Thông báo event pokemon !

Cửa hàng game Nintendo nShop

BubbleHead

Nấm bình thường
tại đang thik K-on nên để :"> event J thì bạn chỉ việc chơi bản J thui mà,lấy xong badge của gym 1 là có thể vào nhận event r ;)

Nếu bây giờ mình lôi bản J ra, đổi tên file save bản U để dùng cho bản J, lấy event ở đó sau đó lại đổi tên lại dùng cho bản U, làm như vậy thì có được không?

Ger Japa

Nấm nhỏ
Nếu bây giờ mình lôi bản J ra, đổi tên file save bản U để dùng cho bản J, lấy event ở đó sau đó lại đổi tên lại dùng cho bản U, làm như vậy thì có được không?
ko đc đâu bạn ạ :D Pokemon bản U và J cũng tương tự như 2 game khác nhau vậy. Bạn thử tưởng tượng file sav game Pokemon, bạn đổi tên thành file save game Megaman rồi mở ra thì nó ra cái của nợ gì? :))

Tớ nghĩ save Pokemon HG SS J với U vẫn đổi sang dùng cho nhau được mà, chính tớ đang dùng cách này để chơi phần chơi của bản patch v2 của J sang Patch Rudoft của U.

Có ai biết cách kích hoạt mystery gift trong pokemon soul silver không??
chỉ mình với
có ai biết sử dụng pokewalker thì chỉ luôn nha!!
Xin lỗi vì phải post relay ở đây nha

BubbleHead

Nấm bình thường
kích hoạt : sau khi lấy badge ở gym 1
cách nhận: vào mục mystery gift trong menu ở chỗ load sav,down event mình muốn qua wifi .Cuối cùng là vào mart và nhận

Pkwalker nếu mua băng gốc thì có thể chuyển pkm của mình vào đó để đi theo,nếu bạn có băng gốc thôi

Mình băng gốc(dì mình mới gởi qua cho mình)
không cần phải đánh cái mã gì à
mà còn cái pokewalker nữa (khi hết pin thì phải làm sao,làm sao để unlock khu vực mới)

BubbleHead

Nấm bình thường
k HG này chỉ cần làm vậy là mở

hết pin thì....mời bạn thay pin chứ sao hỏi mình vụ này 8-} nếu nó có sạc thì đem sạc.Pkwalker thì nếu bạn đi càng nhiều thì sẽ càng unlock dc n` khu vực

@Shyran: cái Pokewalker dùng được khoảng 4 tháng đó bạn, khi nào nó hết pin thì vặn cái đinh ốc duy nhất phía sau lưng nó ra, tháo cục pin đem ra tiệm mua đúng theo cái mã pin là được --> Mình tháo ra thì thấy code là: CR 2032 3V.

Khi sắp hết pin thì nó hiện ra dấu hiệu cục pin nhấp nháy trên màn hình Pokewalker --> nhớ move Pokemon trong đó ra lại băng game nếu không mất hết watts uổng lắm :)

Muốn unlock những khu vực mới trong Pokewalker thì bạn cần đủ số Watts ứng với từng khu vực (1 Watt tương đương 20 steps). Mỗi khi đủ Watts thì nó sẽ tự động thông báo cho bạn biết khu vực mới unlock được :). Có cái list mình lấy tự serebii wa nè:

Refreshing Field + Noisy Forest: mới dzô có
Rugged Road --> cần 50 Wats
Beautiful Beach --> cần 200 Watts
Suburban Beach --> cần 500 Watts
Dim Cave --> cần 1000 Watts
Blue Lake --> cần 2000 Watts
Town Outskirts --> cần 3000 Watts
Hoenn Field --> cần 5000 Watts
Warm Beach --> cần 7500 Watts
Volcano Path --> cần 10000 Watts
Tree House --> cần 15000 Watts
Scary Cave --> cần 20000 Watts
Sinnoh Field --> cần 25000 Watts
Icy Mountain Rd --> cần 30000 Watts
Big Forest --> cần 40000 Watts
White Lake --> cần 50000 Watts
Stormy Beach --> cần 65000 Watts
Resort --> cần 80000 Watts
Quiet Cave --> cần 100000 Watts

Ngoài mấy cái này ra thì còn nữa nhưng cần phải download từ mấy cái event ở GameStop :D.

Cái Pokewalker này có nhìu tiện ích lắm, có gì không hiểu bạn post lên mình biết sẽ trả lời :)

Ger Japa

Nấm nhỏ
Pokewalker là máy giúp bạn đi bộ với Pokemon của mình được. Bạn có thể tập thể dục buổi sáng - chuyển pokemon của mình sang Pkwalker, rồi đi bộ 1 vòng công viên, hay đi bộ tới trường, sang nhà bạn. Ko nhất thiết phải có cái DS bên cạnh :)

Ger Japa

Nấm nhỏ
New event nào \:D/

Enigma Stone

Game thích hợp: HG/SS - U và E
Thời gian: 31/7 - 27/8
Nội dung: Sau khi nhận event, bạn sẽ lấy được Enigma Stone từ PokeMart. Sau khi bạn mang item này đến bảo tàng hóa thạch tại Pewter City, nhà khoa học trong đó sẽ phát hiện ra đây là Giọt sương Linh hồn. Sau đó, Steve sẽ chạy đến và bảo với bạn giọt sương đó là sự hiện hữu linh hồn của Latios hoặc Latias, ngay sau đó bạn sẽ đấu với Latios hoặc Latias (HG - Latios, SS - Latias)

Thông tin chi tiết về đôi Lati@s này chưa được cập nhật.

Nhớ lấy nhóe \:D/

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN