Thảo luận Harvest Moon Grand Bazaar

Cửa hàng game Nintendo nShop

cho hoi tai sao minh de cai cat bell qua dem cho con meo tu hom sau no ko bat ga cho minh la sao

---------- Post added at 12:29 PM ---------- Previous post was at 12:28 PM ----------

ah ma dung roi ca cai cat bell cua em, cung mat luon sang hom sau ko thay nua

Mún mèo chăn gà thì phải huấn luyện kill cho nó,càng nhìu thì chăn càng nhìu,chắc mèo của bạn mới mua nên nó ghét bạn hem thik đi chăn đấy thoai.:em36:
Mấy cái đồ chơi cho chó mèo bạn phải để trong giỏ tỉ lệ "không cánh mà bay" sẽ ít hơn đừng nên để ngoài. :em12:
P/S:nhớ đánh dấu TV nhaz bạn không thì bị mod :wanh: ý

Mùa hè năm đầu trông Onion xong cho vào làm salad sao nói cùi mía vậy mí bác? Không nấu được cái j nó khả quan hơn chút à? Định là quả Pumpkin soup nhưng thấy phần additions nó kêu + Milk, Onion, Potato, Soy Milk Thế này là sao vậy mí bác? Không có mấy cái này là nó không ra à?

phong1995

Nấm nhỏ
Mùa hè năm đầu trông Onion xong cho vào làm salad sao nói cùi mía vậy mí bác? Không nấu được cái j nó khả quan hơn chút à? Định là quả Pumpkin soup nhưng thấy phần additions nó kêu + Milk, Onion, Potato, Soy Milk Thế này là sao vậy mí bác? Không có mấy cái này là nó không ra à?
cần cái pot ngoài chợ là đủ , addition là gia vị có thẻ thêm vào cho tăng sao , ko bỏ cũng đâu chết ai:bleh[1]::bleh[1]:

cho mình hỏi làm sao để đám cưới với Ivan đây, mình chơi nhân vật nữ,mình tặng đồ cho Ivan lên tim đỏ rồi, và cũng tặng đồ cho Dirk(em trai của Ivan) lên 4-5 tim rồi, nhưng mình đưa lông chim màu xanh cho Ivan mà vẫn ko cưới đc.
mình ko biết làm sự kiện, mình đọc hưóng dẫn sự kiện tim mà ko hiểu j hết, ko biết làm như thế nào, bắt đầu từ đâu? và coi điểm FP ở đâu,kích hoạt sự kiện như thế nào? làm sao biết đc sự kiện nào đã làm, và sự kiện nào chưa làm v.v.v
Nhờ các bạn giải đáp dùm mình toàn bộ những thắc mắc trên. Cám ơn các bạn rất nhiều!!!!~X(~X(
:em41:

Nó không nhận lông chym có thể bạn chưa làm đủ event.Bạn đã có 10 tim roài thì kích hoạt event lẹ lắm,khỏi cẩn kiểm tra FP chỉ sất,sự kiện đã làm thì bạn phải nhớ bạn à.
Ivan

Black Heart Event

• Đi từ Zephyr Town đến Hotel(khu vực 6)
  • 5:30 pm to 10:30pm - Wednesday or Thursday
  • Sunny, Cloudy, or Snowy weather
  • Không phải là Bazaar day hoặc Festivel day
Purple Heart Event

• Nhà của hai anh em Ivan và Dirk
  • 2:00 pm to 4:30 pm - Friday
  • Ivan đang có tim tím (10,000 FP) hoặc hơn
  • Bạn đã xem Black Heart Event
Blue Heart Event

• Đi từ Waterfall area(thác nước kế bên cối xay gió thứ ba) đến Zephyr Town
  • 3:00 pm to 6:00 pm - Sunday, Monday, or Saturday
  • Ivan đang có tim xanh (20,000 FP) hoặc hơn
  • Bạn đã xem Purple Heart event
Yellow Heart Event

• Nhà của hai anh em Ivan và Dirk
  • 9:00 pm to 11:00 pm - Sunday, Monday, or Saturday
  • 9:00 pm to 11:00 pm - Friday
  • Rainy weather
  • Ivan đang có tim vàng (40,000 FP) hoặc hơn
  • Bạn đã xem Blue Heart event

Các bạn oy cho mình xin bản dịch hướng dẫn mới nhất đc ko? Vì mình down ở mấy trang trước thì mỗi fần chỉ mới dịch 1,2 trang àh.
Cảm ơn các bạn trước nhé ^^

mình mún tìm hỉu nhìu về fần này để chơi tốt thui áh. ^^ Tại mình thấy fogu thì 1 part nó đc 4,5 trang gì rùi. Còn bản dịch thì 1,2 trang thui. mình ko bík mình down bản này là đã cập nhập mới nhất chưa. Cho nên mình mún xin bản dịch mới nhất cho chắc ăn áh.

gameboy89

V.I.P Member
Mình thấy hiện tại trên fogu đã là quá đủ rùi, phần còn lại là bạn tự chơi rùi ngẫm ra cách chơi nhanh nhất thôi, hiện tại chỉ thấy mục còn thiếu là thông tin mấy nhân vật phụ là chưa có thôi !

- Phần save của mih h` chỉ còn chờ đến năm 6 coi đứa bé trưởng thành như thế nào & mấy nv phụ chưa bít quà ji là tặng nhìu FP nhất !

Cũng lười coi mấy event nv phụ, dạo này đag chơi Rune Factory 3 - cảm thấy còn hay hơn cả HM vì nhìu tính năng hơn :em33:, chỉ tội mục farm của RF hok đẹp = HM :P

Mình mới chơi nên ko bík rõ. Cho mình hỏi vế vấn đề nuôi thú, cụ thể là gà. Trong bảng Animal list mình thấy có 1 cột Stress. Mình đem gà ra ngoài hằng ngày vào trời nắng và trời mưa thì cho chúng ăn, thế sao mình thấy cột ấy nó vẫn tăng dần dần là sao ạh?
Với lại trên cột Stress có 3 hình nhỏ cho mình hỏi hình đó có nghĩa là gì?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN