Thảo luận Suikoden Tierkreis

Cửa hàng game Nintendo nShop

Cho hỏi quest phụ nhận ở đâu thế, con nhỏ Traveller đầu game nó bảo kẹt tiền gặp nó nhận quest, nhưng lỡ bấm nhanh quá nên giờ ko biết gặp nó ở đâu, vào lúc nào luôn

Tui cũng mới chơi đang đến đoạn đánh về astrasia(liberation of Astrasia kingdom) , phiền phức nhất là mấy cái nhiệm vụ phụ mà gửi quân đi, cái nhiệm vụ polish the tablet làm hoài chả dc >.<

Ah, còn về nhận mấy cái nhiệm vụ phụ thì khi ông có thành rồi thì vào gặp lại con nhỏ đó (tên là Moana thì phải) nói chuyện là có nhận dc nhiệm vụ thôi

DragonFly

Coi như là Rồng đi
hmm, xin phép các fan suikoden đừng chém mình nha. Mình không ưu nổi cách tạo hình nhân vật của trò này rồi, cục mịch xấu xí không chịu được :myemo0114:

Nghe quảng cáo dữ dội, vừa có rom đã lên down về ngay, giải nén ra 256m, mừng thầm trong bụng, đoạn OP thì ok, vô game chơi gặp mấy thằng nhân vật lùn tịt xấu hoắc, muốn đạp máy hết sức :em25:

Đại đa số gamer coi trọng game play hơn graphic, nhưng mình nằm trong thiểu số còn lại. Bad bye suikoden [-([-([-(

Đồng ý. Nhận vật vẽ thì xinh như tiên còn ra 3D thì cứ như Chung Vô Diệm. Nhưng trò này cũng vui nên còn trụ được. ^^

Ông bạn đến đoạn nào rồi có biết thì mới nói đc chứ ;))
Đánh Lazzared Forest cần mấy con poppo_ki mà :D
Nhìn ngộ thiệt

Tấn công cái fortress đó lần thứ 2 mới thành công. Lần đầu đến đó đánh thua 2 tên Auster cũng đừng lo, về báo cáo lập công được rồi. ^^

Ờ tuy ko thể gọi là đẹp dc nhưng tui thấy vậy là dc rồi. Còn đẹp hơn hồi đó chơi golden sun nữa ^ ^. Với lại RPG trên hệ DS này thấy có cái này là dc ah, FF 3-4 thì chơi trên GBA rồi, tale of thì lại tiếng Nhật >.<
Còn về đánh cái thành đó thì đầu tiên bị 2 thằng khổng lồ tên Vaslof hya sao đó chận lại sau đó phải đi kiếm mấy con porpos-kin thu phục cho nó cùng phe với mình rồi mới đánh vào dc

ptanhkhoa

V.I.P Member
Tới 108 nhân vật khác nhau + lồng tiếng mà nếu nó làm chi tiết như cỡ Final Fantasy Chronicle thì dung lượng lên tới cỡ 512 Mb quá, hình cỡ đó mà 256 Mb thì đã sợ rồi :<

Game lúc đầu hào hứng bao nhiêu thì lúc về cuối khó chịu bấy nhiêu, mấy Starbearer đầu mỗi người thấy có 1 câu truyện khá đầy đủ nhưng các nhân vật tiếp theo thì xuất hiện như thể có cho.......đủ quân số :em44:
Một đống vùng đất chỉ được nhắc đến mà ko được khám phá khiến người chơi càng thêm bực bội, phần du hành qua các world khác chờ mãi cuối cùng cũng ko có bởi một nguyên nhân cánh cửa của Lord đã đi qua lúc nhỏ đã đi đời với thế giới của nó rồi hay sao đó :em25:
Thằng Atrie cả Lord có đòn kết hợp rất khủng nhưng lại chỉ được dùng 1 phát mà ko biết có đem nó vào Company được ko nữa, cả con bản sao của con main nữ nữa chứ :em34:
Trùm cuối rất mạnh nếu không muốn kể đến tình huống là trước khi gặp trùm thì anh em ta sẽ kiếm được một đống đồ bố của khủng, lại thêm 12th Chronicle nữa khiến cho việc giết boss cũng chẳng hơn giết gián là mấy :em09: mà sau khi giết trùm thì cũng chẳng có gì để mà xài nữa nên 12th Chronicle với lại mớ đồ khủng này cũng chẳng để làm cái quái gì ngoài việc nhìn cho sướng mắt :em31:
Thằng BladeMaster lúc đầu háo hức chờ rước về đến lúc về thì mới phát hiện design của ông chẳng khác thằng thợ xây là mấy, lại còn các nhân vật đứa nào cũng có cả đống bí mật nhưng chỉ mở được vài đứa mà nội dung cũng chẳng nhiều là mấy khiến người chơi càng tò mò khó chịu lúc đấy thì chỉ muốn :em39:
Cuối cùng tôi hy vọng game sẽ có 1 bản mở rộng hay phần kế tiếp để còn khám phá hết chứ không thì xóa luôn cho xong, dù sao cũng ko thể trách nhà phát hành tại với lượng nhân vật đồ sộ thế thì đúng là khó mà xây dựng đầy đủ câu truyện cho từng đó nv được
Có ai biết cặp nam nữ bỏ trốn khỏi Cynas hiện đang ở đâu ko, gần như 99% là Starbearer mà chưa tìm được :em04:
Cả ở cái di tích ở địa ngục gì gì đó có 1 thằng đóng băng không biết có bí ẩn gì vậy?

pokemon gà

Nấm nhỏ
con nữ ở chỗ nhà trọ ở thành của con choderchild.nhớ mang choderchild với con em nó để lấy thêm 3 nhân vật khác:))

Mấy bố chê đồ họa game này xấu thử chi ra coi còn game nào đồ họa làm theo 3D mà đẹp hơn cái này ko? =)

Nói chung nếu vì graphic mà bỏ qua game này đúng là đáng tiếc vì game có story với gameplay hay,có điều quest ít quá,và có những quest chả hiểu sao không làm đc như quest của Zenoa với Tuhululu chả hiểu sao làm.

Nội việc thu phục đủ 108 thằng cũng đủ phê rồi. mới chơi đc 18h nhưng chỉ mới có đc gần 60 thằng à :((

Game lúc đầu hào hứng bao nhiêu thì lúc về cuối khó chịu bấy nhiêu, mấy Starbearer đầu mỗi người thấy có 1 câu truyện khá đầy đủ nhưng các nhân vật tiếp theo thì xuất hiện như thể có cho.......đủ quân số
Cái này là làm theo Thủy hử rồi,không trách đc :))

Ai biết để ông già với thằng robot làm cái thang máy cho mình như nào ko?? Tui thanks trước nhá
Qua chỗ shop ở Nainenisu rồi đứng gần cái chest gần thằng bán hàng là nó đưa cho cái pump (khỏi nói với thằng bán hàng),xong về đưa cho Balsam

Ai biết cách thu phục Megion không? (đụng nó sao khi đi lại gần cái ruin ở Cho'ol Moutain (quên tên rồi,cái núi tuyết ấy) rồi không biết làm sao nữa?

Ờ nhìn chung thì tui cũng mới chơi dc có 30h nên ko dám nói gì nhiều, thằng Atrie thì thấy đòn kết hợp với con của mình rồi mà ko biết nó có vào team ko, còn lấy mấy nhân vật phụ thì chỉ mới dc khoảng 60 con thôi, dù sao thì chỉ còn trông mong vào game này với tale of :)

Còn về quân số thì chắc tại quá nhiều nên ko làm hết dc tất cả câu chuyện của mỗi người, nếu làm hết chắc sẽ gây nhàm(ý kiến chủ quan của tui :) )

Còn ông già với thang robot thì lần đầu tui chọn là for convenion(tiện lợi) ổng chả thèm vô castle của tui, lần sau quay lại chọn for interesting ổng mới vào lâu đài mình, sau đó làm như ong soitre chỉ là dc

Còn thằgn Megion thì sau khi đung dc nó rồi thì sau khi làm xong vài nhiệm vụ sẽ thấy có nhiệm vụ gặp nó thôi ,(nhìn nó cũng thấy đẹp trai nhỉ :) )

Đúng là với đồ họa game này như vậy thì khá ok rồi, đừng quá đòi hỏi về điều đó.

Chỉ mong gameplay cải tiến một tí nếu có ra các bản sau này, sau khi giết boss cuối rồi thì coi như Game Over luôn, chẳng được tiếp tục chơi tiếp nữa :em04: Như vậy tạo cảm giác khá chán vì thường thì sau khi về nước rồi thì chúng ta mới tiếp tục khám phá hết bí mật của game, đằng này nó kết thúc luôn, load save thì cứ như trước khi giết boss :-??

Rồi cái recruit nữa, lỡ attack Cynas xong thì ô là la, mấy thằng đấy bốc hơi hết, tìm chẳng thấy đâu =,=" Với lại đúng là recruit mấy nhân vật phụ để cho đủ 108 thằng thì cốt truyện của các nhân vật ấy quá sơ sài, đôi khi vì những lý do gì đâu mà nó cũng gia nhập với mình luôn :em25:

Lúc đầu chơi thì cảm thấy vô cùng thú vị, nhất là khi đang bảo vệ lâu đài của mình lúc đầu mà có Asad và Chrodechild đến tiếp viện, lúc ấy mừng ghê gớm :em36:

Trả lời cho bạn ở trên: bạn vào đây tham khảo này http://www.gamefaqs.com/portable/ds/file/952637/55968

t0mahawk

Nấm nhỏ
lần đầu chúng nó đến đúng là mình rất mừng. nhưng những lần sau gần như chỉ để làm cảnh hi hi

Cho mình hỏi các quest này làm sao thực hiện:
- quest đi săn thú của thằng nhóc ở làng Cragbak (kêu gửi những người có agile + lucky cao mà mình gửi nhiều lần rồi vẫn fail)
- 2 quest đi mua đồ của Tuhululu
- quest của Zenoa

thanks trước :D

Tất cả các quest deployment thì phải để ý cách nói của nhân vật mà mình chọn gửi đi, nếu thái độ của nó kiểu như "việc này ko hợp với khả năng của tui" hay "tôi sẽ làm nếu cậu yêu cầu" thì nghĩa là khả năng coi thành công coi như ko......
quest đi săn thú của thằng nhóc ở làng Cragbak (kêu gửi những người có agile + lucky cao mà mình gửi nhiều lần rồi vẫn fail)
Đợi nhân vật lv cao lên rồi thì chọn mấy đứa 100agile 100luk cho vào là xong
Quest Tuhululu thì phải mang mấy đứa Luk càng cao càng tốt
Quest phỏng vấn bà Zenoa thì thử gửi mấy đứa con gái đi điều tra xem lần trước làm nv lúc chọn con Marica nó bảo là tôi sẽ làm xong trong chớp mắt chưa kịp nhận kết quả thì lại hứng lên đi giết oneking.......tôi lỡ save lúc giết OneKing nên đang phải cày lại từ đầu để mở hết secret khổ quá :em25:

Quest săn thú thì phải lựa mấy thằng mà agi với luck trên 100 ấy, mà đợt đầu thì gần gần 100 chắc cũng dc rồi, team tui gửi đi toàn trên lv30: marica ,jale, liu. lu tao ...
Mà lần chơi này thất bại thật, lỡ để Magedom biến thành sa mạc nên mất mấy con ko thu phục dc tính tới tính lui mất tới 4-5 thằng >.<

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN