Thảo luận Harvest Moon Grand Bazaar

Cửa hàng game Nintendo nShop

Bạn go2_ars ơi cái cần câu làm sao nâng cấp để quăng dài hết cỡ vậy ?(Ý mình là vậy chứ ko phải ko làm dc cái đầu mình nâng cấp dc dài thứ 2 luôn rồi)
Sẵn tiện cho hỏi thêm cái lối quá trái từ khi ra khỏi farm toàn đá sao qua dc và thác nc chừng nào vô dc thế?

^: Hoặc là mua cái búa rồi đi đập Ore Stone, vừa mò ra đc cách này, nếu may mắn thì đc mấy cục đá quý, bán đi đc 8k/c :">

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Bạn go2_ars ơi cái cần câu làm sao nâng cấp để quăng dài hết cỡ vậy ?(Ý mình là vậy chứ ko phải ko làm dc cái đầu mình nâng cấp dc dài thứ 2 luôn rồi)
Không biết :D
Sẵn tiện cho hỏi thêm cái lối quá trái từ khi ra khỏi farm toàn đá sao qua dc và thác nc chừng nào vô dc thế?
Mùa hè năm thứ 2 sẽ có người mang con ngựa tới và mở cái khu vực đó ra
Cái thác nước thì qua tới năm thứ 2, bất kì ngày nào khoảng từ 9h tối tới 2h sáng bạn chạy vào cái thác nước đó kiểm tra thì sẽ mở được nhân vật nữ thứ 5

gameboy89

V.I.P Member
Khi chơi năm thứ 4 trở đi ôg Felix - Mayor ở hội chợ sẽ bán cần câu cấp cuối :D, mà tưởng ở cái cối xay gió cũng có ghi cách nâng cấp mà :-?
- Trên fogu có Guide hm bazza rùi hóa ra nó để ẩn vì chưa hoàn thiện :)), thấy bản này có cả chó bec-je, cái con chó vừa mua hum nọ hóa ra là chó sói (husky) =), nghe nói có thể mua max 5 con chó đc

- Đag rình mua đồ chơi cho chó mèo ở chỗ Felix để huấn luyện :em17:
- Thỉng thoảng con bò hay cho ra loại golden milk chế xog rùi đem bán đc hơn 2K G :)), mà bựa nhất mấy thằng ở hội chợ nó cứ nhè mấy món đắt $ ra xin free, nên toàn giả vờ sắp lại hàng cho nó bỏ đi =))

Ae chơi trước rùi cho hỏi nv này có phải xuất hiện luôn mùa đông năm 1 phải hok nhi? nhìn hay gê :em12:

Cyberhunter

V.I.P Member
Có ai chơi đến mùa hè chưa vậy? Em chơi đến rồi nè. Mùa hè em thấy có con ve nó đậu trên cây và con đom đóm đẹp lắm, nhưng chưa đến gần được nó thì nó bay mất rồi. Có ai bắt được thì chỉ em với
Bạn nhấn L wa chế độ walk đó..đi từ từ lai thui..chớ chạy cái èo lại gần là tụi nó chẩu liền :|

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Trời ơi năm thứ 4 mới có hả, bản HM này cái gì nó cũng cho sẵn mình, vấn đề là phải chờ lâu quá
Theo guide thì tên da đen tóc trắng đó ngày 3 mùa đông năm 1 sẽ xuất hiện

gameboy89

V.I.P Member
Nhìn cứ như pháp sư :)), cái chuông gọi thú trong bản này chả khác ji bản trước, vẫy mãi mà bọn nó cứ đứng đực ra =)), sau chắc đem lên bazza phi shop =)

khung_long12

Nấm nhỏ
Mình thay mặt go2_ars trả lời cho bạn luôn. Cái cần câu mình đang có là cần câu ngắn. Khi nào bạn mở được cối xây gió thứ 2 ở gần cái hotel thì vô đó nâng cấp cần câu lên. Nâng cấp tối đa là được 5 sao, lúc đó mình sẽ bắt được nhiều cá hơn. Còn 2 cái cần câu nữa là cần câu vừa và cần câu dài thì mua ở hội chợ đấy, khi mua xong rồi cũng đem đến cái cối xay gió ở gần hotel nâng cấp lên thành 5 sao tiếp

---------- Post added at 10:11 AM ---------- Previous post was at 08:23 AM ----------

Có ai bị lỗi như mình không vậy? Mình đang chơi mùa thu, đang ở cái ngày diễn ra phiên chợ, hình như là ngày 8 mùa thu, 9h mình chạy ra phiên chợ thì bị treo máy luôn, 10h cũng bị treo mà 7h ra thì bình thường :myemo0126:

honquoc

Thành viên lâu năm
mình chơi tới mùa đông rồi, kiếm tiền khó lắm, chỉ bik dựa vào mấy con bò ,gà với cừu thôi, mà cho mình hỏi chơi multiplay kiếm được nhi62u tiền hơn bán ở baarzar hả bạn
Phiên bản này ko có bán cặp táp bự để đựng được nhiều đồ ha,mỗi lần có đồ nhiều thì ko đủ chỗ đựng , phần này cua người yêu khó quá, mikh2 chơi con gái ,đang cua thằng ivan, mà chỉ mới có 1 tim à, khó quá

gameboy89

V.I.P Member
@khunglong12: Chắc là do Fc rùi :P, thấy trường hợp đó 1 số Fc bị :P

- Bản này hình như chỉ cho nâng cấp hòm chứa đồ thôi thì phải, đựng tạm vô đó cũng đc, mấy lần đi shop bazza toàn phải chạy về lấy thêm đồ đi bán :))

- Phần multi chỉ là trade đồ thôi ! Hum nay xài 2 máy kết nối wireless thử, phát hiện ra cái chế độ mua bán có thể chỉnh đc giá $ =)), thành ra dùng real-time save nhân đôi làm 2 file save mỗi máy =)).....1 file trước ngày baza (full đồ), 1 file sau ngày baza (đầy $)

Xog thực hiện cái kế hoạch mua rẻ, bán đắt =))......sau 1 hồi hì hục multi...thì file chính đc trên 50K + hơn 100 trứng luộc + 99 Yam đã nấu + vài cục Butter (2k/cuc)......Bazza lần tới chắc vượt chỉ tiêu 50K nó đề ra =))......hok giải nhất hơi phí :em11:

Đoán là tự chế :s...Chỉ thấy có bán oil thôi :s...Ôi đồ đạc thiếu thốn, tiền thiếu, đủ các thứ thiếu T_T Khổ thế :(
Mình chơi kiểu gì mà làm hộc bơ từ sáng đến đêm chả có thời gian đi cưa zai luôn :((

NintendoDS

Nấm nhỏ
Hem thích coi bản hướng dẫn lắm , thích tự mò , coi mấy cái event + nv mới sẽ xuất hiện thì được , có event chọi gà chẳng biết có đua ngựa , đấu bò không ta :D

gameboy89

V.I.P Member
Đoán là tự chế :s...Chỉ thấy có bán oil thôi :s...Ôi đồ đạc thiếu thốn, tiền thiếu, đủ các thứ thiếu T_T Khổ thế :(
Mình chơi kiểu gì mà làm hộc bơ từ sáng đến đêm chả có thời gian đi cưa zai luôn :((
- Lý do đơn giản, hnay ngó wa cái farm của bạn thấy trồng tùm lum đến 4-5 loại, chiếm bao nhiu diện tích trong túi khi thu hoạch xog, chưa kể mất thêm thời gian nấu mỗi loại ! Túi thì bé câu rõ là lắm cá :)) hoa dại & gỗ, đá, côn trùng đầy ngoài đường vậy mà hok bắt đem bán, vừa free lại nhàn

- Hum nay chơi đến 15-16 Fall, có 2 cai festyval nấu ăn, quên hok tìm hiểu trước thành ra đến ngày hok đc tham dự vì hok có đồ để nấu :(, bít trước thì chạy ra cafe mua đồ có sẵn đem dự thi đc mấy K friends ship lận

Bán đồ ở bazza lên đc tận 60K :em33:, hăng máu ném luôn chai rượu ôg Mayor cho để tham dự Festival Wine vào =)), về nhà mới phát hiện ra là ném nhầm :em42:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN