Thảo luận / Hỏi đáp Inazuma Eleven 2 : Blizzard / Firestorm

Cửa hàng game Nintendo nShop

Đúng vậy! Một số char đặc biệt chỉ có ở bản Blizzard, và 1 số char đặc biệt khác chỉ có ở bản Firestorm. Điều đó có nghĩa, để có được đội hình "siêu khủng bố" như của tớ, cậu bắt buộc phải chơi song song 2 bản!
vậy làm sao để chơi song song 2 bản vậy bạn?????

@ hoang_long6144: chương trình hack cũng ko hack được nhân vật. Quan trọng là char, chỉ số và skill của họ, chứ max level thì cứ đánh phần tập huấn được rank S thì chẳng mấy chốc lên 99 vèo vèo

@ kuko1996vn: File save của Blizzard có thể dùng để chơi cho bản Firestorm và ngược lại bạn ạ!!!

P/S: Trò này coi vậy mà chán! cứ tưởng có thể đấu online qua mạng wifi được! Buid đội hình rõ "khủng", nhưng cuối cùng lại ko đấu online được, mà chỉ có thể đấu giữa 2 máy gần nhau @@ rõ chán!!!

alexandervn: mình lấy file save của firestorm sang chơi blizzard thì ko thể recruit dc dimond dust à???:em25::em25::em25:vì cái cuối trong mục recruit toàn là chấm hỏi thôi:em27::em27::em27:làm sao đây bạn? À tiện thể chỉ mình scout thằng Syon Blaze luôn( hay là tại mình có thằng Canon Evans rồi nên ko scout nó dc???????)

Điều đó là dĩ nhiên rồi bạn! Đã recruit Canon thì ko thể recruit Syon và ngược lại, do 2 thằng này ở cùng một vị trí rương! tương tự bạn không thể nào lấy được Dimond Dust do trước đó đã lấy Prominence rồi! các cầu thì ở cùng 1 vị trí rương thì cậu chỉ có thể chọn 1 trong 2 thôi!!!

Đó là lý do vì sao trong file save tôi gửi lên ko unlock đội prominence vì tôi để các bạn tự chọn!!!

Điều đó là dĩ nhiên rồi bạn! Đã recruit Canon thì ko thể recruit Syon và ngược lại, do 2 thằng này ở cùng một vị trí rương! tương tự bạn không thể nào lấy được Dimond Dust do trước đó đã lấy Prominence rồi! các cầu thì ở cùng 1 vị trí rương thì cậu chỉ có thể chọn 1 trong 2 thôi!!!

Đó là lý do vì sao trong file save tôi gửi lên ko unlock đội prominence vì tôi để các bạn tự chọn!!!

Hỏi không ai trả lời, tự trả lời luôn:
File save của tôi có unlock đội Chaos và đã download Wifi đầy đủ share cho ai cần này, file save Desmume, inazuma element 2 firestorm bản E

http://www.mediafire.com/?08wxrg1xz7dzt53 ---> đuôi .sav cho ai xài giả lập No$

http://www.mediafire.com/?cq5q8exqre8ns5t ---> đuôi dsv cho ai xài giả lập Desmume

Cho ai chưa biết: Bạn truy cập vào menu của game, chọn Info --> Blog để biết thông thêm thông tin chi tiết về những thứ đã được unlock qua wifi

đây chính là file save mà bạn post lên cho mình, trong này có đủ cả Syon lẫn Canon, Gazelle lẫn Torch là sao bạn????

à điều đó có gì đâu mà khó hiểu? khi có 2 máy nitendo thì dùng chế độ trade là có thể chuyển đổi char giữa 2 bản cho nhau, nhưng mà phải có 2 máy cơ!!!

94000130 FFFB0000
C0000000 0000010E
220C9E11 00000001
DC000000 00000001
D2000000 00000000
Code cho mấy bạn xài giả lập, nhập code vào và bấm Select là các bạn có thể vô dc những nơi sau đây v.v

Lighthouse:

Ở đây bạn có thể chiêu mộ Hijikata Raiden.
http://inazuma-eleven.wikia.com/wiki/Hijikata_Raiden

Secret Warehouse:

Ở đây bạn có thể lấy dc Cross Fire, bản Blizzard sẽ lấy dc CF hệ Wind, còn ở bản Firestorm sẽ lấy dc CF hệ Fire.

ủa hay nhỉ? có code này cơ à? cho hỏi bạn lấy code này từ website nào thế? share cho mình với dc ko?Bạn có code unlock tất cả các đội recruit trong phần của NPC trên xe buýt không?

ủa hay nhỉ? có code này cơ à? cho hỏi bạn lấy code này từ website nào thế? share cho mình với dc ko?Bạn có code unlock tất cả các đội recruit trong phần của NPC trên xe buýt không?
Tớ tình cờ tìm thấy trên mạng thôi, cũng ko nhớ tìm thấy ở web nào nữa :-s
Còn code recruit thì ở đây(mới tìm thấy trong google), giúp cho có đầy đủ thông tin cầu thủ trong Player Binder(phần Info) và recruit.(chỉ có ở Blizzard)
http://actionreplaycode.info/index.php/inazuma-eleven-2-blizzard-eu/
Còn code unlock tất cả các đội trên xe bus thì chắc hum có.
Tớ chỉ giới thiệu code trên là để mọi ng` có thể đá Rank S hết các đội ở các Route trừ Chaos ra, mọi ng` cũng đừng nên lạm dụng code tăng lv,fp,tp v.v này nọ để chơi tránh sự nhàm chán.

hic có ai giúp mình cái phần mà khi đấu với đội security xong,đi lên xe bus cái nó kêu mình làm cái nhiệm vụ tìm cái gì gì á.bạn nào bít chỉ giùm mình với

Cho hỏi có ai biết ý nghĩa của những chỉ số k? Nó ảnh hưởng đến điều gì? Ví dụ như Body,Guts,Control... Và thêm skill màu tím là sao???

Cho hỏi có ai biết ý nghĩa của những chỉ số k? Nó ảnh hưởng đến điều gì? Ví dụ như Body,Guts,Control... Và thêm skill màu tím là sao???
Mấy cái đó là nếu bạn có nhiều hơn cầu thủ khác là chiếm đc bóng, ví dụ guard của bạn giúp thủ thành mạnh hơn còn cái skill màu tím là giúp tăng các chỉ số của kick, guts, control,...

Ví dụ như: có chỉ số Kich cao thì khi chỉ ấn shoot bình thường cũng rất dễ vượt qua dc tm đối phương. Có thể shoot ngoài vòng cấm (khi chưa hiện ra khung chọn skill) cũng lọt qua tm đối phương dc.

Guts hay Body: chỉ số cao có thể tranh dc bóng khi treo bóng bổng.
Control: Giữ bóng, như khi vào khung skill, có tỉ lệ để mình giành dc bóng, hay lừa wa. Control có thể làm nâng chỉ số này.
Guard: Dành cho thủ môn, cái này còn phụ thuộc vào lv của bạn, guard cao nhưng ko có lv cũng như ko.
Stamina: Đỡ mất thể lực trong trận.
Còn speed mình ko hỉu nữa...
Như đã nói ở trên, tất cả chỉ số đều phụ thuộc lv.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN