Thảo luận The Legend of Zelda: Twilight Princess

Cửa hàng game Nintendo nShop

langtu

Nấm nhỏ
Càng nghe càng rối nhỉ.
Như em mà là Link, em cho Zelda làm bà cả, Midna làm em hai, con gái tù trưởng làm em út :))

Hì, tớ vốn không phải fan của Zelda, cảm nhận khi sau khi chơi game này và một chút suy diễn thì tớ thấy thế. Nếu bây giờ kiếm được text conversation của game này để dẫn chứng thì chính xác hơn. Chỉ có điều vừa google mà không tìm được :D.
Chỗ này nhầm cái j rồi đó. Thực ra cả 2 Midna và Link đều biết tới Ganondorf lúc đi tới Gerudo Desert chỗ mảnh gương bị vỡ rồi :))
Đúng là Midna và Link biết Ganon bị thoát khỏi giam cầm khi đến Gerudo Desert, nhưng đến tận khi tiêu diệt Zant thì Midna mới biết rằng phải giết được Ganon thì Midna mới trở về được true form.

After Link defeats Zant, Midna retrieves the Fused Shadows from him. Zant declares Midna and the rest of the Twili were the real traitors, but Midna counters by explaining that Zant was passed over due to his obvious greed and ambition. Zant then taunts Midna, revealing that since the curse on her is based on Ganondorf's magic, only defeating Ganondorf could remove it. Zant also claims that as long as Ganondorf lives, Zant will be endlessly resurrected, so an angered Midna uses the regained Fused Shadows to impale and destroy him. Later, when Ganondorf is dying from Link and Zelda's attacks, a vision of Zant appears, and he promptly snaps his own neck before Ganondorf's apparent death.

Zant sau đó chế diễu Midna, tiết lộ rằng, lời nguyền dành cho cô dựa trên ma thuật của Ganondorf, chỉ khi đánh bại được Ganondorf mới có thể xóa bỏ được nó.

source: http://en.wikipedia.org/wiki/Characters_in_The_Legend_of_Zelda:_Twilight_Princess
Như vậy có vẻ logic hơn, nếu biết trước thì tìm Ganon trước chứ nhỉ :-@.

@langtu: công nhận Link gặp em nào cũng đắm đuối cả :-". Có vài cảnh cuối game rất nhắng, cảnh Master Sword được trả về chỗ cũ; cảnh anh bạn chăn bò đứng dưới chân nhà gọi và cô con gái tù trưởng đứng ngõ đợi chờ :D .

Bonus: Trong quá trình google, tìm được một bạn viết lại truyện Legend of Zelda: Twilight princess, chỉ có điều chưa hoàn thành :">. Nếu ai là fan của Zelda thì có thể vào đây đọc: http://www.quizilla.com/stories/8606702/cleo-a-legend-of-zelda-twilight-princess-story

.... Bác chịu khó đọc kĩ mấy lời nói một tí, có nhiều dữ kiện chỉ nói một lần, nên phải chú ý. Nhiệm vụ ở làng thì là
1 : gặp thằng cha hói trên mỏm đá, nhảy lên, làm quest nhảy qua phiến đá bờ bên kia
2 : lấy mật ong : cần tìm được cái chai (sẽ có sau nhiệm vụ con mèo), đứng lên mỏm đá ở 1. rồi ngắt một cái lá, thổi để gọi con chim. Từ con chim đó, bác chỉ tới đụng cái tổ ong. Tổ ong sẽ rớt xuống.
3 : Okay, lên trên làng một tí, bên trái sẽ gặp mẹ của cậu nhóc yếu đuối. Bà ta đang chuẩn bị sinh đứa con, nhưng bị mất cái nôi. Bạn vòng đằng sau nhà phía bên phải, gặp con mèo, bỏ qua nó, nhớ địa điểm con mèo. Lại leo trên mỏm đá, gọi đại bàng lần nữa. Nhìn xa xa có một con khỉ đứng trên cột đá. Nhắm chính xác con khỉ (nó đang cầm cái nôi), rồi cho đại bàng đi cướp lại cái Nôi. Trả nhiệm vụ, bạn lấy đc cái cần câu.
4 :Tới ngôi nhà bên tay phải đầu tiên khi bước vào làng, bạn gặp bà chủ béo bị mát con mèo, Bà ta than rằng nó ko chịu về nhà chừng nào ko bắt đc con cá sống. Quay lại chỗ con mèo, thả cần câu. Bạn cần 1~3 con để có một con rớt ra, con mèo nhanh chóng chụp đc con cá. Quay về chỗ cũ, trả quest, bạn có một lon sữa (hình như vậy), uống đi, lấy cái lon(cái bình chứ :D) để lấy mật ong. Ko có quest trả mật ong cho bà ở dưới.
5 : làm quest vật con bò....
Còn gì nữa không nhỉ ... không nhớ lắm :P , nếu ai có thắc mắc gì cứ hỏi nha :D tui cũng mới chơi
E mới chơi, các bác cho hỏi e đã làm hết 5 quest rồi mà nhiệm vụ vẫn chưa hoàn thành. Xin các bác chỉ giúp

langtu

Nấm nhỏ
Làm xong đi lấy cái nôi cho thằng bé thì phải. Bạn trèo lên mỏm đá có đám dây leo, có người đàn ông trên đó, nhảy qua mỏm đá khác, vặt hoa thổi -> chim đâu hiện ra. Nhìn ra xa xa có cái nôi trên mỏm đá, nhắm con chim trúng cái nôi. Xong :D

Làm xong đi lấy cái nôi cho thằng bé thì phải. Bạn trèo lên mỏm đá có đám dây leo, có người đàn ông trên đó, nhảy qua mỏm đá khác, vặt hoa thổi -> chim đâu hiện ra. Nhìn ra xa xa có cái nôi trên mỏm đá, nhắm con chim trúng cái nôi. Xong :D
Mình làm xong nhiệm vụ cái nôi, mật ong, câu cá & vật bò rùi. Bác nào đi qua giúp e với, e mới chơi nên không rõ. tks

Làm nv bắt con mèo thì có thể vào shop mua cái ná, xong đem về cho bọn trẻ ở gần nhà. rồi mò tíêp nếu bí thì lên đây hỏi:D
Em đang bí đây vào shop mà nó ko mở cửa!! E tường thuật chi tiết lại dưới đây xem còn thiếu gì các Bác chỉ dùm e nhé:
1) e lấy nôi đưa bà mẹ được cần câu
2) câu cá để con mèo về với chủ, bà chủ cho 1 bình sữa
3) lấy bình sữa múc mật ong
4) vật con bò

làm xong 4 nhiệm vụ trên e vào shop mà nó không mở cửa. Làm cách nào bây giờ??? Các cao thủ chỉ dùm e cái...

Em đã lấy được cái ná bây giờ sao nữa??/ Trò này chơi mất time thật
Đi về nhà, vào trong sẽ lấy dc 1 cây kiếm (trong rương) và bạn sẽ tập đánh kiếm với lũ nhóc, sau đó 1 con khỉ xuất hiện, bọn nhóc đuổi theo con khỉ và có 1 đứa bị bắt, bạn phải giải cứu nó....
Trò này khá dễ nhưng bạn phải đọc hiểu những gì nó nói.

game này bây giờ đi đâu hỏi cũng thấy hết , ai biết ở đâu bán không , hoặc cho link down cái rapid nhé , tìm trên mạng toàn thấy link chết hết rồi

help me....game Zelda ...

không có ý định chơi game zelda này..........vì lâu rồi.....nhưng vì 1 bài viết trên diển đàn nên phải mua để làm việc khác.......

hix....hix.....vậy mà topic đó đã 1 năm kg ai cập nhật nên hoá ra mua cái đĩa zelda này lảng phí...nên quuyết định chơi luôn.......càng chơi càng nghiền....hihiihihihihh

mà hay bí đường ghê....:bash[1]:...ai chơi rồi chỉ kinh nghiệm giùm mình nhé

hiện giờ mình đi vồ cái đền thờ rồi..........mình giải cứu đc 3 con khỉ rồi...nhưng giờ bí đường kg biết làm sao đi tiếp...........

1 đường ở giửa thì cái cầu bị gày rồi.......:myemo0110:
đg bên ntrái thì đi kg đc,....vì cái cầu nằm ngang........
đg bên phài thì 2 cài cầu quay theo gió lại quay theo hai hướg khác nhau....hix...hix....

làm sao đi đây~X(~X(???????minh tìm đc con "Ooccoo Jr"....
giờ phài làm sao đây???????:cry[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN