Thông báo event pokemon !

Cửa hàng game Nintendo nShop

Zephyr

Nấm bình thường
Thấy mọi người có wifi mà ko chú ý đến thời gian ra event nên dễ bỏ lỡ vậy tớ làm topic này để update thời gian liên tục , Mod Stick dùm càng tốt :D
Cách nhận Event : có DS , game pokemon ( HGSS thì tớ ko rõ có kết nối được ko vì tớ chưa thử test = FC ) còn các pkm như plantinum , DPP dùng FC ngon lành .Vào mục Mysterygift ->Receive gift -> Get via NintendoWFC
(mọi thắc mắc về wifi thì xin vui lòng qua chỗ topic tổng quan về wifi , ko thắc mắc tại đây )

Các Event hiện h :
Trên D/P/P
Pikachu colored pichu : từ ngày 5/3/2010 ->25/3/2010 ( hôm nay ngày cuối rồi đó :) )
Có thể trade event này qua HGSS thì nó sẽ thành pichu tai khía và unlock được cái Night sky edge trên pokewalk

Trên HGSS :
1/4->30/4 : yellow forest trên pokewalk sẽ bắt được những con pikachu có move đặc biệt như surf , fly.

Tạm như vậy đã nếu có sẽ update luôn ^^
have fun

Zephyr

Nấm bình thường
Hôm nay sẽ có event Yellow foresrt để bắt pikachu có move đặc biệt
Event từ ngày 1/4 -> 5/5
lưu ý : bây h VN đã sang ngày 1/4 nhưng mà bọn mẽo nó vẫn là tối thứ 4 , anh em chờ vài tiếng nữa nhé :))

Zephyr

Nấm bình thường
1 tấm ảnh scan cho thấy event Celebi đã xuất hiện , Celebi này sẽ ở trong Cherish ball , có 4 move là Nasty plot , Leaf storm , Recover and healing wish và hold jaboca berry .
Thời gian dự kiến : 10/7/2010--->30/9/2010
Sẽ có event 3 con thú thần ,lvl 50 và tất cả sẽ có new move , tuy nhiên chỉ được chọn 1 con :))
Suicune : Sheer cold ;Aqua ring ,Air slash hold Rowap Berry
Entei : Zap canon , Weather ball , Aura sphere , hold Custap berry
Raikou :Flare blizt , Howl , crush claw hold micle berry
Thời gian dự kiến : từ 18/6/2010 -> 30/8/2010

Zephyr

Nấm bình thường
Đã có event Winner path cho pokewalk
Thời gian :
6/5 ->25/6 /2010
Event này để lấy được những pkm có move đặc biệt như Beldum có zen headbutt và munchlax có selfdestruct ...

Ger Japa

Nấm nhỏ
Hic lỡ hết các event hay :((

mà mấy cái event của NA, Japan và Europe thì làm sao mình lấy đc :|

tớ tưởng mình chỉ lấy đc event trong phần Other thôi chứ :-/

mà thôi, quyết tâm bản B/W sẽ bắt hết các event [-(

gameboy89

V.I.P Member
Nhìn cái move "sword dance" thấy lạ, vô search serebii thấy lv 57 là có =), con của mình mới 51 :P, thì thấy con scizor event kia chả có ji đặc biệt lắm, ngoài cái ribbon :-?

Ger Japa

Nấm nhỏ
Ờ nó chẳng ghi là "This Scizor is lv50 but knows no special moves mà" :|

ơ mà mọi người ơi các event của Japan, US và Europe thì mình có tham gia được ko :| ví dụ như cái event Scizor này chẳng hạn :|

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
Tùy region của game mà chọn đc event khác nhau thì phải.
Nếu hiện giờ không có event nào thì bạn search làm sao ra đc cái gì :|.

Zephyr

Nấm bình thường
chỉ cần có wifi thì mấy event wifi lấy được hết , ko phân biệt ở đâu
Chưa nhận được là đúng rồi , nó ghi 18/6 cơ mà :-w

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN