Thảo luận Kingdom Hearts 358/2 Days

Cửa hàng game Nintendo nShop

Có Blood of Bahamut bản J rồi á?
game này không biết hay không nhưng hy vọng đừng cho tụi Giant chết nếu đánh xong tụi nó, nhất là Shiva!! HUHUHU

cho em hỏi chút, Day 72 tới cái Ruin trên sa mạc rồi, vào căn phòng số 3 đánh cái ròng rọc để mở cửa nhưng sao nhảy lên được tới cửa ??? Em nhảy toàn rớt xuống phòng 1

Những gì bạn nói đều vô giá trị, hãy chơi Kingdom Hearts 2 thì sẽ thấy điều tôi nói không sai 1% nào cả, làm ơn thực hiện thử rồi hãn nói! Organize XIII chơi được ở KH DS, và chết hết ở KH 2.
Thế lúc KH2 ra đời OXIII đã playable chưa, hỏi thế thôi

Ultimate

Nấm nhỏ
Thực ra là bản J của Dissidia ra trước bản J khá lâu:myemo0112:

Abra hoàn thành nhanh thế,không chơi mấy cái Challege à,cũng vui phết đấy :D

@Persona: " Nơi cư ngụ:Ninh Bình " :-ss

Laptop rõ cồng kềnh, nặng, portable không hợp, vả lại giải trí thì bạn cũng cần nghe nhạc và xem phim nữa chứ!! NDs đâu làm được thế! ( trừ nghe nhạc của DSi (rất kén chọn)). Pin PSP nếu để xuống độ sáng bằng ds, âm thanh bằng ds ( chỉ cần 1/2 của PSP= DS) thì Pin cũng gần bằng rồi!! Ngoài ra khi hết pin PSP không mất dễ mất save, mà còn lưu lại chỗ bạn đang chơi trước đó, còn DS thì phụp mất!! T_T
:em11: (bức xúc quá, không chịu dc rồi, và theo e thì sau bài của e này nữa thì end war đi :cc_hang[1]:) Trước hết, e nói thiệt là e MUỐN có 1 con PSP, để làm gì? Để chơi trong lúc DS phải sạc pin ;)). Và cái cụm "vả lại giải trí thì bạn cũng cần nghe nhạc và xem phim nữa chứ!! NDs đâu làm được thế! ( trừ nghe nhạc của DSi (rất kén chọn)). Pin PSP nếu để xuống độ sáng bằng ds, âm thanh bằng ds ( chỉ cần 1/2 của PSP= DS) thì Pin cũng gần bằng rồi!!" e xin thưa tới lạy bố luôn ấy. DS ai nói không nghe nhạc / xem phim dc. Nếu có thêm cái loa hay tai nghe chuẩn hỗ trợ toàn diện âm thanh trên DS thì để xem ai hơn ai còn về hình ảnh xem phim ah', mời "bố" coi lại mấy đoạn phim cutsence (có trong theater mode chứ ko phải mấy đoạn kết thúc mision) thì thấy Đồ họa dc hỗ trợ trên DS có phải tồi đâu. Và còn nữa cái laptop ko thích hợp để Portable thì ng` ta làm ra cái Laptop để làm cái gì >:/ Hết.

Tiếp: Công nhận Squares Enix ko làm mình thất vọng khi ra KH 358/2 Days nhỉ? Đồ họa khá phết (nếu chưa muốn nói là đẹp), nhìn thấy rõ objects với Chars. Các bài nhạc trong KH cũng hay và du dương nữa. Còn wifi nữa, đang chờ link với thằng bạn (nghe mấy bác kể mà háo hức muốn thử wifi quá)

NintendoDS

Nấm nhỏ
Cứ bác nói thì MoonDS phải nói , bác nói end war mà bác cũng tự làm cho nó dài hơn , thiệt bó tay , Mỗi ng` nhịn 1 lời cho êm chuyện nào .

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
đúng đấy, mọi người trở lại chủ đề chính thôi :D

bạn MoonNDS nếu không chơi game này nữa thì mời bạn tìm game nào trên DS thích hợp với bạn và lập box thảo luận nếu bạn có gì muốn chia sẻ, còn nếu bạn có gì muốn thảo luận với mọi người về game này thì xin bạn dừng việc so sánh hay dở lại, chỉ bàn đến cốt truyện của game thôi

và còn nữa, dù bạn muốn lựa chọn nào thì xin bạn đừng trả lời bài của daothanhduy1996 ở trên cho yên chuyện, dứt war nhé mọi người :em02:

honquoc

Thành viên lâu năm
cho em hỏi chút, Day 72 tới cái Ruin trên sa mạc rồi, vào căn phòng số 3 đánh cái ròng rọc để mở cửa nhưng sao nhảy lên được tới cửa ??? Em nhảy toàn rớt xuống phòng 1
đâu cần phải lên đó đánh xong boss thằng mập là ok rồi , chổ đó lúc kah1c mới đc wa, đừng nôn nóng. Nếu ko đc hoặc ko hiểu thì xem clip này thi ok hết http://www.youtube.com/watch?v=DrFc50AgTKY&feature=related
Nhớ bí ngày nào thì lên youtube mà tìm nhé bạn bấm Kingdom Hearts 358/2 Days day 72 hoặc 73..v...v.. là ra hết .

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
mình đã nhắc bạn là đừng trả lời gì những bài post trước mà, bạn càng nói thì mọi người càng nói, topic này loãng mất :(

nếu bạn vào đây để thảo luận game thì mọi người sẵn sàng trả lời bạn, còn nếu để tranh luận giữa các hệ máy thì đây không phải chỗ cho chuyện đó đâu, nhắc nhở bạn lần cuối, thêm lần nữa mình sẵn sàng phát cho bạn cái thẻ :em38:

mọi người thảo luận hăng lên nhé, sau này mình đỡ hỏi :em26:

honquoc

Thành viên lâu năm
Lời đầu tiên mình muốn nói là có lẽ đây là bài viết cuối cùng của mình vì mình sắp nói nhưng điều mà các bạn cho là ồ bạn này thô tục , mất dạy quá hay điên quá v..v..v.. Và mình cũng tahy mặt những bạn nào bức xúc với bạn MoonNDS mà ko dám lên tiếng hay chửi cái thằng tự cao tự đại này (ở đây mình dùng từ mày tao ở đây là tôi hết chịu nỗi rồi thằng này nó quá điên)chắc nó giàu có tiền nên máy nào cũng tiếp xúc hết nên khoe mẽ đó mà (bên khoe khoang) hình như nó rất hứng thú với chuyện này nên nó rất nhiệt tình ra tay cải vã để lấy tiếng , và mỗi lần nó reply 1 bài thì nó cảm thấy rất vui rất thích thú (đúng là biến thái ).

Đây là topic kingdom hearts, ta thấy rằng đồ họa game thì bình thường, còn gameplay không có gì nổi trội cả, chứ không ai nói toàn thể kho game ds đâu, đến người như bạn mà còn nghĩ sai hướng, tự nghĩ thêm cái này, cái nọ. Không ai muốn cãi nhau ( đã nói trước rồi) , đừng để mọi người nói fan Nintendo hiếu chiến nhé, mọi người nên học hỏi Ultimate đi!!
Khùng quá cha nội ơi nói chuyện quá ngu xuẩn , hay nghĩ đi phần cứng của ds thế nào đồ họa vậy là quá ok rồi ăn đứt cả ps1 còn gì (hãy nhìn ff8 xem với KH ds cái nào hơn)psp thì khỏi nói nó tập trung vào phần cứng nhưng ko có cảm ứng cũng như nhau thôi (tùy vào sỡ thích thôi ).Mày nói gameplay ko nỗi trội thì đúng là potay mày nói vậy chẳn khác nào mày chê nhà phát hành thiết kế dỡ ah trong khi Squares Enix là 1 hãng game danh tiếng mày chê vậy hỗng lẽ game cũa họ gameplay đều ko đáng chơi trong khi seri KHD tao đây thấy phần nào cũng hay hết cả cả trên GBA mà họ vẫn cho tao cảm giá hay đó tuy tao chưa chơi KH trên ps2 Psp nên ko biết nó hay dỡ ra sao nhưng đã là seri tâm quyết cảu Squares Enix thì khỏi bàn .Đúng là KH ds hơi chán phần đầu nhưng chơi dần thấy game play hay và hện thống item để đồ khá mới lạ (đặc biệt sự xuất hiện của rikku làm game hay lên rất nhiều).

Xong rồi đó khỏe người ghê (hy vọng là bài này ko bị del nếu del mà những bài của nó ko del thì đúng là uỗng công mình rồi ).rồi ai muốn band nick mình thì cứ làm mình ko giận ko hận chỉ tức giận là trong 1 4rom lý tưởng như vậy lại xuất hiện 1 thằng quá láu cá tao có tiền thì psp tao phan vào mặt mày cho hả giận chó thiệt .
yên tâm nhé mình sẽ ko tạo nick mới đâu khỏi lo trả thù nữa nhé Bye Bye anh em .

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
dù bức xúc thế nào thì bạn cũng đừng dùng những từ ngữ :censored2[1]: như vậy chứ, bạn nói bình thường mọi người đọc cũng hiểu mà :) đừng tự hạ thấp mình như vậy, dù bạn có nói hay thế nào cũng không ai phục bạn đâu :(

mọi chuyện dừng ở đây thôi, ai muốn nói gì về cách nói chuyện của MoonNDS mời vào đây, không spam trong topic này nữa, những bài viết sau bài post này không liên quan đến game sẽ được mình chuyển cho mod DS xử lý :Pc:

đều là người 1 nhà cả mà, war với nhau có lợi ích gì đâu :em12:

Thế wireless là nối 2 máy lại với nhau hở các anh, chưa chơi kiểu này bao h (trừ Megaman Starforce), trc h e mới thử Wifi thôi, hèn gì bìa game ko có biểu tượng wifi conection

Ultimate

Nấm nhỏ
@ MoonDS: Muốn unlock Roxas cầm 2 kiếm(chỉ xài được ở Mission Mode),bạn phải lấy được Kingdom Chain + và gắn thêm 3 Ability Unit cho nó,lúc này sẽ thành Roxas dual-wield

Sắp xong Review rùi,mọi người đón đọc nhé,có gì sai sót PM mình sửa :D

Lâu rồi chưa chơi lại KH : COM , nên chả nhớ đứa nào teo và đứa nào còn nữa , chắc để chơi lại . Mà mình thấy bọn Org XIII chỉ có vài người là đi solo được như Roxas , Axel , Xaldin ... còn mấy người kia cận chiến hơi bị .... 8-} , có đều xem sơ thì gần 1 nữa Org XIII là cận chiến , nửa còn lại là support , xem ra cũng khá đồng đều , mỗi tội support theo mình thấy còn hơi yếu :( (hay tại quái mạnh quá :)) ?)

Ôi trò này hay quá, hôm quá ông anh tặng làm quà Sinh nhật, sorry mọi nngười nhiều vì đã nói không hay về nó, đúng là không thử sao biết!!
Hình đẹp tuyệt, chắc tại mấy tấm hình chụp kia xấu thôi!
To Ultimate: hihi mình hỏi thế thôi mới có game làm sao lấy 2 cái được, mới chơi màn tí xíu, hay vãi!!
THANKS TO KINGDOM HEARTS 358/2 DAYS, I'M A NINTENDO FAN AGAIN NOW!!! I LOVE NINTENDO!

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Abra hoàn thành nhanh thế,không chơi mấy cái Challege à,cũng vui phết đấy :D
Uhm, Abra chơi hết các nhiệm vụ một lần. Bây giờ mới chuyển sang chơi ở phần holo mision. ^^ Nhưng đang quay sang luyện Mario nên chắc chơi Mario xong mới quay lại chơi tiếp game này. ^^ Sợ là sắp tới ra nhiều agme hay mới thì không có thời gian chơi, lại vào mùa thi nữa. ^^

gameboy89

V.I.P Member
Cái phần holo mission lạ wa' chơi mấy mission trong đấy completed mà vẫn 0% mission :-??

Đc cái cày level,heartless nhanh :D

Heartless của mình thấy có mấy chục nghìn mà chả hiểu mua ji hết sạch trơn 8-}

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN