Thảo luận, thắc mắc chung về giả lập NDS

Cửa hàng game Nintendo nShop

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
thông báo trên là do bạn chỉnh sai phần file type rồi, phải chỉnh lại save type của emu + convert file save bằng web trên mới chơi được :D

tớ có down 1 số games US về chơi nhưng khi dùng giả lập thì nó lại ra tiếng gì ấy, có cách nào chỉnh cho nó về ngôn ngữ US lại không.

cho mình hỏi: mình có 1 file save của 1 game đang chơi dở có dạng xxx.dsv (chơi bằng desmume), bạn nào biết cách convert nó thành file xxx.sav (chạy trên FC như SC, acekard,...) thì giúp mình với!!!

trò one piece: giant battle mình chơi No$ thì nó chả hiện lên gì, thử chơi bằng Des thì có lên nhưng rất giật. Có bạn kia bảo alf do firmware, có bạn nào có cách gì ko thì giúp mình với

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Save tại chỗ tức là Real Time Save hay Quick Save gì đó hả? Giả lập hiện nay chỉ còn sót lại có 2 thôi là No$gba và Desmume, Desmume có quick save đó, nhưng mà thỉnh thoảng bị lỗi không load được thôi ;)) cứ save trong game cho chắc ăn

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Ừ đúng rồi đó, Save state của nó chỉ dùng được khi chạy game GBA thôi, chơi NDS save được nhưng load không được ;))

Cho mình hỏi xài No$GBA : khi chọn vô game rồi nhấn open nó báo '' Cartridge not found ''.
Vậy là bị gì thế, khắc phục nó thế nào vậy, bạn nào chỉ vơi

Không thể điền thông tin cá nhân để tạo nhân vật khi chơi !!

Hưm....cái lỗi này mình cũng không biết có phải do game hay là do giả lập nữa.....nên xin hỏi ý kiến mọi người một chút :sorry[1]:
Mình đang sử dụng NO$GBA 2.6a chơi vào game bình thường nhưng mà ở một số game cần điền thông tin nhân vật thì lúc đó mình lại không tài nào điền được >:P . Nhấn hết tất cả các nút (từ z x đến c v, s d, enter, space game vẫn cứ y nguyên cái bản điền thông tin :Dry[1]: . Mình liệt kê một số game mình đã gặp lỗi như trên : Harvest Moon Sunshine Island, Tokimeki Memorial Girl's Side: 2nd Kiss.
Ai biết cái này bị gì thì nói dùm mình đi :myemo0136:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN