Thảo luận Harvest Moon: The Tale of Two Towns

Cửa hàng game Nintendo nShop

Ger Japa

Nấm nhỏ
Mình chọn Georgia giờ thấy cưa em này tốn kém quá, hoa hòe côn trùng chả thích cái gì chỉ toàn thích bouquet mà những 200/cái. Đúng là gái sang! =.=

tuanluoi

Nấm nhỏ
Mình chọn Georgia giờ thấy cưa em này tốn kém quá, hoa hòe côn trùng chả thích cái gì chỉ toàn thích bouquet mà những 200/cái. Đúng là gái sang! =.=
:)) Hên là bạn nói lên đây nên mình mới bỏ dc Georgia :)) Mấy nay tập trung kiếm tiền nên chưa bắt đầu cưa các em. Đang phân vân giữa em Georgia với em Reina thì giờ quyết định chọn Reina :x :myemo0111:

Ger Japa

Nấm nhỏ
Mình thấy Reina bình thường, mà lại ở làng bên kia nên ko thể ngày nào cũng qua lại tặng quà đc.

À với cả confirm cho bà con yên tâm là game ko hề bị lỗi tim/hoa nhé :">

yami123

Nấm nhỏ
má ơi sao ông lẹ zậy tui mới đó ông lên tim tím rùi ganh tị wa àk trong game này tui thấy em reina là đẹp nhứt.(ông tặng tofu soup ha gì zậy món reina thích nhứt ấy)
Hẹn hò zới tặng mấy món như bamboo, bamboo shoot, Chamomile (dễ kiếm và dễ tặng) zới làm nv, tham gia event \m/.

Nếu các bác chê thì đợi sang năm 2 cua em Oracle đi nè :bleh[1]:

Ger Japa

Nấm nhỏ
:)) Hên là bạn nói lên đây nên mình mới bỏ dc Georgia :)) Mấy nay tập trung kiếm tiền nên chưa bắt đầu cưa các em. Đang phân vân giữa em Georgia với em Reina thì giờ quyết định chọn Reina :x :myemo0111:
Haha bạn ơi mình nói hơi sớm, sang mùa hè thì cưa em George có khi còn dễ hơn Reina í :x mùa hè cái hoa màu xanh nước biển mọc la liệt, nhặt về mà tặng em dần dần, nhặt để dành cho cả năm luôn. Mà em G thì chỉ quanh quẩn ở chuồng ngựa với Town Hall, muốn gặp lúc nào là có liền à. :))

Em Geogria khoái ngựa nhỉ suốt ngày trong chuồng ngựa.Còn em Alisa nữ tu có cua cũng như ko vì em ko thể có con lấy về chỉ để ngó ko làm ăn được gì hài vãi.Em xinh vậy mà ko chịu ...:Dialao:

tuanluoi

Nấm nhỏ
Haha bạn ơi mình nói hơi sớm, sang mùa hè thì cưa em George có khi còn dễ hơn Reina í :x mùa hè cái hoa màu xanh nước biển mọc la liệt, nhặt về mà tặng em dần dần, nhặt để dành cho cả năm luôn. Mà em G thì chỉ quanh quẩn ở chuồng ngựa với Town Hall, muốn gặp lúc nào là có liền à. :))
Bông hoa xanh đó để lâu thì nó cũng héo chứ nhỉ? :-? Độ fresh của nó giảm tới mức héo thì tặng đâu có dc nữa :D
Mà nếu vậy thì quay lại với em Georgia thôi :myemo0109:

Mấy cái nhiệm vụ mà làm ko kịp nó quá hạn thì làm sao để nhận lại vậy?

Ger Japa

Nấm nhỏ
Bông hoa xanh đó để lâu thì nó cũng héo chứ nhỉ? :-? Độ fresh của nó giảm tới mức héo thì tặng đâu có dc nữa :D
Mà nếu vậy thì quay lại với em Georgia thôi :myemo0109:

Mấy cái nhiệm vụ mà làm ko kịp nó quá hạn thì làm sao để nhận lại vậy?
Bạn nâng cấp cart càng cao thì càng giữ hoa đc lâu, vả lại đợi đến khi nó héo hoàn toàn thì lâu lắm, trong khi để lúc hơi héo tặng vẫn ăn hoa bình thường mà ;))

Nhiệm vụ quá hạn ko nhận lại đc đâu bạn, nếu may mắn nó sẽ hiện lại ở trên request board.

cái nhà bán hạt giống của ông Gombe sao mở cửa trễ quá nhỉ (10h sáng mới mở), lại nghỉ thứ 2, 3. Chơi hơn 10 ngày trong game rồi mà vẫn chưa mua được hạt giống về trồng :em17:

yami123

Nấm nhỏ
cái nhà bán hạt giống của ông Gombe sao mở cửa trễ quá nhỉ (10h sáng mới mở), lại nghỉ thứ 2, 3. Chơi hơn 10 ngày trong game rồi mà vẫn chưa mua được hạt giống về trồng :em17:
Bó tay với bác. 10 ngày mà không mua được hạt giống thì ..... :bye2[1]:

Có ai biết làm thế nào cho trứng gà nở không nhỉ. Hum trước lúc mua gà thì pà chủ wán bảo làm cái gì đó thì phải đem tới cho pả sau 2 tuần. Nhớ mài mại nên đem trứng gà tới đưa cho pả thử thì......:sorry[1]:. Mà nếu nâng cấp kho lên 6 or 7 or 8 thì nó giữ đc độ tươi bao nhiu ngày nhỉ

tuanluoi

Nấm nhỏ

Có ai biết làm thế nào cho trứng gà nở không nhỉ. Hum trước lúc mua gà thì pà chủ wán bảo làm cái gì đó thì phải đem tới cho pả sau 2 tuần. Nhớ mài mại nên đem trứng gà tới đưa cho pả thử thì......:sorry[1]:. Mà nếu nâng cấp kho lên 6 or 7 or 8 thì nó giữ đc độ tươi bao nhiu ngày nhỉ
Mình nhớ bả nói là muốn con vật có bầu thì đem tới bả chứ trứng gà thì ko nhớ bả có nói hay ko :-?

Mình chơi tới ngày 18 mới mua dc hạt giống :bye2[1]: Thấy mua dc nên mua liền 1 lúc 20 bịch, mỗi loại 10 bịch :myemo0111::myemo0111::myemo0111:

Đem con gà tới chứ hem phải trứng. Mà bà í giữ 2 tuần để nó đẻ chứ kô phải sau 2 tuần mới đem đến được.

Chơi bên bluebell thì ngày 2x có lễ hội gà, để wa ngày ấy hãy cho nó đi đẻ. Sang summer hình như có lễ hội chó, nên mua chó đi là vừa :D

Ger Japa

Nấm nhỏ
Muốn gà đẻ trứng để nở thì phải đến Animal shop cho nó pregnant (mang thai, đẻ trứng). Sau 2 tuần sẽ nhận lại đc con vật của mình kèm thêm 1 con con nữa :))

Mà mọi người chơi kiểu gì kì vậy, mình chơi bên Bluebell mà mới hết tuần đầu đã trồng cây bt rồi mà =.=

Ger Japa

Nấm nhỏ
Geogria tặng wà mãi mà ko thấy lên tim nhỉ? Mà cho mình hỏi cái date event của Geogria làm sao để có nhỉ?
Theo như bạn chắc là đang hỏi event hoa đầu tiên hả? Event hoa tím kích hoạt đc khi bạn đạt được hoa tím với Georgia, hẹn hò với cô ta vào thứ 2, thứ 4 hoặc chủ nhật từ 11h sáng đến 4h chiều tại Outside of Town.

tuanluoi

Nấm nhỏ
The lovely and powerful Harvest Goddess lives in the pond on top of the mountain that separates the two towns. Long ago, the bickering between the towns annoyed her enough that she forced the tunnel between them to collapse, resulting in the situation you find yourself in when you first start the game.

You can meet the Harvest Goddess by throwing a gift into her pond. She'll also pop up from time to time to congratulate you as you raise your farm degree levels. You are the only one who can see her though. HG cannot be married in this version of Harvest Moon and she doesn't have any helper Harvest Sprites.

Theo trang fogu viết thì goddess sống ở hồ trên đỉnh núi. Mình lên đỉnh nủi chỗ làm lễ hội nấu ăn, bên phải có cái hồ mà sao quăng đồ hoài ko thấy thần hiện lên ? Mình cũng thử nhảy xuống để vào wifi crop field cũng ko dc

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN