Thảo luận The Legend of Zelda: Twilight Princess

Cửa hàng game Nintendo nShop

lemonadess

Banned
Bạn đọc hướng dẫn bằng tiếng Anh trong tin nhắn mà mình gửi rồi đó. Đánh TV ko dấu khó hiểu quá, mình chưa rõ bạn ở đâu nữa.

Bạn cứ nói là ngôi đền nước, nhưng nói kiểu đó thì chả khác nào đánh đố người đọc. Mỗi vị trí trong Zelda đều có "tên gọi" rõ ràng. Nếu không cung cấp thì mình không tài nào biết nó là gì. Thậm chí không cho biết bạn đang bí vì cái gì? Đi tới đâu thì bí.
Nước thì trong game rất nhiều. Nếu không đọc được hướng dẫn tiếng Anh thì tốt nhất là ngừng chơi. Chờ bản tiếng Việt sẽ hoàn thành sau.

may anh huong dan dum di
em choi toi cho ngoi den nuoc thi em bi lum duoc big key rui lam sao chi con mot nua nc la len dc rui nhung em ko bit lay o dau nua anh nao da pha dao game nay rui thi chi dum em thank (zelda twilight princess)^^

anh nao co huong dan ko cho ngôi đền nước đó em bí rùi nếu có hình thì càng tốt

mấy anh ơi chỉ dùm em chỗ ngôi đền nước

guide tiếng anh mình ngu lém tiện thể mình sống ở HCM

mấy anh ơi chỗ đó là lakebed temple đó bít ko sau khi đã làm một cánh cửa chảy nước rùi thì nước lên tới một nửa bây giờ phải làm thêm 1 cửa nửa thì em mới chỗ con bos dc trum vòng đó hình như là mofeel gì đó (con trùm xúc tu)cái nhiệm vụ này xuất hiện sau khi mình hộ tống đứa trẻ ZORA về làng vậy đã đủ manh mối chưa ?_?

water temple

lemonadess

Banned
Link này dễ thương quá đi mất bà con ơi. Nếu có phim thì nên mời anh ấy đóng mới phải :D

Link (The Legend of Zelda)

Sheik - công chúa Zelda (The Legend of Zelda)

bí game The Legend of Zelda mong giúp đỡ

Em chơi tới khúc link biến thành sói và trở lại ngôi làng lúc đầu em nói chuyện với con chó và nghe lén chuyện của 2 người đàn ông rồi em cố nhãy lên cái côi xây nước rồi bí luôn không bít làm sao nữa mong các anh giúp cho ... em coi hướng dẫn ở bên http://www.nintendovn.com/forum/showpost.php?p=15598&postcount=3 nhưng vẫn chưa hĩu các làm cho lắm mong giúp cho em lần đầu tiên chơi game Zelda :em04::em04::em04:

wow_wow

Thành viên lâu năm
Ở chỗ này bạn chú ý tới midna ấy, cô ấy có khả năng kéo bạn đi xa hơn. Dùng target-Z khi wiimote phát ra tiếng cười của Midna, sau đó nhảy qua thôi :D

Cái bumerang kiếm ở đâu ý nhỉ?
Mình đến đoạn có 4 cái cột có quạt ở trên, không biết dùng cách nào cho nó quay. Có phải dùng bumerang không?

wow_wow

Thành viên lâu năm
Bạn diệt dc mid-boss ở temple chưa ? Nếu chưa thì chưa mở cánh cửa chỗ 4 cột xay gió dc đâu.
Bạn hãy thoát ra và đi vào căn phòng nào chưa vô đi :)
Hoặc vô coi guide trong box Nzone ấy :D

langtu

Nấm nhỏ
mình đang học hidden skill thứ 2, cái phải dùng khiêng để tấn công í, nhưng học mãi ko dc do không hỉu, lão đầu trâu biểu là:"you must time it...", giải giúp mình với

Hôm qua thức đến tận 3h sáng để bắt được con bọ Queen :D .
Chưa đến chỗ bác langtu chơi, đợi em đuổi kịp rồi hướng dẫn. hehe.

Chú Link này có cô người yêu có vẻ gian gian. Không biết có bị hại đời trai không đây.

langtu

Nấm nhỏ
Bác sắp đuổi kịp rồi. Ra chỗ Howling Stone hú theo bản nhạc sẽ có con sói hiện ra. Đi theo để học hidden skill.
Còn người iu của chàng Link tớ thấy xinh lắm mà, số nàng lại long đong lận đận

Thôi chết, em bỏ qua mất cái đoạn đó rồi, giờ đang trên đường đưa cô người yêu và thằng bé về làng chữa bệnh.

Hay em bỏ tạm cô người yêu bơ vơ trên cầu quay lại học bí kíp cái nhở :D . Đàn ông phải lấy sự nghiệp làm trọng chớ :)).

langtu

Nấm nhỏ
Thứ nhất: người iu chàng Link là nàng Zelda kìa, con bé kia chỉ là con ông trưởng làng, làm sao sánh dc với Zelda.
Thứ hai: vẫn đang bí chổ second hidden skill
@ngu ong: bác biến thành người rồi, ko bít có hú dc không

wow_wow

Thành viên lâu năm
Thứ nhất cả 2 đều sai =)) Link ko yêu bất cứ ai trong 2 người đó. Cứ chơi hết game sẽ biết Link yêu ai :)
@langtu: Shield Attack ấy hả:-? Hình như chỉ cần đẩy mạnh tấm khiên về phía ổng khi gần ổng là dc à. Đẩy nunchunk á :D.
@nguong: Muộn rồi, chỉ học dc khi còn ở dạng sói thôi, bạn bỏ mất cơ hội học Hidden Skill rồi :)) Sau này hãy quay lại đó :D

Thứ nhất cả 2 đều sai =)) Link ko yêu bất cứ ai trong 2 người đó. Cứ chơi hết game sẽ biết Link yêu ai :)
@langtu: Shield Attack ấy hả:-? Hình như chỉ cần đẩy mạnh tấm khiên về phía ổng khi gần ổng là dc à. Đẩy nunchunk á :D.
@nguong: Muộn rồi, chỉ học dc khi còn ở dạng sói thôi, bạn bỏ mất cơ hội học Hidden Skill rồi :)) Sau này hãy quay lại đó :D
Đúng là không quay lại được, mà bây giờ em học được đến 4 bí kíp rồi (không phải tại chỗ bỏ lỡ), mà các bí kíp vẫn đánh số đều từ 1-4.

Người yêu của Link hình như là cái con bé lùn tịn, toàn đứng trên nóc nhà để cảnh báo chó sói :D, hay khen anh Link đánh kiếm hay, bắn cung giỏi :bleh[1]: . Em mất 10 đồng cho bà bói trong thành để hỏi chuyện tình duyên thì nhận được trả lời vậy. Thất vọng thật :-".

Chính ra cái em cho thuê thuyền câu cá khá xinh, ngồi thuyền câu với Link rất chi là lãng mạn. Mà sao em chả câu được con cá nào ở cái hồ đấy. Không biết các loại lưỡi câu có gì khác nhau không? Các cắn câu mà không hiểu sử dụng cái Nunchuk như thế nào để kéo con cá lên được.

Game này dài quá mà hơi nhạt. Đánh các con trùm quá dễ, em bắt đầu ngán rồi mà vẫn chưa đi hết nửa đường.

wow_wow

Thành viên lâu năm
Thế tìm đường dễ ko ? :)) Mà boss thì vài con dễ thật. Có phương pháp là thắng hết:-? Nhưng tìm đường khó kinh +__+
Game ko nhạt đâu, cốt truyện của Zelda Twilight Princess là dc đánh giá cao nhất mà :|. Chơi lẹ 1 tí chứ cứ ngồi ngân nga ở mấy chỗ câu cá với town thì lâu lắm mới xong à :)) Mà bà thầy bói kiểu j thế nhỉ @-) Thực ra ng mà Link thích theo cốt truyện là Midna đấy =))
À quên, câu cá thì cậu kéo cái wiimote để lên cao đừng buông ra cho tới khi cá dính câu dc ấy :D. Nunchunk đâu có đụng chạm j đâu:D

Thế tìm đường dễ ko ? :)) Mà boss thì vài con dễ thật. Có phương pháp là thắng hết:-? Nhưng tìm đường khó kinh +__+
Game ko nhạt đâu, cốt truyện của Zelda Twilight Princess là dc đánh giá cao nhất mà :|. Chơi lẹ 1 tí chứ cứ ngồi ngân nga ở mấy chỗ câu cá với town thì lâu lắm mới xong à :)) Mà bà thầy bói kiểu j thế nhỉ @-) Thực ra ng mà Link thích theo cốt truyện là Midna đấy =))
À quên, câu cá thì cậu kéo cái wiimote để lên cao đừng buông ra cho tới khi cá dính câu dc ấy :D. Nunchunk đâu có đụng chạm j đâu:D
Bà bói trong thành gần nhà gần quán bar đấy, thế hóa ra bói sai à. Công nhận m Midna ôm eo 24/24 mà không yêu cũng lạ :). Thật là toi tiền với bà bói :^o. Cái ví sao có đựng được 300 đồng nhỉ, suốt ngày full mà khi cần tiền mua cái khiên thì lại không đủ, vì vừa mua một đống bom bắn nghịch :D . Em đang cố gắng donate đủ 1000 đồng để xây cầu, không biết donate xong có được gì không đây.

Cái trò này câu cá rất vui, remote với nulchuck như thật. Câu bằng cần đi thuê thì mới cần đến Nunchuck, còn câu bằng cần tự chế của thằng bé chăn ngựa thì không cần :bleh[1]:.

langtu nói:
Thứ nhất: người iu chàng Link là nàng Zelda kìa, con bé kia chỉ là con ông trưởng làng, làm sao sánh dc với Zelda.
Thứ hai: vẫn đang bí chổ second hidden skill
@ngu ong: bác biến thành người rồi, ko bít có hú dc không
Em quay lại được cái hidden skill này của bác rồi. Nhưng nó là cái thứ 5. Còn cái thứ 2 là tấn công bằng khiên. Giữ nút Z rồi đẩy cả cái Nunchuck lên phía trước là đánh được. Mấy chiêu sau đều phải dùng đòn này, bác cố học nhé.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN