Thảo luận Harvest Moon: The Tale of Two Towns

Cửa hàng game Nintendo nShop

thanhbtre

Nấm nhỏ
hướng dẫn Việt cũng dịch từ trang đó mà thôi mà trang web đó chưa viết xong guide nữa là làm sao coi người Việt viết liền được thà coi trang đó thì hơn \m/\m/

tuanluoi

Nấm nhỏ
Trong request có ông kia kêu đi kiếm material stone mà cái đó phải có búa đập đá. Ổng ko cho thì mình phải làm sao?
Mình ở làng Bluebell

P/s: Cái ông đó mình thấy giống giống pê đê :))

Ger Japa

Nấm nhỏ
Trong request có ông kia kêu đi kiếm material stone mà cái đó phải có búa đập đá. Ổng ko cho thì mình phải làm sao?
Mình ở làng Bluebell

P/s: Cái ông đó mình thấy giống giống pê đê :))
Ông Howard đồng cô hả :))=)) búa bạn sẽ kiếm được từ ông thợ rèn búa bên làng Konohana nhanh thôi (ko nhớ rõ ngày nhưng trong tầm 2 tuần đầu thôi)

ủa cho mình hỏi ruộng sao có bé tí thế nhỉ làm sao cho rộng lên ây
Bạn chơi ở làng nào? Nếu là Bluebell thì chỉ nhỏ thế thôi về sau mới nâng cấp to đc. Còn Konohana thì mình thấy nỏ đủ bự để trồng mệt hơi rồi :|

tuanluoi

Nấm nhỏ
Ông Howard đồng cô hả :))=)) búa bạn sẽ kiếm được từ ông thợ rèn búa bên làng Konohana nhanh thôi (ko nhớ rõ ngày nhưng trong tầm 2 tuần đầu thôi)
Vậy là mình phải chạy qua bên đó nói chuyện mỗi ngày để me lấy búa hay là ổng tự đem tới nhà vậy?

fải me mua búa ấy... ở làng đối diện thì đừng mong ổng wa

Các bác cho hỏi sao em đào đất cứ tách ra nhỉ :xm0015:. Có cách nào làm cho nó không bị tách ra không :em32:
ý bạn là cuốc thành 1 hàng thẳng ko gãy fải ko... nếu thế thì khi bạn cuốc vào ô đầu tiên nhớ bấm giữ phím D-pad về hướng bạn chọn rồi bấm A liên tục thì sẽ kéo thành hàng thoy:rolleyes[1]:( hàng dọc hoặc ngang đều đc)

yami123

Nấm nhỏ
fải me mua búa ấy... ở làng đối diện thì đừng mong ổng wa

ý bạn là cuốc thành 1 hàng thẳng ko gãy fải ko... nếu thế thì khi bạn cuốc vào ô đầu tiên nhớ bấm giữ phím D-pad về hướng bạn chọn rồi bấm A liên tục thì sẽ kéo thành hàng thoy:rolleyes[1]:( hàng dọc hoặc ngang đều đc)
Cái này đã biết hum wa. Nhưng phải tới ngày thứ 5 thì nó mới cho cuốc kiểu này. Còn làng Blue Bell thì hình như là ngày 13 mới được thì phải \m/

Ger Japa

Nấm nhỏ
Vậy là mình phải chạy qua bên đó nói chuyện mỗi ngày để me lấy búa hay là ổng tự đem tới nhà vậy?
Ừ phải thỉnh thoảng qua ngó bảng request của Konohana, sẽ thấy có request màu hồng của ông thợ rèn là request lấy búa (lấy cho ổng 8 hòn đá).

Mà tình hình là có nhiều người report là game bị lỗi hoa, cưa mãi mà ko đổi màu, ai đổi đc màu rồi thì vào confirm đi cho mọi người đỡ lo?

Nhưng phải tới ngày thứ 5 thì nó mới cho cuốc kiểu này. Còn làng Blue Bell thì hình như là ngày 13 mới được thì phải \m/
???!! Ngay khi đc Ina giảng đạo là cuốc đc rồi mà:-B, còn nếu là bluebell mới vô là bắt đi chăn bò chứ ko có trồng trọt đc gì cả. chắc tại đất hẹp wá:xm0001:
phân bón mua ở đâu nhỉ :rolleyes[1]:

yami123

Nấm nhỏ
ROM bị lỗi cua gái ko lên tim à vậy mình cua 10 năm cũng ko có vợ nổi.
Rom hoàn toàn bình thường. Điểm FP vẫn lên bình thường, tôi đã lên được màu tím với Reina rồi nè \m/. Mọi người cứ yên chí mà chơi tiếp nhé :em18:

???!! Ngay khi đc Ina giảng đạo là cuốc đc rồi mà:-B, còn nếu là bluebell mới vô là bắt đi chăn bò chứ ko có trồng trọt đc gì cả. chắc tại đất hẹp wá:xm0001:
phân bón mua ở đâu nhỉ :rolleyes[1]:
Không biết nữa. Tôi mới vào cuốc không được. Từ ngày thứ 5 trở đi mới cuốc được :em35:

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
ủa mà bác nào cho biết list em nào dễ kua ko, đưa từng món mà mấy em thích dùm mình đi, kua em nào là dễ nhất nhỉ :-?

yami123

Nấm nhỏ
ủa mà bác nào cho biết list em nào dễ kua ko, đưa từng món mà mấy em thích dùm mình đi, kua em nào là dễ nhất nhỉ :-?
Reina dễ cua nhất. Bác cứ lấy bamboo, bamboo shoot zới cái chao gì ấy tặng là lên nhanh thôi ấy mà. Còn chú của em nó thì bác cứ cho cá là được :yahoo[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN