Thảo luận Harvest Moon Grand Bazaar

Cửa hàng game Nintendo nShop

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
mà công nhận mấy con mèo này chơi với nó khó thiệt, ném cái ring cho nó, nó ko nhặt về cho mình còn đá đi chỗ khác, làm tốn công mình đi nhặt ( có cách khác là dụ nó đứng gần cổng, ném cái ring ra ngoài là nó lên tim, sau đó chạy ra ngoài nhặt lại và làm tiếp thêm 5 lần nữa là lên thêm 1 tim ). Con dog có vẻ dễ chịu hơn, biết nhặt về cho mình. Mà sao kỳ thật, e luyện lên cho lv up rồi mà vô coi thông tin thì skill chưa có mức sao nào :|....

p/s: mấy cái vụ chăm sóc cho bò cà cừu lên tim mệt ghê thật, mai mốt mua cả đống, 10 bò 10 cừu, chỉ nói chuyện, ko chải chuốt gì đó nó có lên tim ko ta ( hoặc ko làm gì hết chỉ lấy sản phẩm nó có lên ko :-? ) . Thú vật chăm sóc cho nó nó có lên tim ko

p/s: muốn lấy vợ thì phải xem hết rival event luôn à, tại e lên tim blue rồi mà cái rival event black heart chưa xem được :(. Có nhiều event rơi vào thứ 7 chủ nhật mà trời phải mưa nữa, chắc là lâu lắm đây :(

p/s: muốn lấy vợ thì phải xem hết rival event luôn à, tại e lên tim blue rồi mà cái rival event black heart chưa xem được :(. Có nhiều event rơi vào thứ 7 chủ nhật mà trời phải mưa nữa, chắc là lâu lắm đây :(
Rival Event là event của em đó và 1 char nam khác trong làng tức là tình địch của mình đó (mỗi em thường là 3 Rival Event). Nếu mà bạn xem đủ hết ngày hum sau người ta cưới nhau rùi thì bạn lấy vợ kiểu j :))
Đừng nhầm cái này với Heart Event à.

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
chết chết, hên là e chưa coi cái nào hết, ko thôi nó cưới nhau thì bỏ xừ

p/s: mà mùa đông kiếm tiền kiểu gì thế mọi người

phong1995

Nấm nhỏ
trong bản này có đứa nào lấy nhau đâu, coi rival event cho vui thoai.
mà tự nhiên tui làm 145 cái cabbage rolls ( 1150/cái) đem đi bán :clapping[1]::clapping[1]:, còn lại 53 cái quăng vô tủ , tuần sau lôi hàng ra thì còn có 70/cái ^:)^^:)^^:)^
bó tay^:)^^:)^

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
ông nâng cấp vườn lên à, sao có tới 145 cái bắp cải thế, ông tích trữ 1 tuần hay trồng nhiều, mấy cái này để 1 tuần là hết tươi, đem bán chẳng dc bao nhiêu

phong1995

Nấm nhỏ
trồng hết 3.5 khu vườn mới được đó, cuối tuần thu hoạch xong đem ra chợ thanh lí luôn
tui coi kĩ lắm rồi , vẫn còn super fresh , 1 sao , có 70G/cái:cc_surrender[1]::cc_surrender[1]:

0902070937

Nấm nhỏ
chết chết, hên là e chưa coi cái nào hết, ko thôi nó cưới nhau thì bỏ xừ

p/s: mà mùa đông kiếm tiền kiểu gì thế mọi người
mùa đông lụm bóng tuyết thật, sáng ra save/reload đập kiếm đá quí, quay cối xay gió làm trang sức :)) cả đi quay cỏ làm phân bón nữa, bộn tiền ;))

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
sao mấy con gà con bò cừu của mình lên max tim rồi mà vẫn chưa cho trứng vip, sữa vip, lông vip nhỉ (vd: black eggs, jershey milk, great wool ) ????? ai biết chỉ e bí quyết cái

phong1995

Nấm nhỏ
sao mấy con gà con bò cừu của mình lên max tim rồi mà vẫn chưa cho trứng vip, sữa vip, lông vip nhỉ (vd: black eggs, jershey milk, great wool ) ????? ai biết chỉ e bí quyết cái
qua năm 3 ở bazaar mới bán cừu + bò nâu + gà đen -> mới có mấy thứ ông cần:xm0002::xm0002:

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
ơ hên quá, mình cứ tưởng mấy con đó nâng cấp lên chứ, hên là giờ này chưa có mua đủ thú, nếu mua đủ rồi chẳng biết bán nó ra sao :|

p/s: mà có ai biết rượu trung bình bán dc nhiêu G ko, vàng ở bazzar chẳng thấy thằng Lloyd nó bán là sao :-?

gameboy89

V.I.P Member
ơ hên quá, mình cứ tưởng mấy con đó nâng cấp lên chứ, hên là giờ này chưa có mua đủ thú, nếu mua đủ rồi chẳng biết bán nó ra sao :|

p/s: mà có ai biết rượu trung bình bán dc nhiêu G ko, vàng ở bazzar chẳng thấy thằng Lloyd nó bán là sao :-?
- Vàng nó bán quanh năm, tại nó cứ nhảy random hàng ấy mà, cố đợi nhé ;)

cần hướng dẫn rune factory 3 lúc mới vô game thôi đoạn xuất hiện quái vật và được thằng nhóc quăng cho vũ khí tiêu diệt bon chúng xong thì làm gì nữa vậy?
mấy trò nhập vai bình thường thì tui biết chơi chứ game vừa nhập vai vừa mô phỏng trồng trọt thì tui bó tay :)

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
mình mua đủ số cừu bò, gà, chó mèo rồi, thế mua hết như thế có dc nâng cấp nhà barn nữa không :-?

p/s: mình nâng cấp hội chợ lên 100 % rồi, mà cái lúc đi thông báo hội chợ còn 1 khoảng nữa là 500~600k, thế đạt dc có dc gì ko

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
rất nhiều, trồng cây, tưới nước ( lúc đầu mà trồng max 54 cây mà chưa nâng cấp cái gáo nước thì tưới mệt nghỉ nhé ), nuôi thú ( số lượng lên 40 con cà gà bò cừu, chăm sóc lấy sp cũng đủ điên ), lấy đồ đi tán tỉnh chị (anh) ấy, làm hết tất cả thì đến 12h trưa là cùng, lên giường ngủ rồi mai đi làm tiếp

p/s: ức chế, mình chơi tới năm 3 có baby rồi tự dưng mất sav, ức gần chết 8-}

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN