[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

Cửa hàng nón đã thấy, salon tóc cũng thấy, contact len cũng có nhưng quần áo thì ở khu vực nào bán thế nhỉ?
Chưa có gì quý hiếm để trade với các bạn.

Delphox một trong những tiến hóa mà mình ko mong đợi sắp đến--- Hu!Hu! chẳng biết làm sao để vừa lên lv nhưng ko biến hình.
dùng everstone đó bạn

Con Pokémon Pikachu cái có cái đuôi bị khuyết à... Để mình cố bắt nó và trade cho bạn...
phần này pikachu cũng có khác biệt khi gender khác đó bạn, hình bạn post là hình của pika female còn nếu thấy hình bình thường thì là pika male, còn con bạn kia muốn là con pika có tính cách Modest cơ, bạn có thể coi tính cách pokemon trong phần Sumary ấy dòng đầu tiên luôn (dòng Nature đó)

HOANS

Nấm nhỏ
phần này pikachu cũng có khác biệt khi gender khác đó bạn, hình bạn post là hình của pika female còn nếu thấy hình bình thường thì là pika male, còn con bạn kia muốn là con pika có tính cách Modest cơ, bạn có thể coi tính cách pokemon trong phần Sumary ấy dòng đầu tiên luôn (dòng Nature đó)
Mình biết mà nhưng mà mình thấy mấy con female mình bắt thường dễ có tính cách này hơn con male.

Pico

Nấm nhỏ
Khác là băng có hộp, có điểm tích lũy, có mấy tấm hình kèm theo quảng cáo, băng thì dày cộm chơi qua máy khác cũng được. Mang tính chất sưu tầm

Digital thì mình chưa rõ lắm đem qua máy khác chơi đc ko, hiện có 1 máy thôi! Digital tốn thẻ nhớ mua nhanh hơn ngay ngày phát hành đối với các nước ko đc nintendo phân phối chính thức...

>> Nội dung trò chơi thì như nhau :)
Mua digital vẫn được tích điểm đó bạn, có điều bạn phải đăng ký máy bạn trên Nintendo Club trước khi bạn down game, còn nếu lỡ down trước thì email cho nó nhưng phải giấu là mình ở VN, vì cái điểm tích lũy này chỉ dành cho bọn Mỹ. -.-;

HOANS

Nấm nhỏ
Mua digital vẫn được tích điểm đó bạn, có điều bạn phải đăng ký máy bạn trên Nintendo Club trước khi bạn down game, còn nếu lỡ down trước thì email cho nó nhưng phải giấu là mình ở VN, vì cái điểm tích lũy này chỉ dành cho bọn Mỹ. -.-;
May quá mình đã link tài khoản ngay từ đầu trên eshop trước khi download để lên nclub kiểm lại!

các bác cho e hỏi mấy điều này
- super training làm sao để biết khi 1 con nào đó của mình luyện đến max ev
- >,< max ev r lên lv bằng exp share ( ít đánh ) thì khi lên lv vẫn đc + nhiều chỉ số đúng k

Đang có bạn hỏi nên mình hỏi luôn vậy, EV nhận được trong trận đấu là chỉ những pkm nào tham gia mới nhận được thôi, hay là khi bật EXP SHARE lên thì tất cả các pkm dù không tham gia vẫn nhận được EV

max EV chỉ được 2 chỉ số thôi bác và khi lên lv thì chỉ số đó mới được cộng thôi(Ví dụ: Bác luyện con Ralt Ev Sp.A thì lên lv Sp.A sẽ được cộng lên còn các chỉ số khác không tăng), nếu con nào cũng max được 6 chỉ số thì còn gì là chiến thuật nữa

:v e cũg thắc mắc 1 câu giốg bác k biết vụ exp share mấy con k đánh có đc ev k :v nếu đc thì train 6 như thế nhanh hơn là ngồi cày ev cho từng con

Cái EXP Share khi bật lên là các pkm khác dù không tham gia cũng bị dính cái điểm EV nha các bác, mới test thử xong, vậy bản này luyện EV và lv dễ hơn nhiều rồi :))))

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN