Thảo luận Rune Factory 3

Cửa hàng game Nintendo nShop

em nghĩ là plantinum có ở trong khu vực mùa đông ấy, diamon cũng vậy. Còn silver có trong vài hang như khu vực mùa thu thì phải..... Mà bạn đến trước một khu vực mùa nào đó( vd như rừng mùa xuân chẳng hạng) đều có cái bảng trước lối vào. Ấn vào nó có thể xem được các loại đá có thể kiếm đc

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
ai bik silver , platinum , emerald , diamon ở đâu kok chỉ mình típ zới
Emerald có ở rừng mùa hè nhé
Diamond với Platinum thì ở Dragon´s Cave đập ra nhiều hơn rừng mùa đông đấy
Silver thì trong lúc tìm mấy cái kia cũng ra ối :)):))
Diamond với Platinum hiếm phết nên nếu cần số lượng lớn để chế đồ thì bạn có thể phi vào shipping bin rồi rình mua ở shop của Yue hoặc Sakuya nhé

anminh

Nấm bình thường
cho mình hỏi cho bọn quái ăn gì thì dễ thu phuc nhất, định bắt con dùng lưỡi hái trong rừng mùa đông mà ném hết cả túi đồ vào người nó mà nó cũng không theo ?:sorry[1]:

Edo Phoenix

Nấm nhỏ
@anhminh: mỗi con có món ưa thích khác nhau. Như con đó thì bạn thì cho nó hood xem sao
@ShaHaShi: con đó mức easy thì lv 47 đánh đc rồi. Chịu khó né đòn và bắn lửa vào nó là đc. Chuẩn bị sẵn 1 thanh kiếm vì nhát cuối phải kết liễu = xáp lá cà

gameboy89

V.I.P Member
Mình chả làm ji cả, mỗi buổi sáng chỉ nói chuyện 1 lần để xin cơm cứ thế thôi, chơi đến năm thứ 5, mình đã có 3 đứa con

- Cây trồng thì chỉ trồng đúng 1 mảnh 9 ô, để tham gia festyval cuối mùa :D

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
Mình chả làm ji cả, mỗi buổi sáng chỉ nói chuyện 1 lần để xin cơm cứ thế thôi, chơi đến năm thứ 5, mình đã có 3 đứa con

- Cây trồng thì chỉ trồng đúng 1 mảnh 9 ô, để tham gia festyval cuối mùa :D
Mình thì trồng nhiều cây ra quả nhiều đợt của mỗi mùa, thu hoạch mà ăn đc spirit thì tự nhiên lại lên level skill đỡ phải luyện ;));))

gameboy89

V.I.P Member
Game này hình như h` mình chơi đến giới hạn của nhiệm cụ hằng ngày rùi hay sao ấy, suốt ngày thấy hiện quest battle với tìm kiếm đồ, còn cái con Coletter với cái ôg Blaise suốt ngày gửi thư đến thử món mới :)), Raven thì suốt ngày gọi đến cho đồ free =)

- Zaid thì rủ đi đánh nhau triền miên :)) Xem ra ý định chơi đến lúc hok còn 1 quest nào xuất hiện là hok khả thi :bye2[1]:, mấy con quái trong phần solo - hard đã 1 tay & 1 đệ rồng giết = hết, hok còn ji tiếc nuối nữa rùi :rolleyes[1]:, chuyển game thôi :D Kingdom heart & Golden Sun :P

Cái lên lv farm đâu có tác dụng ji nhìu :-j, phải lên lv cái cooking ấy, sau làm nhiệm vụ của con gái Blaise với cái ôg Sherman toàn đòi hỏi đồ ăn :| !

Cho mình hỏi với: Theo route của Carmen mãi mà chưa thấy nó xuất hiện nhiệm vụ ăn tối cùng anh em nhà nó, mặc dù mình đã làm quest của blaise rồi =.= mần sao giờ? Còn mỗi em nó là chưa hốt thôi =.=

cho minh hỏi khi chuan bi đánh boss 3: lam dc món salted char r mà khi mình đặt cái đĩa char ở giữa thì chẵng thấy ma nào xuất hiện v :-s

klq đến run fac 3 nhưng mình chơi bản 1 , làm cách nào vào hang ? nó bảo ko nên vào hang rồi đi ra
thứ 2 là cách nào để tăng điểm friend ? mỗi ngày mình nc với npc mà vẫn ko tăng dc :-?
Thanks vì quan tâm :)

klq đến run fac 3 nhưng mình chơi bản 1 , làm cách nào vào hang ? nó bảo ko nên vào hang rồi đi ra
thứ 2 là cách nào để tăng điểm friend ? mỗi ngày mình nc với npc mà vẫn ko tăng dc :-?
Thanks vì quan tâm :)
nếu là cái hang đầu tiên thì bạn phải cày 50 hay 100 mảnh ruộng rồi nói với ông trưởng thôn ,ổng sẽ cho bạn cái thẻ ,có cái đó bạn mới vào được,còn điểm friend thì bạn nói chuyện rồi tặng quà thì nó mới tăng

nếu là cái hang đầu tiên thì bạn phải cày 50 hay 100 mảnh ruộng rồi nói với ông trưởng thôn ,ổng sẽ cho bạn cái thẻ ,có cái đó bạn mới vào được,còn điểm friend thì bạn nói chuyện rồi tặng quà thì nó mới tăng
Mình phải tặng theo đúng quà mà NPC thích mới tăng phải k ? mình thử tặng socola cho mist nhưng ko lên
Còn điểm Love thì sao ?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN