[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

À, mới check lại, đúng là con của Nhật màu hồng (Meadow Pattern) còn con của mình màu tím là Elegant Pattern, có thể bản của Nhật có 2 hay nhiều màu hơn vì thấy trên Serebii nó có nhiều loại pattern hơn hình trên, nói chung cũng mới đoán vậy thôi chứ chưa có kiếm thêm dc em nào để mà kiểm chứng nữa, đợi xong game chắc sẽ lên GTS coi có thì sẽ đổi thử :) ...

Trên Serebii nó có ghi dòng này : "Vivillon's form is aesthetic and is dependant upon the geographic location set on your 3DS", nên mình nghĩ cũng có khi là nó tùy thuộc vào vùng mình set trên máy chứ không liên quan đến ngôn ngữ của game đâu, nên để thấy được hết các pattern của nó chắc cũng khó :) ...
thì cách mình chỉ lúc trc là set lại region đó, tại ko thik con bướm đó nên mình cũng chưa test thử xem có dc hay ko, nếu muốn thì mình sẽ chỉ cách set lại region mà chắc cái đó ai mà chả bik nhỉ ;))

thì cách mình chỉ lúc trc là set lại region đó, tại ko thik con bướm đó nên mình cũng chưa test thử xem có dc hay ko, nếu muốn thì mình sẽ chỉ cách set lại region mà chắc cái đó ai mà chả bik nhỉ ;))
Uhm, thì muốn thay đổi region lại cũng ok thôi, nhưng mà dù sao chơi cũng để sưu tập, thì kiếm người trade luôn :))

Mình mới kiếm được danh sách các pattern nào thuộc vùng nào (danh sách này vẫn còn đang được update) bạn nào hứng thú load về tham khảo hen :)

Đính kèm

NineOneOne911

Nấm nhỏ
Bản này theo mình thấy là khá dễ... Mất 19h29p để end game giờ đi kiếm mega stone thôi :D

Ah mà ko thấy safari ở đâu @@ co1 phải là pokemon village ko ?

Sáng nay mới nhận được băng...chơi 1 hồi bắt được 1 bé abra modest 30 sp.atk...mẹ kêu đi ăn cơm quên tắt máy...đi lên cái hết mất pin :((

Sáng nay mới nhận được băng...chơi 1 hồi bắt được 1 bé abra modest 30 sp.atk...mẹ kêu đi ăn cơm quên tắt máy...đi lên cái hết mất pin :((
bạn rất may nhưng cũng rất nhọ, thế nên ông cha ta mới có câu trong cái may nó có cái xui =)) ai bik dc xui xong lại may hơn thì sao =)) good luck!!! =))

wata

Nấm nhỏ
mọi ng cho mình hỏi là add fc rồi thì trong game có hiện nick ko hay là phải tự biết nick của bạn mình thì mới đc?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN