DS Thảo Luận Pokemon Black & White

Cửa hàng game Nintendo nShop

Có bạn nào test Desmume Wifi mà trade pkm Black hay White được không ?
Hiện giờ làm gì có :bleh[1]:
Nghe bạn nói vậy chắc đã đọc mấy cái topic hướng dẫn trade qua Wife Desmume chớ giề :em15:
Nó nói nhảm vậy thôi chứ có ai làm được đâu ^^

Bạn à. Hồi trước mình đã test pkm Platinum và thành công khi vào Wifi, nhưng do bận việc nên ko update thông tin kịp thời nên bây giờ mù tịt. Lúc đó cũng lâu rồi, kết nối thì được mà chưa thử trade GTS xem ra sao, với lại lag nữa :D

Nói về Wi-fi,thì tui chưa có bao giờ battle, trade, hoặc event. Cho hỏi luôn. Nếu mà tui muốn có Pokemon từ bảng D/P/Platinum/HG/SS, ko biết có thể trade hay transfer Pokemon vào Pokemon Black/White bằng Wi-fi và normal trade được ko? Chắc con Manaphy thì cấn phải transfer bằng Wifi từ Pokemon Ranger vào Pokemon D/P/Platinum và còn con Celebi thì chắc có event nào đó mới bắt được nó. Còn khó nhất là bắt mấy con Legendary Pokemon ngoại trừ Mewtwo, Mew, Ho-oh, Lugia, Rayquaza, Groudon, Kyogre, Latios, Latias, Ragirock, Ragiice, Ragisteel, Giratina, Heatran, Dialga, và Palkia. :|

Chắc trade bằng GTS có lẽ được, mình cũng ko rành vụ này lắm, hồi trước connect được Wifi đi lòng vòng chơi là thấy mừng rồi, hi vọng các bản sau sẽ hỗ trợ hoàn chỉnh hơn để cho Des thành giả lập tốt :bleh[1]:

Chắc trade bằng GTS có lẽ được, mình cũng ko rành vụ này lắm, hồi trước connect được Wifi đi lòng vòng chơi là thấy mừng rồi, hi vọng các bản sau sẽ hỗ trợ hoàn chỉnh hơn để cho Des thành giả lập tốt :bleh[1]:
Vã lại tui chưa từng dùng GTS để trade cả. :( Chỉ có trade bằng Wi-fi và normal trade thôi :D

gamepsp2009

Nấm nhỏ
Nói về Wi-fi,thì tui chưa có bao giờ battle, trade, hoặc event. Cho hỏi luôn. Nếu mà tui muốn có Pokemon từ bảng D/P/Platinum/HG/SS, ko biết có thể trade hay transfer Pokemon vào Pokemon Black/White bằng Wi-fi và normal trade được ko? Chắc con Manaphy thì cấn phải transfer bằng Wifi từ Pokemon Ranger vào Pokemon D/P/Platinum và còn con Celebi thì chắc có event nào đó mới bắt được nó. Còn khó nhất là bắt mấy con Legendary Pokemon ngoại trừ Mewtwo, Mew, Ho-oh, Lugia, Rayquaza, Groudon, Kyogre, Latios, Latias, Ragirock, Ragiice, Ragisteel, Giratina, Heatran, Dialga, và Palkia. :|
Mình có đủ hết nè hàng ko hack toàn là hàng event chính hiệu :))
mà cái GTS trade là gì vậy

BubbleHead

Nấm bình thường
event thì ai cũng lấy dc,GTS là lên ném pkm lên server đưa ra pkm mình muốn trade,r đợi giao dịch đó hoàn thành.Kiểu 1 đổi 1

ai làm ơn cho tui xin pokemon black/white với
down trên mạng về, cả patch và chưa patch đều không chơi nổi@@
mới đầu thì bình thường.
nhưng cứ đến đoạn gặp thằng trainer đầu tiên, cái thằng áo cam mũ cam ấy, nó dơ quả bóng ra rồi đứng im lun, chờ 10mins chả thấy thay đổi gì @@
chơi = acekard2 i trên DSi 1.4.1E ( đã update fw đầy đủ @@)

okasage

Nấm nhỏ
sao trong đây bàn luận sung vậy mà chả ai show Friends code hết vậy ? ko lẽ các bác chơi giả lập hết sao ? ="=
Topic FC B/W bên kia nó như cái chùa bà đanh nên mình để FC mình ở đây luôn , bạn nào ad thì để lại FC cho mình add lại nha !

tên: OGURI
FC: 1978 9899 0535

wow_wow

Thành viên lâu năm
sao trong đây bàn luận sung vậy mà chả ai show Friends code hết vậy ? ko lẽ các bác chơi giả lập hết sao ? ="=
Topic FC B/W bên kia nó như cái chùa bà đanh nên mình để FC mình ở đây luôn , bạn nào ad thì để lại FC cho mình add lại nha !

tên: OGURI
FC: 1978 9899 0535
thì qua bển gửi đi;))
Topic nào ở đây chả giống chùa bà đanh :-s

hehe vừa vào Dreamworld xong, đi bắt được con Poochyena và chuyển vào DS rui :myemo0111: công nhận càng ngày càng thấy vui rồi :em11: Chỉ tiếc là chỉ được chơi có 1h thì nó bảo quá thời gian và phải thức dậy :(

Có bác nào cũng chơi Dreamworld không add yahoo khi nào thêm bạn trong đó cho vui :x ( nick yahoo mình là zZHAT_1102Zz@yahoo.com)

P/s: mà lấy FC như thế nào vậy moi người

tidusboy21

Nấm nhỏ
cái pkm-gl thì sài sao? vô creater ID mà không thấy gì hết! sài DStwo ko cho phép à? hay phải sài games gốc =.=''! dream world vô được à?

Muốn biết được event cần dùng, thì tui phải vô cái web của nó để biết ngày event, rồi sau đó phải có Wi-fi để connect và dùng event; nhưng tui thì lại ko có Wi-fi để dùng, làm sao mà lại dùng được event chứ. :((

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN