Thảo luận, hỏi đáp, yêu cầu link download các game nes, snes, N64

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mình cần tìm game máy đánh bạc( giống cái mà ở các quán có cái máy thùng bọn nó hay gọi là điện tử cắc hay là máy đánh Bát(bar) ấy. game này hồi trước mình chơi trên điện tử băng.. bây h nhớ muốn chơi trên PC.. ko biết có ai có room game này ko.. mình đã có giả lập fakeSnes..
Mô tả game: có 1 vòng gồm các hình Quả táo,Quả cảm.Chuông.Ngôi Sao,Số 77.Quả Cóc.... nhấn nút quay cho đèn chạy.. chạy trúng cái nào thì tùy vào tiền thưởng nhận đc.. vào Bar là nhiều tiền nhất..
Hình của cái game đó thì ko có nhưng nó tương tự cái máy điện tử này nè
Có ai tìm giúp mình game này được không hu hu!!! cái này có nên điện tử 4 nút ngày xưa mà!!!

Em càn tìm trò đánh nhau đối kháng trong 1 băng 4 nút 6 trò ngày xưa. Trò này hay lém, có đến khoảng 30 nhân vật, trong đó có 1 lão giống hệt cụ rùa kame, 1 em na ná Chunli, 1 thằng đội mũ bảo hiểm có đòn bồi rất kinh.... nói chung là game fighter hay nhất em từng chơi. Em chỉ nhớ tên tiếng Anh của nó có chữ Fighter, khi đánh nhau có 2 màn chủ yếu là trên sàn thuyền và dãy núi đá có khắc hình mấy thằng tổng thống Mỹ ngày xưa thì phải.

Là chữ khác màu trong hình đó.

Nói về game hay thì mình thích nhất trò Bucky O'Hare lúc hack còn một HP đấy. Chơi xong bản đó mới thấy thế nào là một trò chơi thực thụ! Sau này chơi lại giả lập thấy không hay bằng, thực sự là quá dễ, không còn hứng thú nữa. Trò này mình chơi trên máy NES có một lỗi là ở hành tinh Yellow, đến màn đứng trên phi thuyền ếch bắn/ tránh mấy viên thiên thạch (màn sau là nhảy lên trên các phi thuyền để đi lên ấy), đến viên cuối cùng, bạn đừng bắn mà hãy va vào nó. Đương nhiên bạn sẽ toi mạng, nhưng lúc continue thì bạn sẽ xuất hiện ở khúc diệt boss (??!!) Thú thực là mình vẫn chưa qua được các màn kế(bản hack mà), có cách này thì đi diệt boss luôn thôi >:)
Bác ơi, sao tớ add cái chữ khác màu kia vào ko được nhỉ, điền tất cả chữ đó vào à ? nó báo sai hoài :em03:

mình mới mày mò down các game .nes về chơi giả lập, nhưng mà nó có nhiều bản quá, các bản nó có các đuôi như (E) (U) (VS) (J) (JU) ; rồi thì [a1] [a2] [b1] [o1] [p1] .v.v.
cho mình hỏi là mấy cái ký hiệu đó có nghĩa gì (mình chỉ biết là nó là bản hack thôi chứ ko biết cụ thể từng cái nó mang ý nghĩa gì?
bác nào biết chỉ dùm
mình xin cảm ơn.:myemo0127:

mình mới mày mò down các game .nes về chơi giả lập, nhưng mà nó có nhiều bản quá, các bản nó có các đuôi như (E) (U) (VS) (J) (JU) ; rồi thì [a1] [a2] [b1] [o1] [p1] .v.v.
cho mình hỏi là mấy cái ký hiệu đó có nghĩa gì (mình chỉ biết là nó là bản hack thôi chứ ko biết cụ thể từng cái nó mang ý nghĩa gì?
bác nào biết chỉ dùm
mình xin cảm ơn.:myemo0127:
(E), (U) và (J) là bản băng (cartridge) phát hành cho các khu vực lần lượt là Europe (châu Âu), USA (Mỹ) và Japan (Nhật). VS là phiên bản VS của trò chơi, tức là bản chơi điện tử thùng của cái game NES đó. (JU) là bản băng đó phát hành cho cả Nhật và Mỹ chung.

Một game khi phát hành có thể có những phiên bản khác nhau (thường là sửa lỗi của bản đầu tiên sau khi đã bán ra), thì những bản ra sau như thế nó sẽ có ký hiệu a1 2 3 4 (alternative) v.v... lần lượt.

b là viết tắt của chữ bad dump - bản game khi trích thành file ROM có lỗi, không còn nguyên vẹn nội dung.

o là overdump - bản game khi trích thành file ROM đã trích dư dữ liệu so với dữ liệu nguyên thủy của nó. Ví dụ file rom đúng lẽ ra chỉ có 16 MB nhưng khi trích xuất vì có sai sót nên thành ra 32 MB hoặc 24 MB chẳng hạn.

p là pirated tức là file ROM trích xuất từ băng game lậu, thường không có các câu thông báo bản quyền hoặc tên các công ty có liên quan trong game đều bị xóa bỏ. Chú ý tránh không nhầm với ký hiệu [!p] mang 1 ý nghĩa khác, là game đó chưa có bản ROM chính xác với game nguyên gốc, đang chờ có ai đó trích xuất bản ROM đó chính xác (dump pending).

Các ký hiệu mà bạn hỏi không có nghĩa nó là bản hack như bạn nghĩ. Thường thì khi chơi game Việt Nam mình thường chọn chơi bản E hoặc U của game đó vì thường có tiếng Anh, còn bản J thường chỉ có tiếng Nhật. Nếu down ROM thì bạn nên chọn ROM nào có ký hiệu [!] vì đây là ký hiệu cho biết file ROM này là file tốt, giống y game nguyên gốc. Sau đó nếu không có thì bạn có thể tải bản [a] hoặc [!p] về chơi. Tránh tải các bản [o] hay vì đây đều là những game có lỗi hoặc sai sót trong quá trình trích xuất, có thể có những vấn đề trục trặc ngoài ý muốn khi chơi. Các con số đằng sau các ký hiệu chỉ là nhiều bản như thế thì chúng được đánh số tuần tự để dễ phân biệt thôi.

Nhờ bro tìm giúp game Biker Mice From Mars ( đua xe thú )

Các bro up giúp em file .zip game Biker Mice From Mars ( mà hồi xưa hay gọi là đua xe Harley ) được không . Em đã tìm được link http://www.romnation.net/srv/roms/40098/snes/Biker-Mice-From-Mars-U.html trên forum và down thử về nhưng khi bật lên thì toàn bị báo Error [Unsupported fomat] . Em đang dùng bản VirtualNES emulator for Win32 :| . Hồi xưa mê trò này như điếu đổ , nhìn lại nhớ :( . Thanks các bro trước nha ^^

Các bro up giúp em file .zip game Biker Mice From Mars ( mà hồi xưa hay gọi là đua xe Harley ) được không . Em đã tìm được link http://www.romnation.net/srv/roms/40098/snes/Biker-Mice-From-Mars-U.html trên forum và down thử về nhưng khi bật lên thì toàn bị báo Error [Unsupported fomat] . Em đang dùng bản VirtualNES emulator for Win32 :| . Hồi xưa mê trò này như điếu đổ , nhìn lại nhớ :( . Thanks các bro trước nha ^^
Ui trời ơi, bạn chép cái game Super NES (SNES), mà lại dùng chương trình giả lập NES, mà đòi nó chạy, làm sao nó chạy được hả bạn?

Tải ZSNES tại đây: http://www.zsnes.com/
hoặc SNES9x tại đây: http://www.snes9x.com/

2 cái đó mới là chương trình giả lập game Super NES. Bạn chọn 1 trong 2 chương trình mà dùng, tùy thích. Dùng chương trình này không thích, thì đổi qua chương trình kia, cái đó tùy sở thích mỗi người khó tính hay dễ tính này nọ nên không khuyến nghị bạn nên dùng cái nào được. Nói chung cả 2 chương trình trên đều là chương trình giả lập SNES tốt nhất... của thế giới, nên bạn cứ yên tâm. Chúc chơi vui.

NKid

V.I.P Member
(Unl)- Unlicensed commercial release : phiên bản đã thương mại hoá, tức là có bán trên thị trường nhưng chưa được cấp giấy phép do vi phạm điều lệ của nhà phát hành. Điển hình là game oẳn tù xì lột đồ, các thiết bị để cheat như Action replay, Gameshark.

Bạn có thể tra cứu thêm ở đây: http://wiki.pocketheaven.com/GoodCodes

Còn game pirate thì đôi khi có những lỗi do nhà sản xuất cố ý tạo ra để chống vi phạm bản quyền khiến gamer dở khóc dở cười, trong khi một số lại làm cho game trở nên kinh điển.

Ví dụ điển hình:

_Bây giờ mà nói đến trò Bucky O'Hare thì đại đa số đều nhắc đến bản pirate và sau đó là một tràng ca tụng nó hay cỡ nào... Lý do là bản pirate đã xoá mất cái license của Konami, mà khi load ROM thì sẽ có một đoạn chương trình để kiểm tra cái bản quyền, nếu không thấy thì sẽ bật Hard mode, lúc này nhân vật chỉ cần dính một hit là chết ngay, mà trò này ai chơi rồi chắc biết gameplay nó thế ác thế nào. Khoái nhất là lúc đọc mấy comment đại loại "Tao chết gần cả ngàn mạng mới qua được màn này" :)), nhưng cuối cùng thì mình vẫn chơi tới Sub-boss tức là phi thuyền ếch, cũng mất cả năm chứ ít :)) Tuy nhiên, cũng may là chế độ này có sẵn trong kế hoạch làm game (có thể enable bằng cách nhập pass: HARD!), chứ lỡ lúc kiểm tra thấy sai rồi nó tăng lượng đạn lên gấp đôi nữa thì nghỉ ở :-ss

_Trường hợp quái ác hơn là ở game Ninja rùa 3: enemy nhận dam còn 1/2, player nhận dam x2, Shredder bất tử và miễn cheat 8-x

_Cũng có những game nó tắt hết những gì có thể khiến mình chết, thế thì chơi làm gì nữa :-<

Nói chung ba cái game NES còn nhiều thứ dzui lắm, bởi vậy mới gọi là "bất hủ" :))

Nghe nói mother(earth bound) trên snes có chiêu xoá save :)) . Nhưng mà mấy cái emulator bây giờ cái nào cũng patch rồi nên không sợ. Mà không phải xoá từ đầu mà là đến giữa game xoá mới ác.

Ai tìm giúp tớ link mấy trò này được không: Donkey Kong Country(Ném chuối) , Super Mario World ,Arthur's adventure in Super Ghouls n' Ghosts( trò này mình là con dơi đi giết ma cà rồng ), SuperBomberman4 ( Trò này như bomberman thường nhưng mà ăn trứng rồi nở ra cá , đĩa bay v.v...) và Ganbare Daiku no Gensan ( trò này thì giống trò thần búa mà forum có up nhưng lúc đầu cầm búa gỗ , sau đi ăn búa đá và búa sắt ...) . ThAnks ^^!

Game xếp hình đấu kiếm ( xếp hình chưởng ) chơi trên hệ trên giả lập nào vậy ? Mình down về nhưng thử cả SNES, ZNES, VirtualNES đều ko chơi được :|
Ai rảnh send giúp cái link nhé , quên béng tên game rồi =.="

NKid

V.I.P Member
Game xếp hình đấu kiếm ( xếp hình chưởng ) chơi trên hệ trên giả lập nào vậy ? Mình down về nhưng thử cả SNES, ZNES, VirtualNES đều ko chơi được :|
Ai rảnh send giúp cái link nhé , quên béng tên game rồi =.="
Là SNES. Rom thì bạn tự tìm bằng link ở bài trên nhé, trong đó gần như đủ cả.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN