Thảo luận Harvest Moon Grand Bazaar

Cửa hàng game Nintendo nShop

Ở bản này lúc mới chơi ở năm 1 thấy có các món ăn sau bán ở Bazaar là mau kiếm đc tiền nhất:
Xuân: Turnip Salad > 450G
Hè: Onion Salad > 600G
Thu: chẳng đc món nào cả đang làm cái Baked Yam bèo ko thể tả giá khoảng 350G
Ko phải nông sản thì có:
Omelet = Oil + Sửa + Trứng >600G
Grilled Fish >450G và Fish Stew >500G ( cá bắt đc từ chổ quán cafe với shop)

Có ai còn món nào chế biến ít nguyên liệu mà mau lời hok. Chia sẻ cho anh em với :)

phong1995

Nấm nhỏ
cũng có thể làm pudding( ko biết viết đúng ko)
egg + milk ( phải có chảo): khoảng 500-> 700 ( tùy nguyên liệu )
hoặc trồng trà , có lá đem vào cối xấy gió gần nhà làm GREEN TEA , rồi lấy GREEN TEA làm MECHA TEA ( có thể sai tên ) , rồi đem MECHA TEA vào bếp làm ra 1 chén trà bự bằng cái tô ,đem ra chợ bán được khoảng 2200 /1 tô (cái này chỉ mới 2.5 sao thôi, sao nhiều thì tiền nhiều nữa:yahoo[1]::yahoo[1]:)

gameboy89

V.I.P Member
Mùa đông nhặt đc mấy cái quặng đá quý thì cho vào cối xay gió thứ 3, + với đồng coin vàng bé làm ra Cục vàng, bạc, đồng khổng lồ :D
- Mỗi cục bán khoảng 2K :D

phong1995:sau khi nâng cấp cái hầm dưới nhà và chờ tới hè năm hai thèn lucho(hem bik đúng hem nhưng nó mặc áo tím ây)sẽ bán,mỗi tuần sẽ bán mỗi loại.
bthieuanh: phân bón không có tác dụng tăng thời gian phát triển cho cây kể cả hạt giống nó chỉ tăng chất lượng thoai.Cây ăn trái lần đầu thu hoạch sẽ được 3 sản phẩm và cách 3 ngày sẽ cho thêm 1 sản phẩm chứ hem thể nhiều hơn 3 sản phẩm đâu.
NDSlover:Qua hè năm hai khi bạn được tặng ngựa thì chờ đến ngày 20 mấy ý thì đến khu vực đó,sẽ có người đập đá cho bạn đi qua.
gameboy89:hjx điều kì diệu đâu hok thấy toàn thấy "......right now"hem à thức lòi con mắt lun roài nè....
Khi bạn nâng cập max dụng cụ thì:
Water can:nhảy lên sẽ là 6x7,và đứng yên sẽ được 9 ô
Hoe:nhảy lên sẽ được 3x9,và đúng yên cũng vậy.
mấy bạn cheat tim girl làm gì,dù gì năm hai mới cưới mà,tui thì chỉ cần 99x6 gold 6 stars thoai là đủ thành tỉ phú và mua quá quí tặng mý em ấy roài nên chưa tới năm hai tất cả rivals,girls đều kill hết...:D

gameboy89

V.I.P Member
Mới unlock đc nv Mehiko trong hang núi :)), vào ngày hok mưa - hơn 11h pm - đi đên khu vực hang đó :D , công nhận hang đó nhìn huyền bí gê, lại chả có ai ở đó cả :em12:

Hôm trước mình trồng cây vào mùa xuân, mà nó báo qua ngày 30 hàng tháng thì những cây chưa thu hoạch dc sẽ bị chết. Giờ mình phải làm sao để gỡ bỏ hết mấy cây bị héo ra khỏi đất, vì nó bị héo mà nằm đó hoài thì tốn diện tích đất quá, ko trồng cây mới dc. Bạn nào biết chỉ mình với nha. Thanks nhiều :shake:

Mùa đông nhặt đc mấy cái quặng đá quý thì cho vào cối xay gió thứ 3, + với đồng coin vàng bé làm ra Cục vàng, bạc, đồng khổng lồ :D
- Mỗi cục bán khoảng 2K :D
đâu phải nhỉ, mấy cục gold, sliver thô kết hợp với đồng vàng, đồng bạc thì ra đồng vàng đồng bạc xịn hơn, dùng để chơi xổ số mà, cái cục khổng lồ như bác nói là cục gì vậy, sao tui chưa thấy bao giờ nhỉ :-?

ratmoonser

Thành viên lâu năm
đâu phải nhỉ, mấy cục gold, sliver thô kết hợp với đồng vàng, đồng bạc thì ra đồng vàng đồng bạc xịn hơn, dùng để chơi xổ số mà, cái cục khổng lồ như bác nói là cục gì vậy, sao tui chưa thấy bao giờ nhỉ :-?
Làm gì có !!! 1 đồng vàng nhỏ kết hợp với 3 loại kia cho ra 3 loại đồng lớn để chơi sổ xố !!!!!!!

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Chơi xổ số chỗ nào thế :-/, tưởng đc mấy cục tròn to đấy để đem bán bazza cơ mà , đc hơn 2K 1 cục đó :D
đúng rồy mấy cục tròn to đó có 3 loại đồng bạc vàng đấy dùng để chơi xổ số !!! Tớ cũng chỉ nghe người ta nói thế chứ chưa biết ở đâu, vì hình như phải nâng cấp cái gì lên bao nhiu % thì mới unlock dc đấy !!!!

Chơi xổ số chỗ nào thế :-/, tưởng đc mấy cục tròn to đấy để đem bán bazza cơ mà , đc hơn 2K 1 cục đó :D
Dùng 1 đồng Gold hoặc 3 đồng Silver hay 5 đồng Bronze để chơi xổ số ở Rare Coin Raffle tại mốc bazaar 75%. Giải thưởng lớn nhất mà bạn có thể lấy đc là bình Magic Water tăng 20 Stamina, tối đa lấy đc 5 bình.
Ủa mà tui thấy một cục vàng ko bán ở bazaar đã 8000G rùi mà, sao còn đổi thành Coin chi còn 2000G à? Test thấy bỏ 1 cục vàng + 1 small coin = 1 Gold Coin chứ mấy, vậy lỗ quá còn j?

gameboy89

V.I.P Member
Bình tăng 20 Stamina - bán đi chắc khá lắm :em17:, mà bình này mọi ng lấy về để uống ah :-?

- Cái làm cục Coin to đấy, thực ra mình mới chuẩn bị để làm thử 1 lần chứ chưa test xem nó bán bao nhiu, vậy có lẽ để thô bán cho lời :))

Hiện tại mới chơi đến năm đã có 4 con chó thì 2 con max train đã đủ lùa hết đàn bò cừu rùi :)), đáng lẽ nên mua 2 con chó + 8 con mèo thì hơn :-?

cái bình tăng stamina đó là giải đặc biệt, còn giải nhất là pink diamond, bán bình thường được 15k cơ ;))

mà quay được cái bình đấy chắc phải save/load mỏi tay, chơi trên DS thật thì không biết bao giờ mới được =))

Hình như phải xài cái patch no intro patch lại mới đc chứ mình xài rom đã patch của venom thì ko đc cậu ạ:(Mà tớ lại có bị lỗi khi lên giường ngủ vào ngày đầu tiên mới vào game chọn saving thì nó đơ lun chả thấy gì tiếp theo hết:((.Đợi khoảng gần 5 phút nó hiện ra thông báo là đang saving của game rồi lại đợi tiếp...

Hình như đã tìm ra lỗi,down thử no$zoomer trên poke-mega là 2.3.0.1 ko có phần extra thì chơi tốt patch của venom.Còn down trên http://forums.ngemu.com/ của No$gba có phần extra nhưng lại ko chơi đc HMGB :|Tắt thử extra 5 thì vào đc game ổn nhưng tiếng bị rè=="Phải chỉnh lại từ realtime 2",auto--->realtime,auto thì mới ổn nhưng speed chậm đi...

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN