Thông báo event pokemon !

Cửa hàng game Nintendo nShop

Ger Japa

Nấm nhỏ

Event Winner's Path nốt ngày mai là hết nhá, ai chơi HGSS thì lấy nhanh ;)

Event mới: Jirachi

Game thích hợp: Dia, Pea, Pla, HG, SS
Time: từ 26/6 đến 16/7

Event này sẽ cho ta Jirachi Lv5 - holding Liechi Berry - Classical Ribbon
Movesets: Wish - Confusion - Rest - Draco Meteor

Đặc biệt Jirachi này sẽ có 1 chức năng đặc biệt khi được sử dụng trong game HG/SS và Pokéwalker.

Mọi người nhanh tay nhé ;)

jirachi event này có thể unlock khu vực Night Sky's Edge trên pokewalker, cho nên ai có băng gốc với pokewalker thì nên lấy về, còn ai chơi FC thì cũng cứ lấy vì ít ra nó là hàng thật, không cheat nên sau này muốn trade qua GTS cũng không bị chặn

Zephyr

Nấm bình thường
Phải nói thêm 1 tý về event ko có một số người hiểu nhầm 1 cách buồn cười
Chắc hẳn ai chơi Pkm cũng thấy tiếc khi bao nhiêu event hay của Japan để có pkm hiếm, mình ko bắt đc X(

Nên hnay tớ đặt ra câu hỏi này:

Cái event í, thì chắc khi kết nối nó kiểm tra IP của mình xem ở vùng nào, nếu vùg đó đang có event thì nhận item đúng ko

Như hiện giờ ở Nhật đang có event Scizor, tớ thử rồi ko nhận đc

Vậy nếu...

mình dùng soft đổi IP sang IP nhật...thì liệu có nhận đc ko nhỉ?
Thế này thì nếu nó ghi location ở EU và US thì phải đổi IP sang EU và US ? LoL

Cái location Jp là phải dùng bản Jp mới lấy được chứ chẳng phải ở Jp , muốn lấy con Scizor ở trên thì download bản Pkm hệ Jp về , thế thôi !

Zephyr

Nấm bình thường
Ko phải nhiều hơn mà nó ra nhanh hơn thôi , mấy event thì bao h Jp cũng được nhận trước Us và Eu . Mới nhất như con jirachi , Jp đã có từ thuở nào thì bây h Us mới có :|

Ger Japa

Nấm nhỏ
Phải nói thêm 1 tý về event ko có một số người hiểu nhầm 1 cách buồn cười

Thế này thì nếu nó ghi location ở EU và US thì phải đổi IP sang EU và US ? LoL

Cái location Jp là phải dùng bản Jp mới lấy được chứ chẳng phải ở Jp , muốn lấy con Scizor ở trên thì download bản Pkm hệ Jp về , thế thôi !
Cám ơn bạn đã giải thích, nhưng người ta ko biết thì nói vậy và đó cũg là 1 cách giải quyết thông minh chứ chẳng có 1 cái hiểu nhầm nào là "hiểu nhầm 1 cách buồn cười" đâu bạn nhé :))

và nếu thật sự là thế thì đúng là phải đổi IP sang EU và US để nhận chứ còn sao nữa :))

bạn nói như kiểu đá xoáy khích tớ í nhể :))

nhưng thôi giờ biết rồi, vừa thử nhận Scizor rồi có vẻ ngon phết =P~

Ger Japa

Nấm nhỏ
Event mới đê =P~

Event: Ash's Pikachu

Game thích hợp: D/P, Pt, HG/SS - Japanese

Thời gian: từ 15/7 đến 10/8/2010

Event này sẽ tặng bạn 1 Pikachu dựa theo Pikachu của Ash trong Pokemon movie 13: Phantom Champion Zoroark. Chưa biết rõ Pikachu sẽ unlock gì đặc biệt trong game ko. Cụ thể:

Pikachu - Lv.50 - male
Ball: Cherish Ball
ID No: 07150
Hold item: Light ball
Nature: Naughty
Movesets: Volt Tackle - Iron Tail - Quick Attack - Thunderbolt
Ribbons: Classic Ribbon

Đánh giá: Pikachu này khá được, nature Naughty tuy làm giảm S.def nhưng giúp tăng Atk - hỗ trợ cực tốt cho Movesets có 3 physical atk này. Đặc biệt, Pikachu của Ash có move Volt Tackle - là một trong những move mạnh nhất và khó có đc nhất của dòng move Electric. Cho hold Leftovers mà dùg cái này thì có mà vô đối =P~

Hơn thế nữa, Pikachu của Ash còn có item Light Ball - một item khó kiếm mà trainer nào cũg khát khao muốn có. Item có chức năng nhân đôi atk và s.atk của Pikachu (khủng @-)) và đặc biệt hơn cả là giúp các trainer breed đc Pichu có Volt Tackle trong movesets.

Nhớ lấy nhé ;)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN