[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

Em lỡ train cho lũ poke của em đủ thứ stats hêt,h mún xóa chỉ số thì làm sao ạ ? Em thấy mọi ng nói ăn berry giảm stats nhg em cho ăn đâu đc,ko lẽ chỉ ăn trong lúc đánh ak ??

Phoenix Flame

Nấm nhỏ
Em lỡ train cho lũ poke của em đủ thứ stats hêt,h mún xóa chỉ số thì làm sao ạ ? Em thấy mọi ng nói ăn berry giảm stats nhg em cho ăn đâu đc,ko lẽ chỉ ăn trong lúc đánh ak ??
Thank mấy bạn nha,mà ăn berry nào cũng giảm Ev đc hả bạn
chỉ có các loại sau ăn để giảm EV:

Pomeg Berry-10 Hit Point EVs
Kelpsy Berry-10 Attack EVs
Qualot Berry-10 Defence EVs
Hondew Berry-10 Special Attack EVs
Grepa Berry-10 Special Defence EVs
Tamato Berry-10 Speed EVs

http://www.serebii.net/xy/supertraining.shtml
bạn tham khảo cái này nhé, trong đó có nói có 1 loại reset bag đó , nhưng phải mở khóa tất cả minigame mới đc ^_^
Reset bag chỉ cần ngồi gõ vào cái bag thì sẽ rớt ra được (random tỉ lệ hơi thấp, không cần mở khóa gì hết.
Và Reset bag sẽ xóa hết toàn bộ điểm EV

hjx hjx, đang kẹt ở cái khúc Route 8 chỗ con nhỏ mặc bikini làm rớt hàng ở Town, ai qua khúc này chỉ em kiếm cái hóa thạch của nhỏ đó ở đâu với... >"<

Hà Pika

Nấm nhỏ
sao kiếm con Milotic trong Friend Zone khó wa ah >< ai kiếm dc nó chưa
ps : khi chơi game có cách nào tắt nhạc game để nghe nhạc khác dc hk zậy ? tks

hjx hjx, đang kẹt ở cái khúc Route 8 chỗ con nhỏ mặc bikini làm rớt hàng ở Town, ai qua khúc này chỉ em kiếm cái hóa thạch của nhỏ đó ở đâu với... >"<
Bạn đi trở lại thành phố, từ Pokemon Center đi xuống, tìm cái Fossil Lab, vào nói chuyện. Nó đưa nhiệm vụ, vào 1 cái động ở phía bên trái Fossil Lab. Làm xong nhiệm vụ, lấy hóa thạch thì con nhỏ kia cho qua

Ryan

Nấm nhỏ
ai chỉ giúp giùm cái . đánh xog đạo wán thứ 7 rồi h đi đâu nữa @@
bạn trở về thành phố lumiose, vào cái quán cà phê ở trong hẻm, cái quán mà gặp ông tiến sĩ ấy, có 2 đứa của team Flare trá hình là nhân viên, talk để hạ chúng, sau đó bọn nó sẽ cho bạn password, bạn tiến đến cái kệ sách và talk với nó luôn :)) đó chính là lối đi bí mật, vào đó đập tụi Flare thôi, tiếp theo nữa thì bạn tự khám phá cho thú vị chứ mình chỉ nữa thì nó mất hay =))

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN