Thảo luận The Legend Of Zelda - A Link To The Past

Cửa hàng game Nintendo nShop

sao tui chơi Zenda sau khi cứu được công chúa thì lam sao để đi tiếp
tui lên sân thượng thì thấy có cánh cửa nhưng bị điện ngăn lại làm sao để đi qua :confused[1]:
Thế này nhé bạn ! Khi bạn cứu xong Zelda thì bạn lên cái phòng có hai cái ngai vàng ấy , cái phòng mà lúc giới thiệu nó có bộ xương ngồi trên cái ghế bên trái ấy !
Sau đó đi sâu vào thì công chúa sẽ bảo bạn đẩy tấm khiên từ bên trái sang (có thể là bên phải vì tui nhớ không rõ lắm) sẽ có cánh cửa dẫn xuống bên dưới !

cho tui hỏi tiếp nè
tui vào được hầm rồi và hình như đi đến tầng B1F có cánh cửa bị bốn cục đá chận cửa rồi làm sao đi tiếp

vớ vẩn nếu đẩy được tui đâu cần hỏi bạn
đều tui muốn hỏi là đẩy bằng cách nào cần dụng cụ gì để đẩy đá không?

vớ vẩn nếu đẩy được tui đâu cần hỏi bạn
đều tui muốn hỏi là đẩy bằng cách nào cần dụng cụ gì để đẩy đá không?
Cẩn thận lời nói của bạn đấy ! Bạn không biết thì đừng có nói người khác là vớ vẩn !

Bốn viên đá đây
...0 0
0 X 0

chỉ cần tiến vào viên đá là viên đá tự khắc được đẩy ra, trong trường hợp này là tiến vào vị trí X và cứ đi thẳng lên là viên đá sẽ được đẩy ra !

sorry nha
tui vào được nhà thờ rồi và gặp cha già rồi tui để công chúa ở lại và đi ra
bước tiếp theo phải làm gì đây
tui bước ra thấy nhiều ngõ đi quá biết đi đường nào đây

viking3

Nấm bình thường
bản zelda này sao tui thấy đồ họa ko đẹp lắm,xấu hơn bản minish cap,nên hok chơi,nhưng cũng wa đoạn nhà thờ rồi
Bạn nói thế là sai bét rồi đó, Phiên bản trên GBA là làm lại từ hồi trên SNES - The Legend of Zelda - A link to the past. Đây là phiên bản thuộc series Zelda đánh dấu sự chuyển mình từ trên hệ máy NES ngày xưa, nó được bầu chọn là The Best Game of All Time trên gamespot đó bạn. Mình biết đến series Zelda đầu tiên chính là từ phiên bản này, hồi đó chơi gần đến phá đảo thì tắc đường không biết tìm cây sáo để đi cửa 6 ở Golden World, mãi sau đó khi biết có FAQs thì mới phá đảo được, rồi sau đó mới chơi hết các bản trên máy GBC (Link's Awakening, Oracle of Ages, Oracle of Season), GBA (Minish Cap), N64 (Ocarina of Time, Majora's Mask), NDS (Phantom Hourglass), GameCube (Wind Waker, Twilight Princess).....

Bạn nên chơi game này đầu tiên để biết được cái làm nên tên tuổi Zelda như ngày nay :yahoo[1]:

silver3128

V.I.P Member
các bác cho mình hỏi sau khi lấy được lấy được 3 cái pendants
rồi mình biến thành con thỏ để lấy mấy cái crystals hay sao ấy .đến cái vị trí số 1 nhấp nháy ở bên phải đấy thì làm sao để có thể vào được

Phải lấy được ở trong tháp có cái pendant đỏ một cái Moon Pearl(ko nhớ lắm nhưng là một viên ngọc). Cái đó cho phép mình ko bị biến thành thỏ nữa.

silver3128

V.I.P Member
cái đó mình lấy được rồi nhưng ko biết phải vào cái vị trí kia như thế nào cả. biến thành con thỏ thì ko vào đấy đuwocj

NKid

V.I.P Member
Xài cái gương ấy. Nó cho phép bạn hoán đổi vị trí giữa "vương quốc bóng tối" và Hyrule hiện tại.

bạn chưa lầy được đâu,phải lấy đủ 3 hay 4 miếng pendant ,đến khu rừng,nó công nhận bạn là anh hùng thì mới lấy được.bí cái pendant nào mình chỉ cho.:spiteful[1]:

qua lấy cái xanh dương trước,đi qua cái hồ trên bản đồ bên phải cái pendant ,vô tòa nhà,bấm cái công tắc bên phải(hay trái,ko nhớ rõ) rút nước hồ xuống rồi bạn đi mon theo đường sườn núi sẽ thấy đường đi ,chúc bạn may mắn.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN