j đó. Nếu mà xem đủ hết thì khỏi cưới lun á :))

yami123

Nấm nhỏ
Thì bởi vậy mới kêu không cần thiết đó :bleh[1]:. Mà em nhớ là mỗi người có 3 rival event thôi, đâu tới 4 :D. Em thì "tán" 2 em (con của ông thôn trưởng zới cái con mà đi ra thành phố để làm zì wên rồi), mà chỉ tiếc là trong game hẻm cho "tán" 2 đứa sinh đôi (hay đi chung với nhau ý) :bleh[1]:. Em chỉ mới xem 5 rival event thôi, mà cũng không nhớ xem của em nào :|. Mà hình như xem hết rival event là nó kết hôn lun phải hem ta :|

Cũng không chơi game này lâu rồi. Đang đợi bản Twin village :D. Mà hồi đó chơi nuôi con chó, mà hem biết làm gì cho nóa lên tim nhanh cả. Chơi mấy bản trước thì nhắc nó lên mỗi ngày, zới thả banh cho nóa lụm là lên tim nhanh. Còn bản này hem bít cách làm nên chả cho nóa chăn nuôi được :(

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
bản này kiếm tiền khó quá, mới tới mùa thu năm 1 thôi mà kiếm tiền khổ cực kinh điển. Bác nào biết cách kiếm tiền nhanh cho game này ko, ngoài việc nấu ăn ra còn có cách nào kiếm tiền lên nhanh ko. Em đang ở mùa thu, bác nào tư vấn xem e nên làm gì để kiếm tiền, trong kho e thì đang có oil, cooked rice, 4 con ghà ( sắp cho trứng đủ 4 con ), 1 con bò đã trưởng thành cho sữa, 1 con cừu cho lông ( chỉ có thể làm banh lông để kiếm tiền ), đang tiến hành trồng YAM, bên trong hội chợ có bán peach tree, tea ( do sherry bán ), carrot, G pepper, Yam---> hết. Cả mùa thu chỉ có nhiêu đó ngoài cá ra, các bà con nào có thể tư vấn xem mùa thu này nên nấu món gì ko ạ....:(

p/s: bản này ko kiếm dc khoáng sản à, thấy khoáng sản thằng Lirous gì đó nó bán tới 8 --> 12k 1 cục lận, không đủ tiền mua để upgrade nông cụ---> nản quá

gameboy89

V.I.P Member
bản này kiếm tiền khó quá, mới tới mùa thu năm 1 thôi mà kiếm tiền khổ cực kinh điển. Bác nào biết cách kiếm tiền nhanh cho game này ko, ngoài việc nấu ăn ra còn có cách nào kiếm tiền lên nhanh ko. Em đang ở mùa thu, bác nào tư vấn xem e nên làm gì để kiếm tiền, trong kho e thì đang có oil, cooked rice, 4 con ghà ( sắp cho trứng đủ 4 con ), 1 con bò đã trưởng thành cho sữa, 1 con cừu cho lông ( chỉ có thể làm banh lông để kiếm tiền ), đang tiến hành trồng YAM, bên trong hội chợ có bán peach tree, tea ( do sherry bán ), carrot, G pepper, Yam---> hết. Cả mùa thu chỉ có nhiêu đó ngoài cá ra, các bà con nào có thể tư vấn xem mùa thu này nên nấu món gì ko ạ....:(

p/s: bản này ko kiếm dc khoáng sản à, thấy khoáng sản thằng Lirous gì đó nó bán tới 8 --> 12k 1 cục lận, không đủ tiền mua để upgrade nông cụ---> nản quá
Cứ chơi đi đến khi nào unlock đc cái cối xay gió chỗ thác nước để làm rượu trái cây thì $ hok là vấn đề :)), trước mình chơi còn trồng full vườn trái cây đủ các loại quả sau cho vào cối xay làm rượu bán lời lắm. Đến lúc này mua bao nhiu khoáng sản chả đc :D......$ vài triệu nếu có gắng trồng trái cây đủ 4 loại 4 mùa :D

- Vừa nhàn lại nhìu $, thờ gian rảnh còn chả bít đi đâu trong ngày, => tặng quà xog ngủ qua ngày =)), gia súc có làm vài con chó mèo rùi huấn luyện nó đưa ra đi chơi hộ :)

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
ủa 1 con mèo ( chó ) chỉ dắt dc 1 con ra ngoài thôi à, e mới mua con mèo chưa có skill mà nó vẫn bắt ghà của e ( 1 con ) à ra ngoài sân rồi cho vào :-j

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN